• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDA Compac II bị đứng ở màn hình khởi động?

ngocloi85

anh em trên diễn đàn giúp em với.con mdacompacII của em sau khi úp rom xong nó chết ở mành hình khởi động,không thể vào win được.em thử hết các kiểu rom rồi mà nó vẫn thế.vào chế độ bootloader và HR vẫn bình thường.up rom vẫn bình thường.em là lính mới nên còn thiếu hiểu biết mông các bác giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

ngoctuyen

Hix con máy dòng này nên bỏ đi thôi, em nó cũ quá rồi bán không được 400k đâu minhf có 1 con ngon lành bác mua không minh để lại cho

anh em trên diễn đàn giúp em với.con mdacompacII của em sau khi úp rom xong nó chết ở mành hình khởi động,không thể vào win được.em thử hết các kiểu rom rồi mà nó vẫn thế.vào chế độ bootloader và HR vẫn bình thường.up rom vẫn bình thường.em là lính mới nên còn thiếu hiểu biết mông các bác giúp đỡ
Bạn tìm đúng Ship Rom WM5 dành cho HTC Charmer úp lại xem sao. Thử 3 bản rom ở dưới nhé:

RUU_Charmer_38221_382116_026921_TMO_UK_WWE_Ship.exe

RUU_Compact ll_AKU2.1_2060227_20602110_021921_T-MobileUK_Ship.exe

RUU_Charmer_1120223_11202110_11220_T-MobileUK_Ship.rar

Hix con máy dòng này nên bỏ đi thôi, em nó cũ quá rồi bán không được 400k đâu minhf có 1 con ngon lành bác mua không minh để lại cho
Đúng là đổ cổ đây. Bạn mà ở gần mình chiến luôn cho thằng cu chơi game ngay.

ngoctuyen

Anh Dung ơi em có 1 con hàng T-mobi khi up ROM Ship thì nó báo chip G3 up bản MA_Qtek_WWE_v1.13.00 này thì khi khởi động lên được thì mất cả ngày ạ
Không biết nó bị lỗi ở đâu mong anh chỉ thêm cho e với
Thank anh ạ

Anh Dung ơi em có 1 con hàng T-mobi khi up ROM Ship thì nó báo chip G3 up bản MA_Qtek_WWE_v1.13.00 này thì khi khởi động lên được thì mất cả ngày ạ
Không biết nó bị lỗi ở đâu mong anh chỉ thêm cho e với
Thank anh ạ
Dòng HTC Charmer hả? Nếu là dòng HTC Charmer thì chỉ có hàng T-Mobile MDA Compact II thôi nhé chứ làm gì có Qtek???

ngocloi85

ac.nó cổ nhưng dùng vẫn hay đó bác àh.mình ở tận Quảng Trị luôn sao mà mua dc.

ngocloi85

RUU_Charmer_38221_382116_026921_TMO_UK_WWE_Ship.ex e
bản này em thử rồi mà nó vẫn vậy.còn 2 bản kia để em thử đã.nếu vẫn không được thì phải làm sao đây bác

Bạn tìm đúng Ship Rom WM5 dành cho HTC Charmer úp lại xem sao. Thử 3 bản rom ở dưới nhé:

RUU_Charmer_38221_382116_026921_TMO_UK_WWE_Ship.exe

RUU_Compact ll_AKU2.1_2060227_20602110_021921_T-MobileUK_Ship.exe

RUU_Charmer_1120223_11202110_11220_T-MobileUK_Ship.rar

Đúng là đổ cổ đây. Bạn mà ở gần mình chiến luôn cho thằng cu chơi game ngay.

vẫn không được rồi bác ơi.chẳng hiểu nó bị bệnh gì nữa.nó vẫn nằm im ở mành hình chờ vậy

Last edited by a moderator:
bản này em thử rồi mà nó vẫn vậy.còn 2 bản kia để em thử đã.nếu vẫn không được thì phải làm sao đây bác
vẫn không được rồi bác ơi.chẳng hiểu nó bị bệnh gì nữa.nó vẫn nằm im ở mành hình chờ vậy
Thử tiếp 3 bản này coi sao:

RUU_Charmer_AKU3.3_38221_382127_026921_TMO_HR_WWE_Ship.exe

RUU_compactII_AKU3.3_38222_382117_026921R_TMO_DE_GER_Ship.exe

compactII_AKU2.0_05-2006.exe

ngoctuyen

Mình cũng có 1 com đang bị bệnh như vậy UP ROM xong thì lên được bình thường khi máy tự cài đặt xong và khởi động lại thì đứng luôn, không biết có phải do phần cứng không

ngoctuyen

Không hiểu sao em có 1 con O2 mini PM200 hàng T-Mobile lâu lắm không dùng (để hơn 2 năm rồi) nay lôi ra khởi động lên thì chừng 30' mới lên được bây h UP ROM không dc, máy vào bootloader kết nối với PC bình thường nhưng khi UP Rom thì báo lỗi .... hix

Không hiểu sao em có 1 con O2 mini PM200 hàng T-Mobile lâu lắm không dùng (để hơn 2 năm rồi) nay lôi ra khởi động lên thì chừng 30' mới lên được bây h UP ROM không dc, máy vào bootloader kết nối với PC bình thường nhưng khi UP Rom thì báo lỗi .... hix
Nếu là lỗi Invalid ID thì bạn giải nén file rom .exe đó ra, mở file RUU_.conf bằng Notepad rồi thêm vào dòng [CHECKCEID_TYPE]=1 rồi úp rom lại nhé.

ngoctuyen

[PLATFORM]=776571
[RADIO_TYPE]=2
[SECURITY_FLAG]=1
[DECODER_KEY]=1
[RADIO_FLAG]=1
[SCREEN_TYPE]=0
[EXTROM_TYPE]=1
[GETADDR_TYPE]=1
[CHECKCEID_TYPE]=1

khi giải nén ra thì file đã có sẵn như vậy nhưng vẫn không UP ROM được anh ạ

ngocloi85

3 bản này em cũng thử rồi,kết nối xong đến đoạn chạy % thì nó báo lỗi anh à.hay là nó bị phần cứng nhỉ.những bản rom khác thì up thành công 100%,nhưng khi khởi động thì nó vẫn nằm im ở màn hình có chử t_mobile voi các thông số IPL 1.12.SPL 1.12.0000.GSM 01.12.20.OS 1.12.23.chán không chịu được.không biết có cách nào giải quyết không nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:
khi giải nén ra thì file đã có sẵn như vậy nhưng vẫn không UP ROM được anh ạ
Lạ nhỉ, ở Bootloader báo USB mà không úp được là sao??? Nó báo lỗi như nào vậy bạn? Bạn chụp được cái hình lên đây thì tốt quá.

3 bản này em cũng thử rồi,kết nối xong đến đoạn chạy % thì nó báo lỗi anh à.hay là nó bị phần cứng nhỉ.những bản rom khác thì up thành công 100%,nhưng khi khởi động thì nó vẫn nằm im ở màn hình có chử t_mobile voi các thông số IPL 1.12.SPL 1.12.0000.GSM 01.12.20.OS 1.12.23.chán không chịu được.không biết có cách nào giải quyết không nhỉ.
Có lẽ phần cứng thôi vì úp hết các Ship Rom mà không được, bạn nên mang đi kiểm tra xem sao.

ngocloi85

Có lẽ phần cứng thôi vì úp hết các Ship Rom mà không được, bạn nên mang đi kiểm tra xem sao.
Mấy bản rom anh đưa em up nó báo lỗi Invalid ID anh ạ.ở bài trên có nói Nếu là lỗi Invalid ID thì giải nén file rom .exe đó ra, mở file RUU_.conf bằng Notepad rồi thêm vào dòng [CHECKCEID_TYPE]=1 rồi úp rom lại,nhưng em giải nén ra chẳng co file RUU_.conf đâu cả . chắc phải vứt đi thôi.em ở xa,gần đây không có tiệm sửa loại máy này.:( nản quá.

Chỉnh sửa cuối:

ngocloi85

Up rom cho MDA Compact II báo lỗi Invalid ID

chào ae trên diễn đàn.con mdacompacII của em nó bị chết ở màn hình có chử t_mobile, voi các thông số IPL 1.12.SPL 1.12.0000.GSM 01.12.20.OS 1.12.23.không vào được win.em up lại các bản ship rom nhưng nó báo lỗi Invalid ID nghĩa là sao nhỉ.HR và Bootloader thì vẫn bình thường.mong các bác cứu giúp em với.

chào ae trên diễn đàn.con mdacompacII của em nó bị chết ở màn hình có chử t_mobile, voi các thông số IPL 1.12.SPL 1.12.0000.GSM 01.12.20.OS 1.12.23.không vào được win.em up lại các bản ship rom nhưng nó báo lỗi Invalid ID nghĩa là sao nhỉ.HR và Bootloader thì vẫn bình thường.mong các bác cứu giúp em với.
Đó là lỗi bạn úp không phải là Ship Rom dành cho khu vực nên nó báo thế. Bạn thử làm cách dưới xem sao nhé:

Nếu là lỗi Invalid ID thì bạn giải nén file rom .exe đó ra, mở file RUU_.conf bằng Notepad rồi thêm vào dòng [CHECKCEID_TYPE]=1 rồi úp rom lại nhé.

Mà bạn chụp hình máy bạn nên để mình xem liệu có chắc phải là MDA Compact II không đã. Nếu là MDA Compact II (HTC Charmer) thì nó phải như hình dưới:

Còn đây là MDA Compact I (HTC Magician):

ngocloi85

Đó là lỗi bạn úp không phải là Ship Rom dành cho khu vực nên nó báo thế. Bạn thử làm cách dưới xem sao nhé:

Mà bạn chụp hình máy bạn nên để mình xem liệu có chắc phải là MDA Compact II không đã. Nếu là MDA Compact II (HTC Charmer) thì nó phải như hình dưới:

Còn đây là MDA Compact I (HTC Magician):
theo như anh nói thì máy em thuộc MDA Compact I (HTC Magician) nhưng em tìm hiểu kỷ trên dd thì hình như là thuộc loại mdacompac II,dòng charmer.em thử up rom của Magician củng chẳng ăn thua anh ạ.

Last edited by a moderator:
theo như anh nói thì máy em thuộc MDA Compact I (HTC Magician) nhưng em tìm hiểu kỷ trên dd thì hình như là thuộc loại mdacompac II,dòng charmer.em thử up rom của Magician củng chẳng ăn thua anh ạ.
Nhìn mấy cái phím cứng là biết ngay mà (trừ phi đã bị thay phím) và HTC Charmer chạy WM5 chứ không phải WM2003SE như HTC Magician đâu, các điểm phân biệt là:

- Dựa vào phím cứng: đối với dòng Charmer thì 2 phím cứng trái phải phía dưới có hình lá cờ Windows và Ok.
- Nếu vào được Windows thì sẽ thấy Charmer chạy WM5 và có 128Mb ROM, còn Magician chỉ chạy WM2003SE và có 64Mb ROM thôi.

Tình trạng của máy bạn mình nghi là hỏng phần cứng rồi, nên mang đi sửa thôi.

ngoctuyen

đây anh ạ luc đầu em chạy bản ROM RUU_Charmer_AKU3.3_38221_382127_026921_TMO_HR_WWE_Ship.exe ngày cảu anh thì máy báo lỗi như sau

tình trạng máy vẫn lên bình thường và vào ở Bootloader + nhận ÚB như bình thường

khi báo lỗi em tháo PIN để 1 lúc rồi vào lại Bootloader để Up bản Rom Magician 1.13 thì được báo llooix như thế này ạ, mong anh chỉ bảo thêm

cám ơn anh đã đọc tin ạ