• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy không vào được recovery?

xcingular8125

hôm nay format lại cái thẻ nhớ,làm lại các bước cài đặt recovery nhu hướng dẫn.......tắt máy khởi động lại thì chon boot AD SD ko load mấy cái khác thì binhg thường 8-|8-|8-|
bác nào từng gặp trường hợp này ko

VUNHATVAN

Bạn đã copy 2 file vào trong thẻ nhớ chưa? initrd.gz và zImage. Hình như chưa đúng không?

haihapc22

mình cũng bị giống bạn,nhưng mình khởi động lại máy tính và ko có các chương trình khác chạy thì làm lại ok

xcingular8125

thế có khăc phục đươc chưa 2 bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

hix làm từ sáng tới giờ vẫn bị load tới dòng k :/ zImage là bị văng ra:(:)((

Chỉnh sửa cuối:

xcingular8125

vừa mới đỏi cái thẻ khác thì được... cái the cũ vần chép file vào dùng bình thường mà có bị hư gì đau mà sao ko recovery ko dc

DucLong

Super V.I.P
Các bạn đọc phần fix lỗi treo màn hình và không boot được ở bài Hướng dẫn up rom NAND và cách fix lỗi sẽ làm được.

babyrainy89

ko phải lỗi treo màn hình đâu bạn ạ...thẻ nhớ cũng ko phải..vì vẫn copy files được bình thường...vấn đề là ấn nút green để boot as SD thì nó ko hiện lên cái gì cả ...ức chế quá

Bạn thử dùng SD Formatter cho cái thẻ, Task29 máy rồi up MAGLDR 1.11 lại từ đầu xem ?

ducbinh94

có pro nào vào giải quyết giúp mình vụ này với

Mình cũng bị như bạn đấy là nó không tìm thấy hệ điều hành chạy trng máy thôi và đã tìm ra cách khắc phụ như sau:
1. Chạy Task29 như làm với Uprom mới cho WIN Mobile
2. Bạn vẫn chạy MAGLDR như bình thường.
3. Up tạm bản ROM.EXE nào đó.
4. Làm theo các bước cài Recovery của Bác Ân.
5. Copy file ZIP ROM
6.. Up như hướng dẫn trong topic là được.

ducbinh94

mình thử như bạn nói rồi mà không được không hiểu vì sao nữa

Nguyên nhân nó là như thế này: Hôm trc mình có format lại thẻ, Task29 lại máy. Sau đó làm lại các bước 1.MAGLDR, 2. Recovery theo hướng dẫn của bác ÂN. Sau kho làm xong các thủ tục đó khi máy khởi động lại boot vào AD SD thì không thể nào vào được, toàn thoát ra. Sau đó mình up 1 bản ROM EXE. Sau khi up xong, reboot lại máy vào lại AD SD thì được ngay. Bạn thử làm lại như cách của mình xem.

ancola66

Super V.I.P
hôm nay format lại cái thẻ nhớ,làm lại các bước cài đặt recovery nhu hướng dẫn.......tắt máy khởi động lại thì chon boot AD SD ko load mấy cái khác thì binhg thường 8-|8-|8-|
bác nào từng gặp trường hợp này ko

* Không thấy bước chép sẵn một bản ROM *.zip vào thẻ nhớ trước khi Recovery như mình đã hưỡng dẫn:-?

vừa mới đỏi cái thẻ khác thì được... cái the cũ vần chép file vào dùng bình thường mà có bị hư gì đau mà sao ko recovery ko dc

* Có thể cái thẻ kia bạn Format chưa chuẩn.

DucLong

Super V.I.P
ko phải lỗi treo màn hình đâu bạn ạ...thẻ nhớ cũng ko phải..vì vẫn copy files được bình thường...vấn đề là ấn nút green để boot as SD thì nó ko hiện lên cái gì cả ...ức chế quá

Nói chung nếu không fix lỗi từ MAGDL thì up sẽ bị lỗi do đó phải chạy lại bước này. Hiện nay tôi đã đưa lên 02 Tool MAGDL khác nhau để fix các lỗi như trên. Các bạn chỉ việc chạy lại tool này và up rom thôi.