• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Manilla Prophet ROM CE OS 5.2.20769(Build 20769.1.4.5 PV)

Lamson

Well-Known Member
M2D Prophet ROM CE OS 5.2.20769 ( Build 20769.1.4.5 PV )

* Build này là từ ROM Ship của HD
* Ứng dụng chỉ có những gì cơ bản..

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Adv MOD Sonblack,DvHa79_ddt, TM PhanNhatThanh, Microlad071966, ..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

Ngắn gọn ngày tết còn đi chợ… :D
Chúc năm mới vui vẻ

( Prophet đang đi nghĩa vụ quân sự rùi :-?? )

Chỉnh sửa cuối:

MinhTien

Well-Known Member
Được mở hàng bản Rom mới của Mod rùi :) . Giao diện đẹp và mới lạ nữa !!!
Bữa nào chỉ cho em mấy chiêu làm Rom nhé bác !

Chỉnh sửa cuối:

Microlab071966

Giao diện đẹp và độc quá.Xin chúc mừng bác Minh.Mà Tết bận rộn vậy bác vẫn chịu khó quá.=D>=D>=D>

chatokboy

từ hồi Mod PM giới thiệu em bản này em chưa Up nữa !!!
Tết nhất bận bịu quá!!! thank Mod nhá!!! mong rằng bản Final Prophet.Rom này sẽ là bản Rom Perfect của Mod Minh!!!
chúc Mod Minh cùng các Mod Box ProPhet 1 năm mới an khang thịnh vượng, tràn đầy sức khỏe , phát tài phát lộc =D>

Lại ra bản ROm mới roài. Tải về khẩn trương thui. Tối nay lại ngồi test hi hi... Happy New Year 2009 !

h2_viethoang

Giao diện khá ấn tượng. Chúc mừng bác. Prophet dạo này nhiều rom quá. :)
Mà bác Minh dạo này chán clean rồi hay sao ấy. Toàn Manila. Đúng là cái này hot thật :)
---

Nhân đây cho em hỏi có cái driver nào đọc được thẻ sdhc 4Gb dành cho con này không hả bác. Em đã thử cái của pras nhưng không được. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

kaminagai

Load về ở đâu đấy các bác ơi.

Làm gì có thấy gì đâu mà các bác bảo load về. Link chỗ nào các bác ơi

Last edited by a moderator:

kaminagai

Bác cho hỏi cái là khi tải về 1 file 37.7 MB giải nén nó ra mỗi file nk.nbf thi cài thế nào đây. hic hic Mọi khi tải về là nó ra luôn file Up 3G hay 4G cứ thế là cài thôi

Lamson

Well-Known Member
Bác cho hỏi cái là khi tải về 1 file 37.7 MB giải nén nó ra mỗi file nk.nbf thi cài thế nào đây. hic hic Mọi khi tải về là nó ra luôn file Up 3G hay 4G cứ thế là cài thôi

Kiếm bản ROM nào đó có đầy đủ Tools rồi thay file NK.NBF này vào ( Giữ Tools đó để dung nhiều lần )

Nhưng mình thích dùng M2D hơn, còn bản Clean cũng.. thích nhưng MOD Lam Sơn hay tích hợp rlToday và Pocket Digital Clock nên không ưa lắm, MOD Lam Sơn nên tích hợp HTC Home thì hay hơn...

Lamson

Well-Known Member
Nhưng mình thích dùng M2D hơn, còn bản Clean cũng.. thích nhưng MOD Lam Sơn hay tích hợp rlToday và Pocket Digital Clock nên không ưa lắm, MOD Lam Sơn nên tích hợp HTC Home thì hay hơn...
Giữa HTC Home & Manila thì cũng tương tự như nhau ( nhưng có lẽ manila Prồ hơn :-?? - nhận xét của mình thôi).
*Còn Clean thì cũng nên có một cái đồng hồ today nếu không rltoday hay PDC thì đế trắng có được không?

ptd1971

Các bác cho em hỏi sao khi up rom mới này wifi không bật nên được?
có phải làm gì nữa không?
em up cho con dopod 818 pro.
Mong các bác giúp với!!! help
Thank you!!!

kaminagai

Các bác ơi bao giờ có bản 6.5 thế. Nghe ngóng thấy có háo hức quá. Mong Mod nhà mình xớm cho ae thưởng thức

Hôm trước up nhầm bản clear heheheh, hôm nay lại phải hì hục tải bản M2D hehhehehe. Up lại cái mới nhìn giao diện đẹp quá.

Last edited by a moderator:

Lamson

Well-Known Member
Các bác ơi bao giờ có bản 6.5 thế. Nghe ngóng thấy có háo hức quá. Mong Mod nhà mình xớm cho ae thưởng thức

Hôm trước up nhầm bản clear heheheh, hôm nay lại phải hì hục tải bản M2D hehhehehe. Up lại cái mới nhìn giao diện đẹp quá.
* 6.5 mới có beta thôi à mọi ngừoi còn đang nấu thử :D
* Có bản 20765 từ Romship của QVGA rồi đó. http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=46171