• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy LG GT540 mình mới mua mau hết pin

quanly

Được cầm cái GT 540 android mình thật là vui nhưng sao mau hết pin quá.khi mua về đã sạc 3 lần đầu 8 tiếng, giảm độ sáng tới mức thấp, bỏ chế độ rung phản hồi khi bấm cảm ứng... chơi game hoặc web cũng ko nhiều nhưng máy vẫn mau hết pin :((

hình ảnh chụp báo mức pin của máy mình
#1 :

#2 : báo các ứng dụng sử dụng pin đã chạy

Các bác cho em lời khuyên với :(

lvl

Mau là bao lâu vậy bạn??? Nếu bạn vào mạng, nghe nhạc, xem phim thì nhanh lắm. Chỉ từ sáng đến chiều là hết thôi.

havunhan

chắc mới mua về bạn vọc nhiều wá thì nhanh hết pin thui!hihi. mình thấy cục pin của nó cũng khá lớn mà.

tusitac

Mình đang dùng con này. Chắc là do mới mua về bạn vọc nhiều thôi, nếu là như vậy thì sau này ko vọc nhiều pin sẽ đỡ hao. 2 nữa là bạn nên vào tắt cái Mobile network (chế độ kết nối GPRS or 3G) khi nào dùng hãy vào setting bật lên thì sẽ đỡ hao pin rất nhiều (nên vào market download phần mềm có widget bật tắt mobile network hay còn gọi là APN cho tiện). Mình đã và đang làm như vậy, hơi bất tiện một chút và ko hợp với những ai thích update thường xuyên. Vì android nó có chế độ auto sync (tự động đồng bộ) gồm cả Gmail, danh bạ, lịch và cả market nữa nên nó rất hay sử dụng kết nối GPRS hoặc 3G để thực hiện điều đó làm hao pin rất nhanh.
Tôi có vài gợi ý nhỏ cho bạn vì thấy cái screen shot của bạn vẫn bật GPRS, hy vọng sẽ cải thiện được lượng pin LG GT540
P/S: con này chỉ mỗi tội android 1.6 còn đâu thì ngon có khi còn hơn cả HTC Wildfire giá gần 7 tr ấy chứ (hihi ý kiến cá nhân)

metropolis

Bạn chịu khó up lên enclair, chỉ có tiếng Anh thui nghen. Rùi đưa power control widget ra Home cho tiện. Khi ko cần thì tắt hết đi cho đỡ hao pin. Cái thứ 2 là chịu khó tick vào 2G trong network để đỡ hao pin. Máy mình làm giống bạn xài cũng được 2 ngày.

tusitac

Bạn chịu khó up lên enclair, chỉ có tiếng Anh thui nghen. Rùi đưa power control widget ra Home cho tiện. Khi ko cần thì tắt hết đi cho đỡ hao pin. Cái thứ 2 là chịu khó tick vào 2G trong network để đỡ hao pin. Máy mình làm giống bạn xài cũng được 2 ngày.

Ùa, mình vừa bỏ 3g (vì sắp đi công tác ko tiện dùng) chuyển dùng 2G thấy đỡ tốn pin hẳn, hãy thử. Còn thằng 2.1 thì cứ từ từ, dùng các phần mềm trên market là ok rùi mà. 2.1 đợi LG ra bản chính rùi hãy up

trantuan502

P/S: con này chỉ mỗi tội android 1.6 còn đâu thì ngon có khi còn hơn cả HTC Wildfire giá gần 7 tr ấy chứ (hihi ý kiến cá nhân)

Cái này đúng với các màn hình vì độ phân giải của Gt540: 480x320 cao hơn HTC Wildfire: 320x240; Còn các chức năng khác thì same same

theviking0405

máy mình cũng dz. 2 tuần đầu sài khoảng 3 ngày, gần đây sài khoang hon này chút là báo sạc. khi cắm vào pc thì tự sạc, không biết dz có sao ko:(

havunhan

Mình đang dùng con này. Chắc là do mới mua về bạn vọc nhiều thôi, nếu là như vậy thì sau này ko vọc nhiều pin sẽ đỡ hao. 2 nữa là bạn nên vào tắt cái Mobile network (chế độ kết nối GPRS or 3G) khi nào dùng hãy vào setting bật lên thì sẽ đỡ hao pin rất nhiều (nên vào market download phần mềm có widget bật tắt mobile network hay còn gọi là APN cho tiện). Mình đã và đang làm như vậy, hơi bất tiện một chút và ko hợp với những ai thích update thường xuyên. Vì android nó có chế độ auto sync (tự động đồng bộ) gồm cả Gmail, danh bạ, lịch và cả market nữa nên nó rất hay sử dụng kết nối GPRS hoặc 3G để thực hiện điều đó làm hao pin rất nhanh.
Tôi có vài gợi ý nhỏ cho bạn vì thấy cái screen shot của bạn vẫn bật GPRS, hy vọng sẽ cải thiện được lượng pin LG GT540

Hiện tại LG đã có bản 2.1 rồi đó bạn, bạn đến bất kì trung tâm bảo hành của LG nhờ KTV update là ok!

khang_jojo

các bác ơi thế android 1.6 thi nó kém hơn android2.1 ở chỗ nào bác .cài được ít ứng dụng hơn ạh .con của em mới mua cũng nhanh hết phin lắm

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

àh các bác ơi sao máy anh kia có tiếng việt máy em lại ko có nhỉ(em mới mua)
tù 1.6 lên được 2.1 àh bác

Chỉnh sửa cuối:

cedced

Cài app Morelocale vào là có tiếng Việt ngay

manhhuong207

ban oi cho hoi
tai sao em gt540 cua minh ko the cap nhat thoi tiet tp hcm nhi
hay ban co phan mem nao cap nhat ko
thanks

volamwanhiep2

cần bán LG gt540 nak!!!

:D cần bán LG gt540 nak!!!! giá 2tr2 ( co fix do nha) mjh o tp HCM q1
máy còn bao~ hành 3 tháng ( mjh sai may ky~ nen van con mới 97% ^^!) android 2.3.3 do nha!:p
lien he: 0922792374 giặp pun
h mjh thjck trai tao nen bán may mua 1 trái.