• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Manilla Prophet ROM CE OS 5.2.21014 ( Build 21014.1.6.0 PV)

Lamson

Well-Known Member
Manilla Prophet ROM CE OS 5.2.21014(Build 21014.1.6.0 PV)

Thông tin về ROM
* Manilla 2D today
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* HTC SIM Manager 6.57
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)
* Advanconfig 3.3.0.0 by Julien Schapmam 2008
* NF3.5
* PCM KeyboardEN 0.14

* Thank All of You for Apps

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Adv MOD Sonblack,DvHa79_ddt, TM PhanNhatThanh, Microlad071966, ..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn MOD Lam Sơn đã không ngừng ra lò các bản Rom mới để thần dân Prophet úp Rom mệt nghỉ....=D>. Em kết nhất rom M2D của bác đấy....

fanX

Lúc cắm sạc mà vào power thì máy em không thấy hiện lên đang sạc đến bao nhiêu % rồi.

Lamson

Well-Known Member
Lúc cắm sạc mà vào power thì máy em không thấy hiện lên đang sạc đến bao nhiêu % rồi.
Cắm xạc vào thì chỉ có biểu tượng đang nạp thôi làm sao có % được

legiabao

Mod ơi!
Mod có thể cho em xin cái themes .tsk màu đen (Windows Default) của bản clean 21009 được không? Em đã xin bên kia nhưng không thấy mod trả lời nên E lại xin bên này!
Em cần nó để chạy trên bản 21014 mới nhất của Mod.

Em rất thích cái themes đó vì rất đẹp!

Cảm ơn mod nhiều!

Lamson

Well-Known Member
Mod ơi!
Mod có thể cho em xin cái themes .tsk màu đen (Windows Default) của bản clean 21009 được không? Em đã xin bên kia nhưng không thấy mod trả lời nên E lại xin bên này!
Em cần nó để chạy trên bản 21014 mới nhất của Mod.
Cảm ơn mod nhiều!
Them Black của bạn đây

chatokboy

bản này em dùng hơn 1 tuần rồi!!!! ổn hết có điều còn 2 cái lỗi tầm xàm!!!
1/ ActiveSync cứ tự chạy hoài, tắt riết mệt quá để chạy lun 8-|!!!
2/ Bấm nút Camera chụp hình xong cái Comm Mânger tự chạy lun?!?!?!:-/

legiabao

Mod ơi!

Mod cho em xin cái skin M2D của bản này được ko a?

Cảm ơn mod nhiều!

ThienLyMa

sao mình down về máy ko đc vậy mọi người ai biết chỉ giúp mình với.mình đã nhấn vào chữ down load rồi nhưng nó hiện ra cái bảng đánh user và password mình điền đầy đủ rồi nhưng cũng ko đc.

quangna

@Thienlyma: bác để ý pass là chữ hoa nhé.
@bác Lam Son: em muốn hỏi cách để chỉnh lại cái right và left button trong setting với ạ.
Mặc định của ROM là Phone và Comm nhưng em thấy vô ích quá vì bị trùng chức năng với các nút có sẵn. Em muốn đổi về calendar và contact nhưng ko có cách nào cả. Bác có thể cho ý kiến giúp em?
Thanks bác :)

Lamson

Well-Known Member
em muốn hỏi cách để chỉnh lại cái right và left button trong setting
Bạn cài Manila Customizer trong rồi vào đó có mục bạn có thể chọn để gán chức năng cho SoftKey..

wapvirus

ok am i the only bluetooth send receive problem with this ROM this is the best Manila rom i have tested so far thanks Lamson i had to change soft key using M2D customizer but overall Great :D:D

cool

mình đang dùng ROM này, hôm trước tự nhiên thấy tính năng Rung khi kết nối cuộc gọi (Call Connected). Nhưng mấy hôm nay lại không thấy nữa chăgnr hiểu sao?

Sonblack

Super V.I.P
1/ ActiveSync cứ tự chạy hoài, tắt riết mệt quá để chạy lun 8-|!!!

Đây không phải là lỗi rom cũng chẳng lỗi tầm xàm bạn nhé! Nó là mặc định từ Microsoft đấy và là sự khác biệt giữa các build 19xxx với các build từ 20xxx trở lên bạn ạ. =))