• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy xda atom của em không *101# được

lucifer147

Tình hình rất kì,máy cũa em từ khi úp từ 6.0 lên 6.1 mọi thứ vẫn bình thường nhưng khi nhấn *101# để kiểm tra tiền thì may nó nói:please wait a moment for a reponse rồi chờ rẩt lâu ma ko thấy nó báo gì.

imleeu

Chắc do mạng đó bạn, bạn dùng mạng gì.
Mình dùng Mobifone, hồi trước dùng wm5 bản rom gốc thì *101# lúc được lúc không, từ khi up lên 6.1-->6.5 rất ok.

Bạn thử up những bản ổn định của a Sonblack xem. Hoặc up về wm5.0 trước rùi hãy up lên lại.

Atom kén sim Mobile thật bạn nên nghe theo imleeu vì mình lúc trước cũng bị tình trạng như vậy!Chúc thành công

ThaiChienvn

Atom kén sim Mobile thật bạn nên nghe theo imleeu vì mình lúc trước cũng bị tình trạng như vậy!Chúc thành công
Posted via Mobile Device
Cái này không thể khẳng định được, nói theo *mạng* thì chỉ ngẽn hoặc mạng bận thôi. còn cũng do phần mềm và cách cài dặt trong HDH chứ ko fải Atom kén sim, Theo mình biết nữa là rom 6.5 còn có bản lỗi hoặc thiếu về cài đặt tự động cho GPRS đó.Vd như mìh đag sài 6.5 đây chẳng thấy GPRS của Viettel cho fần cài dặt tự động. Nếu mìh ko để ý chắc lại kêu * Atom kén sim Viettel vì nó ko sài được GPRS rồi*

THCN

Posted via Mobile Device
Cái này không thể khẳng định được, nói theo *mạng* thì chỉ ngẽn hoặc mạng bận thôi. còn cũng do phần mềm và cách cài dặt trong HDH chứ ko fải Atom kén sim, Theo mình biết nữa là rom 6.5 còn có bản lỗi hoặc thiếu về cài đặt tự động cho GPRS đó.Vd như mìh đag sài 6.5 đây chẳng thấy GPRS của Viettel cho fần cài dặt tự động. Nếu mìh ko để ý chắc lại kêu * Atom kén sim Viettel vì nó ko sài được GPRS rồi*

Bạn xài bản rom 6.5 nào vậy??? Mình xài rom 6.5 của Khoa_ha có cài đặt tự động cho GPRS cho tất cả các mạng ở Việt Nam, mình cũng xài Viettel truy cập GPRS ngon lành đây mà (đã test luôn cả Vina và Mobi). Tuy nhiên trong phần cài đặt GPRS (GPRS Setting) bạn nên chọn PAP chứ để mặc định CHAP thì không dùng GPRS được.

ThaiChienvn

Bạn xài bản rom 6.5 nào vậy??? Mình xài rom 6.5 của Khoa_ha có cài đặt tự động cho GPRS cho tất cả các mạng ở Việt Nam, mình cũng xài Viettel truy cập GPRS ngon lành đây mà (đã test luôn cả Vina và Mobi). Tuy nhiên trong phần cài đặt GPRS (GPRS Setting) bạn nên chọn PAP chứ để mặc định CHAP thì không dùng GPRS được.
Posted via Mobile Device
hiii.... cảm ơn bạn nhe.! mình ko sài rom của khoaha... cái này minh lấy ví dụ thôi mà.

habaoanh

có khi nào do xung đột phần mềm k
hôm bữa mình cài soft lịch phù đổng và cũng bị như vậy
mình hardreset và k cài nó thì thấy ok k sao cả