• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Minh Châu GO No1 VN [HOT]

hoangphonghd

Game Online No1 tại VN chắc các bạn cũng bít rùi. Ở đây mình giới thiệu và hd cách chơi trên PC đỡ tốn tiền và thời gian trên dế yêu và cũng đỡ hại ..>:).. pin :))

Hướng dẫn chơi Minh Châu trên PC

Như các bạn đã biết, game online mobile Minh Châu được tạo ra nhằm tối ưu hóa cho thiết bị cầm tay là điện thoại di động. Nhưng với một game online mà chơi liên tục trên điện thoại cũng sẽ gây ra nhiều vấn đề. Như là chúng gây cho điện thoại bạn nhanh hết pin, mỏi tay, tốn phí dữ liệu........
Nhưng sau bài hướng dẫn này, các bạn sẽ học được cách chơi game Minh Châu trên PC mà không phải lo lắng về những vấn đề trên:

Thư nhất: Bạn cần có một trình giả lập để chạy game Java
Trình giả lập mình sử dụng ở đây là KEmulator 0.9.8 Các bạn down vể tại đây
Thứ hai: Bạn cần phải có game Minh Châu trong máy tính. Lưu ý: Để các thao tác trong game được ổn định hơn, các bạn nên download phiên bản game Minh Châu sử dụng cho hệ điều hành Symbian 360x640

Bắt tay vào việc thôi

Đầu tiên bạn chạy chương trình KEmulator.exe
Sau đó vào tab View > Option
Trong tab Custom thiết lập cho phù hợp với Desktop của bạn =))

Xong rồi vào tab Midlet chọn Load java và tìm đường dẫn đến game Minh Châu ở trong máy tính của bạn

Vậy là từ giờ bạn có thể chơi game được rồi \-/
và đây là một số hình ảnh mình test game =D>

Chúc các bạn vui vẻ

trungdaukho

sao mình lên trang chủ www.mcgame.vn down game thì có thông báo hiện giờ chưa có bản hỗ trợ. Bạn có file game thì post cho mình xin nhé. Mình dùng C7

hoangphonghd

Game java thôi các bạn. Mua bản quyền bên CN mà. Mà hình như có file sis thì phải để mình coi lại. Còn link down java thì mình up trên đầu #1 rùi đó :D

trungdaukho

Thua rùi bạn ơi, mình không đăng ký được, mỗi lần đăng ký đều báo "liên kết đến máy chủ thất bại", nản quá.

trungdaukho

Game này chưa openbeta nên không đăng ký được, down về cài rồi để đấy thôi.

chivung

chạy trên máy tính bị lỗi fonts bạn ạ. phải làm thế nào bây giờ nhỉ?

hoangphonghd

chạy trên máy tính bị lỗi fonts bạn ạ. phải làm thế nào bây giờ nhỉ?

Của mình đã việt hóa rùi lên .....
Vào Xem -> Tùy chọn -> SysFont -> Tahoma -> OK

Công nghệ hack Pro + SmartPhone + PC đã làm MC đã hay nay hack càng hay hơn nữa tiền ko tốn 1 xu mà đồ cũng vô đối như ai
Võ sĩ Up 45 HACK: max dame def 50k , HP 999.999 MP 1000.000 Đồ cam khủng vô đối

trungdaukho

hack thế nào vậy bạn ơi? Bạn cho mình hỏi chút, làm sao để sử dụng được ngựa sư tử vậy? Phải dùng đến xu à?

chivung

làm thế nào để nó hiện to và đầy đủ như của bạn nhỉ? hướng dẫn chi tiết chút nha

hoangphonghd

hack thế nào vậy bạn ơi? Bạn cho mình hỏi chút, làm sao để sử dụng được ngựa sư tử vậy? Phải dùng đến xu à?

Ngựa thì cưỡi bình thường nhưng còn sư tử thì phải mua cuộn giấy j đó quên rùi ( ) mua bằng xu thì phải

làm thế nào để nó hiện to và đầy đủ như của bạn nhỉ? hướng dẫn chi tiết chút nha

Bạn vào: Xem -> Tùy chọn -> Màn hình rộng 800, Màn hình cao 640 -> OK
Chọn FPS cao lên tí chơi cho ngon :D

p/s: GO hay như thế này mà ko ai ủng hộ nhỉ ;;)