• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Menu Styler v3 - Phần mềm thay đổi menu icon tất cả trong 1!

Ntv_79

Menu Styler v3 = Menu thể hiện phong cách của bạn

Đôi khi bản cảm thấy nhàm chán với những folder icon và tên icon trong menu. Bạn muốn thay đổi nhưng cũng không phải đơn giản và rất mất thời gian. Bạn ngại. Nhưng bây giờ với phần mềm này thì việc đó trở nên vô cùng đơn giản. Thật dễ dàng và nhanh chóng để thay đổi icon các folder trong menu cũng như tên của chúng và các ứng dụng.

Menu Styler v3 có 5 phong cách folder để bạn dễ dàng lựa chọn.
Ứng dụng tương thích với cả v3 và v5, khi cài đặt sẽ có phần lựa chọn cho từng máy.

Với phần mềm này bạn cũng có thể dễ dàng thay đổi tên các folder và ứng dụng mặc định theo ý thích!

Cài phần mềm, vào menu đt mở icon PM sẽ có giao diện như hình để lựa chọn xì tai . Muốn đổi tên folder hay app thì nhấn phím trái và chọn Rename để đổi tên (rename)

Còn đây là hình ảnh về các xì tai:

1. 3d style

2. Ovi style

3. Custom Style=9 folder mặc định theo theme

4. Nokia Classic style

5. Ovi+Custom style

Thay đổi tên ứng dụng (Sr tuyettinhcoc) Có thể bạn sẽ cần thêm bàn phím ảo để di chuyển lựa chọn ứng dụng đổi tên.

- Cách dùng: Rất đơn giản, cài phần mềm, vào menu đt mở icon ứng dụng, chọn xì tai và khởi động lại > thưởng thức. Để đổi tên ứng dụng, mở chương trình, chọn phím trái, chọn rename, sau đó chọn ứng dụng cần đổi tên và đổi tên thôi. (Nên cài font hỗ trợ full symbol để có những tên độc đáo) >> Xem hình 1,2,3

- Lưu ý: Ứng dụng cần có python. Ai chưa cài tham khảo tại đây
- Yêu cầu: Máy phải hack và apply open4all trong RP

;;)Mình đã mod thêm một vài phong cách nữa trong đó có iPhone, Dome và leather nhưng xưa nay chỉ để cook vào rom, ngại hướng dẫn thủ công. Nay có PM này a e nào thích thì lên tiếng để mình tính cách tích hợp thêm!!! >> Xem bài #22 trang 3http://www.pdaviet.net/showthread.p...nu-icon-tất-cả-trong-1!&p=1432952#post1432952http://www.pdaviet.net/showthread.p...nu-icon-tất-cả-trong-1!&p=1432952#post1432952http://www.pdaviet.net/showthread.p...nu-icon-tất-cả-trong-1!&p=1432952#post1432952

Còn chần chừ gì mà không down về nhỉ!!!!
>>> Click Here To Download <<<

Menu Stylerv4 Beta updated 17.10.2010[/URL]

Change log:

* v4 fixes nhiều lỗi.
* Cập nhật UI của tất cả ứng dụng.
* Thực hiện ứng dụng trở lên tiện dụng
* Cài đặt thông minh: Kiểm tra tính tương thích và thông báo trong khi cài đặt liệu có tương thích hay không
* Thực hiện backup Menu Style của bạn ngay lần khởi động đầu tiên
* Gỡ bỏ menu mod của bạn
* Thêm khả năng mới thay đổi từng icon cho mỗi style.

Lưu ý: Bạn nào đã cài V3 và khi cài V4 báo update error thì gỡ bỏ V3. Sau đó dùng x-plore, Tìm kiếm (search) và xóa file appfulllist.pyd ở cả ổ C và ổ E. --> Cài V4 OK!!

Link md bản 4 cho các bạn đến sau nè! tk nhé
Tải về

Chỉnh sửa cuối:

binhh91

hướng dẫn kĩ kĩ 1 tí đi bạn ơi.mình vẫn chưa hiểu lắm.thấy hay hay rồi đấy

thanh19589

mình đã bât rùi mà máy vẫn báo vây ban à

Thử rs máy , sau đó vào lại Rompatcher+ -> Enable cái Open4All_RP+ -> rồi cài lại PM xem

:D cái OviStyle đúng là nhiều folder quá , chả biết dùng kiểu gì cho hết

page

hình như nó chỉ đổi tên đc những ứng dũng mặc định của máy thui còn những ứng dụng mình cài thêm thì ko đổi dc

Ntv_79

hình như nó chỉ đổi tên đc những ứng dũng mặc định của máy thui còn những ứng dụng mình cài thêm thì ko đổi dc

Đổi cả ứng dụng mặc định và ứng dụng cài thêm nhé bạn!!!

Son_Nguyen

Cái này đổi icon & tên ứng dụng rất hay. Nếu mọi người muốn trở về mặc định thì có thể thực hiện 1 trong các cách dưới đây:

1. Trước khi đổi chọn backup lại giao diện gốc, sau này nếu muốn đổi lại thì chọn restore.
2. Backup lại file appshelldata.xml trong path C:\private\101F4CD2\Content ra thẻ nhớ. Lúc nào muốn về giao diện cũ thì copy lại vào path trên.
3. Xóa file appshelldata.xml sau khi đã chạy pm này để thay đổi giao diện.

Tùy theo sự tiện lợi mà mọi người có thể làm theo 1 trong những cách trên.

Ntv_79

Cái này đổi icon & tên ứng dụng rất hay. Nếu mọi người muốn trở về mặc định thì có thể thực hiện 1 trong các cách dưới đây:

1. Trước khi đổi chọn backup lại giao diện gốc, sau này nếu muốn đổi lại thì chọn restore.
2. Backup lại file appshelldata.xml trong path C:\private\101F4CD2\Content ra thẻ nhớ. Lúc nào muốn về giao diện cũ thì copy lại vào path trên.
3. Xóa file appshelldata.xml sau khi đã chạy pm này để thay đổi giao diện.

Tùy theo sự tiện lợi mà mọi người có thể làm theo 1 trong những cách trên.

Phần mềm đã có chức năng backup rồi mà! Trước khi thay đổi vào phần mềm chọn Option, backup. Sau này muốn về mặc định thì lại chọn option, chọn restore.

Son_Nguyen

Phần mềm đã có chức năng backup rồi mà! Trước khi thay đổi vào phần mềm chọn Option, backup. Sau này muốn về mặc định thì lại chọn option, chọn restore.

Tính mình hay cẩn thận mà bác.:D. PM này chỉ ngại mỗi cái sau khi đổi xong lại phải sắp xếp lại 1 chút thôi.
Bác sửa giúp mình cái skin iPhone4 nhé. Mình post bài ở topic tổng hợp skin rồi. Thanks bác trước.

Ntv_79

Tính mình hay cẩn thận mà bác.:D. PM này chỉ ngại mỗi cái sau khi đổi xong lại phải sắp xếp lại 1 chút thôi.
Bác sửa giúp mình cái skin iPhone4 nhé. Mình post bài ở topic tổng hợp skin rồi. Thanks bác trước.

Chỉ mất một lần đầu tiên thôi. Sau khi chọn một xì tai nào đó và sắp xếp xong mọi thứ OK xong. Các bạn vào C:\private\101F4CD2\Content copy file matrixmenudata.xml (mình đang dùng N97, các máy khác tên file sẽ khác) đè sang E:\system\Dotsis\Menu_mod\..... (...là tên folder xì tai mà bạn đang dùng). Vậy là OK từ lần sau sẽ ko phải sắp xếp lại nữa. Đổi vô tư theo ý muốn!!

Ntv_79

Menu Stylerv4 Beta updated

Change log:

* v4 fixes nhiều lỗi.
* Cập nhật UI của tất cả ứng dụng.
* Thực hiện ứng dụng trở lên tiện dụng
* Cài đặt thông minh: Kiểm tra tính tương thích và thông báo trong khi cài đặt liệu có tương thích hay không
* Thực hiện backup Menu Style của bạn ngay lần khởi động đầu tiên
* Gỡ bỏ menu mod của bạn
* Thêm khả năng mới thay đổi từng icon cho mỗi style.

Update trên bài 1!!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

a mod thêm bộ icon omania đc ko ạ :D

Kiểu như nào bạn cho cái hình minh họa xem. Hoặc gửi cái theme cho V5 mà nhiều icon chút!

cái này trong v nào vậy? mình cài v4 ko thấy

Cái đó mình đang mod thêm nhưng thấy a e thờ ơ nên lại vẫn để dửng dưng chưa đóng gói!

Một điều nữa là mình dùng N97 nên chỉ mod được cho N97 hoặc có thể 5k8 FW C6 N97 dùng được thôi!