• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy A1000 không khởi động được. Các bác cao thủ ra tay chỉ bảo!

rungxanhpm

Tôi đã làm một việc rất dại dột là chuyển toàn bộ các thư mục từ C\system\APP sang thẻ nhớ của con máy A1000 của tôi. Và kết quả là các khi khởi động lại nó chỉ hiện chữ Motorola 3G rồi khởi động lại.
Các bác cao thủ nghiên cứu ra tay chỉ bảo tôi cách khắc phục lại với. Liệu có chỗ nào chạy lại hệ điều hành không vậy a?
Xin cảm ơn các bác!

rockone1909

format lại, chắc là nó có cách format mà không phải vào hệ điều hành, trường hợp xấu nhất là... chạy lại phần mềm

rungxanhpm

Vâng cảm ơn bác rockone1909. Nhưng tôi vẫn chưa biết cách format mà không phải vào hệ điều hành. Bác biết cách thì chỉ bảo dùm với, hoặc là có sách hướng dẫn cũng được. Tôi đã dow được firewave cho máy rồi. Mấy hôm nữa không còn cách nào thì có lẽ phải mang đi chạy lại phần mềm thôi. Mà không biết có chỗ nào chạy lại được phần mềm cho con máy này không? Ở chỗ tôi (Hòa Bình) chẳng thợ nào dãm nhận mặc dù tôi đã mang theo phần mềm hic hic. Bác biết địa chỉ nào tốt xin chỉ dùm nhé! Thank