• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy laptop không đọc được thẻ 16gb đi kèm HD2

duchuy147258

Mình mới mua con hd2 của t mobile xài ngon lành nhưng có điều không hiểu sao bỏ cái thẻ sdcard của nó vào adapter và bỏ vào laptop thì nó không chịu đọc trong khí dùng thử cái samsung gravity 1 thì nó lại đọc được thẻ. Đã thữ qua vài cái adapter và 2 cái laptop nhưng vãn không đọc được có bác nào rành vụ này không xin chỉ mình cái cảm ơn nhiều.

gunnroseclose

Mình mới mua con hd2 của t mobile xài ngon lành nhưng có điều không hiểu sao bỏ cái thẻ sdcard của nó vào adapter và bỏ vào laptop thì nó không chịu đọc trong khí dùng thử cái samsung gravity 1 thì nó lại đọc được thẻ. Đã thữ qua vài cái adapter và 2 cái laptop nhưng vãn không đọc được có bác nào rành vụ này không xin chỉ mình cái cảm ơn nhiều.

Thường tại laptop thôi, ko phải tại thẻ đâu

duchuy147258

em mới tìm hiểu ra vì sao. nguyên nhân do đồ đọc thẻ của em hàng củ không hổ trợ dạng SDHD, các thẻ trên 2gb đều là dạng này. Em bị mất cable nên thôi bỏ vài đồng ra mua luôn cable về khỏi phải thay cái đồ đọc thẻ.

ichte

Well-Known Member
Nếu HD2 đọc được thì chắc chắn thẻ không lỗi đến mức Laptop không đọc được.
Bạn xem lại là có sử dụng chức năng Encrypt của WinMo không (Setting->System->Encrypt).
Nếu có sử dụng thì vào lại WinMo tắt đi là OK