• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy O2 Exec bị mất Bootloader!

duyphanthiet

Đang Up Rom WM6 thì báo lỗi, hard reset lại không được. Em đã format Doc cũng k ăn thua. Bác nào có cách nào để phục hồi Bootloader ko? Xin chỉ giáo cho em.

odonnell

Em cũng thế hixhix. Cài nua chừng thì đen thui chỉ hien lên cái màn hình tôi tối với 2 dòng chữ vô cảm "serial .... v1.0". Bác pro nào cứu tụi em với :((

Tuan1412

Em cũng thế hixhix. Cài nua chừng thì đen thui chỉ hien lên cái màn hình tôi tối với 2 dòng chữ vô cảm "serial .... v1.0". Bác pro nào cứu tụi em với :((

Máy bạn hiện đang ở BL rồi đó,tìm 1 bản rom chuẩn rồi up lại là đc mà.

Đang Up Rom WM6 thì báo lỗi, hard reset lại không được. Em đã format Doc cũng k ăn thua. Bác nào có cách nào để phục hồi Bootloader ko? Xin chỉ giáo cho em.

Máy bạn hiện giờ tình trạng sao,màn hình hiển thị gì,sạc pin có báo đèn 0?

binhnhisex

máy mình màn hình đen thui, ko hiện gì cả. Xạc pin không báo đèn. Nhấn các fím để hard reset thì đèn báo xạc chớp chớp mấy lần. Vậy là sao hả bạn, máy mình ko chết floash đúng ko?

XuanTruong

Super V.I.P

máy mình màn hình đen thui, ko hiện gì cả. Xạc pin không báo đèn. Nhấn các fím để hard reset thì đèn báo xạc chớp chớp mấy lần. Vậy là sao hả bạn, máy mình ko chết floash đúng ko?

Có thể trong lúc đang Up Rom bị hết Pin! Bạn thử với cục Pin khác đã nạp đầy xem sao nhé, trước khi nghĩ đến bệnh khác! :-?

odonnell

Máy bạn hiện đang ở BL rồi đó,tìm 1 bản rom chuẩn rồi up lại là đc mà.

Máy bạn hiện giờ tình trạng sao,màn hình hiển thị gì,sạc pin có báo đèn 0?

Ko bít sao chức năng thanks của em ko được nhỉ. Định thanx bác phát vì mang lại niềm tin và hy vọng cho em. Sẵn cho em xin cái link Original Rom được ko bác?

BlackBerryStyle

Ko bít sao chức năng thanks của em ko được nhỉ. Định thanx bác phát vì mang lại niềm tin và hy vọng cho em. Sẵn cho em xin cái link Original Rom được ko bác?

Đã trả lời bạn ở 1 topic khác,bạn đừng hỏi nhiều nơi như vậy nhé

binhnhisex

Bác Xuân Trường ơi, e đã mượn cục Pin khác gắn vào cũng ko vào được bootloader, cắm vào máy tính thì ko kết nối được, cắm xạc cũng không xong. Nói chung hardreset lại thì đèn xạc chớp 1 cái rồi tắt. Vậy là sao hả bác Trường?

Tuan1412

Bác Xuân Trường ơi, e đã mượn cục Pin khác gắn vào cũng ko vào được bootloader, cắm vào máy tính thì ko kết nối được, cắm xạc cũng không xong. Nói chung hardreset lại thì đèn xạc chớp 1 cái rồi tắt. Vậy là sao hả bác Trường?

Bạn nói máy bạn o vào đc BL nhưng sao bạn lại format Doc đc,o vào đc BL sao format Doc được nhỉ.?

binhnhisex

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi binhnhisex Xem Bài gửi

Bạn nói máy bạn o vào đc BL nhưng sao bạn lại format Doc đc,o vào đc BL sao format Doc được nhỉ.?
Trước kia thì format doc dc nhưng sau này khi Up Rom bị lỗi thì k tài nào vào bootloader dc. màn hình đen thui, cắm xạc ko báo đèn, hardreset đèn báo đỏ chớp 1 cái rồi tắt luôn, kết nối máy tính thì báo ko nhận, đã thử tìm 1 viên Pin khác cũng k vào bootloader dc. quan trọng là chỗ này đây, nếu vào được bootloader thì ok rùi. Bác nào biết cách fục hồi bootloader ko? Mình thấy trên này cũng có nhiều ng hỏi mà chưa có ai trả lời dc hết. hic hic

LienMinh

O2 Excec Uprom bị mất Bootloader nhờ giúp!

cây của mình uprom báo lổi bây giờ mất bootloader luôn, cắm vô máy tính kô nhận ra luôn, xin hỏi có cách nào cho máy tính nhận ra máy mình để mình upprom lại kô? Xin cám ơn vì đã đọc!

Tuan1412

cây của mình uprom báo lổi bây giờ mất bootloader luôn, cắm vô máy tính kô nhận ra luôn, xin hỏi có cách nào cho máy tính nhận ra máy mình để mình upprom lại kô? Xin cám ơn vì đã đọc!

Kiểm tra lại quả pin xem đã đc sạc đầy hay chưa nhé,Uni đến thời điểm này chết cũng khó lắm bạn à,cứ bìn tĩnh thôi

binhnhisex

hehe, thành thật chia buồn với bạn. Tới giờ này vẫn chưa có ai repair được cái này = fần mềm. Toàn đổ lỗi cho fần cứng thui. Mình cũng đang bị tình trạng giống của bạn đây, tạm thời con Exec làm nhiệm vụ chặn giấy tờ trên bàn làm việc của mình đấy. Thân!

DucLong

Super V.I.P

bạn hardreset lại máy, formatDoc xong tháo sim, thẻ nhớ ra khỏi máy đưa về bootloader, restart lại PC. thoát tất cả các chương trình đang chạy trên PC
bỏ chọn USB activesyn trên PC.
kết nối PC và PPC và up rom (lưu ý khi kết nối chư ser.i.a.l phía trên màn hình chuyển qua chữ USB)

TuanQuang

bạn hardreset lại máy, formatDoc xong tháo sim, thẻ nhớ ra khỏi máy đưa về bootloader, restart lại PC. thoát tất cả các chương trình đang chạy trên PC
bỏ chọn USB activesyn trên PC.
kết nối PC và PPC và up rom (lưu ý khi kết nối chư ser.i.a.l phía trên màn hình chuyển qua chữ USB)

mất Boot thì làm sao mà 4mat DOC đc đồng chí. ??? cách của bạn đúng khi ko chết Boot.

vấn đề chết Boot này hình như từ trc tới nay chưa ai bàn đến thì phải. ko biết có bác phần cứng nào vào đây cho xin ý kiến ko nhi??

theo minh thì lay hết thể nhớ và sim ra la cắm vao sẽ nhận lại thôi.tại vì lúc trước Tui củng bị như vậy rùi..
chúc thành công

DucLong

Super V.I.P
mất Boot thì làm sao mà 4mat DOC đc đồng chí. ??? cách của bạn đúng khi ko chết Boot.

vấn đề chết Boot này hình như từ trc tới nay chưa ai bàn đến thì phải. ko biết có bác phần cứng nào vào đây cho xin ý kiến ko nhi??
theo mình là chưa bị chết bootloader nên mới đề xuất phương án này. nếu như máy nằm trong tay mình thì sẽ xem xét nhiều khía cạnh khác nữa như Pin, kết nối, mà botloader cũng có thể up lại được mà.

visaoyeu

hehe, thành thật chia buồn với bạn. Tới giờ này vẫn chưa có ai repair được cái này = fần mềm. Toàn đổ lỗi cho fần cứng thui. Mình cũng đang bị tình trạng giống của bạn đây, tạm thời con Exec làm nhiệm vụ chặn giấy tờ trên bàn làm việc của mình đấy. Thân!

Chời ơii sang ghê nhỉ chết bôt làm ngay cái chặn giấy.......chịu khó hòi bác LONGNGUYEN chách up bôt ko thì đem làm cái quang chuột, chặn giấy nó fí đi

laptran0102

anh oi cho hỏi, con exec dang cai chuong trinh tự dưng đứng máy luôn, có mấy bác chỉ hard reset bằng cách : ấn phím mesesger+calender+soft reset sau đó ấn phím 0 thi lam ban cách nào nhỉ?