• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy hay bị treo khi có cuộc gọi đến

johanvie

Ai biết thì cho mình hỏi với, dạo này máy O2 Stealth của mình rất hay bị treo khi có cuộc gọi đến (pin dưới 40% thì đã đành, nhiều khi còn 60-70% mà vẫn bị), nhiều lúc trượt thân máy lên nó cũng tự tắt, khi chọc reset thì máy cứ ở màn hình wellcome mãi, nếu muốn vào lại bình thường thì phải tháo pin ra và lắp lại mới được! Vậy là lỗi do đâu ạ? Cách khắc phục. Ai biết xin chỉ dùm với! Thanks!

luuquocthai

Có thể do cài nhiều chương trình quá đó, gỡ bỏ bớt những PM không cân thiết hay ít sử dụng xem sao.

tritrung

Có thể là bị xung đột phần mềm chứ chưa chắc đã do cài nhiều. :D

johanvie

Có thể là bị xung đột phần mềm chứ chưa chắc đã do cài nhiều. :D

Vẫn không biết lỗi là do đâu, máy mình chỉ cài:
Resco Registry Add-in
Resco Explore
ProjectION Pocket Digital Clock
codyppc Personalizer
O2 Plus
O2 Phone Plus
SPB Shell
Game thì chỉ có mỗi Đế chế thôi!

Quá ít so với một PPC phải không?
Cho dù là cài Win 05 hay 06, 6.1 thì tình trạng trên vẫn xảy ra, ai biết chỉ hộ với! Thanks

PhamHien

Vẫn không biết lỗi là do đâu, máy mình chỉ cài:
Resco Registry Add-in
Resco Explore
ProjectION Pocket Digital Clock
codyppc Personalizer
O2 Plus
O2 Phone Plus
SPB Shell
Game thì chỉ có mỗi Đế chế thôi!

Quá ít so với một PPC phải không?
Cho dù là cài Win 05 hay 06, 6.1 thì tình trạng trên vẫn xảy ra, ai biết chỉ hộ với! Thanks

bác cứ hard reset máy rồi đừng cài thứ gì và chạy thử xem sao!

johanvie

bác cứ hard reset máy rồi đừng cài thứ gì và chạy thử xem sao!

Đã Hard-Reset và không cài bất cứ một soft nào (trừ 2 cái mặc định của các bản ROM là O2 Plus và O2 Phone Plus) nhưng vẫn có hiện tượng treo máy, nếu Soft-Reset thì không thể vào được đến Today hoặc nếu vào được thì máy sẽ không nhận SIM! :-?? Hiện tại đang dùng bản WM 6.1 CE OS 5.2.1620 (Build 19199.1.0.0) của bác YUC ạ, trước đây để bản gốc cũng bị, download từ trang chủ về UP lại cũng vậy!
Xin mạo muội hỏi là có thể do Pin của máy bị chai không ạ, nếu Pin bị chai thì máy nó có báo pin ảo không? Mình ở Hà Nội thì mua Pin cho Stealth ở đâu là chất lượng tốt và giá cả phải chăng ạ?
Thanks trước!

hackbabe

Chào, mình cung dung Stealth và bị y hệt bạn, đó là do pin bị chai đấy, ban thử dùng cách này nhé .
lấy giấy che 2 cực giữa của pin, lắp pin vào , xả hết sạch pin, xả kiệt pin bằng các ấn liên tục cho các loại đèn nào có thể lên cho lên hết, để pin hồi lại rồi lại xả tiếp, ( cẩn thận thì cứ mất 2 ngày ) <-- mục đích là để refresh chíp nhớ pin cho nó về 0.
sau đó bỏ tờ giấy ra , xạc pin đầy ( 6h) bật máy và sử dụng,
mình đã làm cách này và pin dùng được đến 1x đấy.
tất nhiên tùy theo chất lượng pin, không thì mua pin mới. Mình cũng chưa biết mua pin của dòng này ở đâu thì tốt .

chanhxinh

các anh mod lam on cho emhoi .Máy O2 mini em đang dùng cứ tự động khởi động lai la nguyên nhân tại sao ạ ? Co cách gì sửa không ạ ?Thank