• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MiniLyrics v7.0.676 - PM hỗ trợ tìm kiếm lời bài hát cho TTPOD[16/02/11]

kienvp

MiniLyrics v7.0.676 {Download Lyrics For Songs Played On TTPOD}

Minilyrics là ứng dụng đồng bộ lời bài hát ưa thích .
Nó cho phép chọn lựa, có hiển thị lời bài hát mở rộng từ cơ sở dữ liệu styles.
MiniLyrics hỗ trợ hầu hết các PM nghe nhạc nổi tiếng, bao gồm Winamp, Windows Media Player, iTunes, Foobar2000, Realplayer, MediaMonkey, JetAudio, XMPlay, Yahoo Music Jukebox, tinh túy Player, MusicMatch Jukebox, The KMPlayer, Media Jukebox và JR Media Center. Minilyrics hỗ trợ tải / lưu ID3v2 đồng bộ / không đồng bộ lời bài hát. Bạn có thể xem lời bài hát trong Windows Media Player, iTunes và iPod. Nó là dễ dàng nhất-để-sử dụng lrc lời biên tập viên. Nó chỉ mất vài phút để thực hiện một lời đồng bộ.

Minilyrics Đối với TTPOD Symbian:

- MiniLyric có cơ sở dữ liệu rất lớn của các lời bài hát trên TTPOD
- MiniLyric có cùng một tập tin mà TTPOD sử dụng.

Vì vậy, chúng tôi có thể tải lời bài hát Minilyrics sử dụng và sao chép chúng vào thư mục Lyrics TTPOD thay vì sử dụng dịch vụ TTPOD cơ sở dữ liệu nhỏ.

Phương pháp:

1. Tải về và cài đặt Minilyrics
2. Cắm điện thoại của bạn với máy tính bằng cách sử dụng USB và chọn chuyển giao dữ liệu
3. Kết nối máy tính với Internet
4. Mở thư mục âm nhạc của bạn trên thẻ nhớ điện thoại và chơi tất cả các tập tin trên máy nghe nhạc của bạn (bạn có thể sử dụng Winamp hay WMP, hoặc PM nào đó được hỗ trợ bởi Minilyrics)
5. Chờ vài giây cho đến khi lời đã được tải về và sau đó bạn có thể tiến hành bài hát kế tiếp
6. Tải lời bài hát có thể được tìm thấy trên C: \ Program Files \ Minilyrics \ Lyrics (mặc định thư mục)
7. Tải TTPOD mới nhất phiên bản 4.00
8. Copy file lời bài hát của bạn ) vào thư mục Lyrics TTPOD của bạn trên điện thoại của bạn (thư mục mặc định là C: \ TTPOD \ Lyrics, bạn tốt hơn thay đổi nó lần đầu tiên vào E: \ Lyrics trên trang tùy chọn TTPOD cho việc sao chép dễ dàng thông qua USB)

Mã:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?35xlszbboa6vu73[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

chjpkute

cái này vjtaikl úp lâu òy mình dùnh pm này được mấy tháng rùi jờ mới cập nhật sao

chanhkho1908

mình dùng pm này dc 1 năm rồi :)) pm này còn nhiều cái hay lắm, mình làm dc sub cho clip nhạc = cái này rất tiện, ko phải edit timeline :D

kienvp

cái này vjtaikl úp lâu òy mình dùnh pm này được mấy tháng rùi jờ mới cập nhật sao

đây là bản cập nhật .nếu giống bản cũ thì mình post làm gì .có gì khác hơn thì bạn tự tìm hiểu .
nếu đã có rồi thì bạn khỏi down không nên spam .

Chỉnh sửa cuối:

OnlineNo1

đây là bản cập nhật .nếu giống bản cũ thì mình post làm gì .có gì khác hơn thì bạn tự tìm hiểu .
nếu đã có rồi thì bạn khỏi down không nên spam .

:)), có lâu rồi đấy bác Kiên ạ. Em dùng minilyric từ thời XP cơ. Mà hướng dẫn làm các bạn ý có thể hỉu nhầm đấy :p, trong cái TTPod 4 ko có chỗ setting cho lyric đâu, cái đó chỉ có ở các bản 2 và 3 của nó thôi. Bản 4 mặc định là scan lyric ở folder nhạc hoặc folder lyric mặc định luôn, tùy thuộc cài ở C hay E.

Có khuyến cáo cho các bạn thích nghịch là Mini Lyric có trình Edit rất pro, rất tiện cho bác nào thích edit timeline cho từng từ 1 của bài hát :)). Đặc biệt là cho các bác đang học hoặc làm việc ở cơ quan mà phải setup proxy. Mini lyric cho phép các bạn setting để dùng proxy như bt :D.

Tips: Các bạn có thể lưu sẵn các thư mục nhạc trên máy tính vào 1 folder, sau đó add vào Window Media Player, Play. Vào Mini lyric setting cho nó tự động lưu vào thư mục có sẵn các bài hát đó luôn. Sau đó copy tất cả các file trong đó là được. Nhưng các bạn phải Edit cái Artist và Album cũng như Tittle cho bài hát thì Mini lyric mới tìm đúng được nhé.

kienvp

:)), có lâu rồi đấy bác Kiên ạ. Em dùng minilyric từ thời XP cơ. Mà hướng dẫn làm các bạn ý có thể hỉu nhầm đấy :p, trong cái TTPod 4 ko có chỗ setting cho lyric đâu, cái đó chỉ có ở các bản 2 và 3 của nó thôi. Bản 4 mặc định là scan lyric ở folder nhạc hoặc folder lyric mặc định luôn, tùy thuộc cài ở C hay E.
.
Bạn có thể cho mình link không .nếu đúng là phiên bản này đã có mình sẽ đóng topic lại .

P/S:Chẳng thấy ai ý kiến ý cò gì cả :-? .

Chỉnh sửa cuối:

mai_tien_dat_251

Em không hiểu cách dùng, bác Kiên hướng dẫn kĩ hơn được không ạ?

Phải dùng đến máy vi tính à? Thế thì em chịu rồi. Thanks bác, lúc nào có máy em sẽ thử sau.

OnlineNo1

@Bác Kiên: Phần mềm này em xài trên lap cơ mà ;). Ý em là nó có trên pc lâu rồi thôi, chứ còn topic thì em ko nói làm j nhé :D. Mà bác Kiên có rảnh ko, vào đọc tin nhắn rồi giúp em phát, đang translate cái game Majesty mà khó quá :s

cune

Em dùng Phần mềm này tìm lời bài We are the World. Đã đổi đúng tên bài hát, Copy vào cùng thư mục chứa bài hát! Nhưng khi vào trình duyệt mặc định lại ko có Lyric, em cài bản Music player 1.52 :-?

thechipmunks

Em dùng Phần mềm này tìm lời bài We are the World. Đã đổi đúng tên bài hát, Copy vào cùng thư mục chứa bài hát! Nhưng khi vào trình duyệt mặc định lại ko có Lyric, em cài bản Music player 1.52 :-?

bạn muốn cho trình mặc định hiển thị Lyric thì phải dùng máy tính cóp vào mới đc, đầu tiên bạn mở bài hát lên, chọn properties >> sumary >> Advanced rồi kích đúp chuột vào dòng Lyric, sau đó pase lời bài hát vào đó rồi mở bằng trình nghe nhạc mặc định mới hiển thị

chjpkute

dùng bản này sao không thấy thư mục liric trong c/programfile/ miniliric nhỉ? thếw nào đây

linhlan11491

minh cai vao nhung mo bai hat trong the nho bang window media player va vlc player khong thay hien loi bai hat tren minilyrics. Chay minilyrics khong thay nhung cai dat gi ca

Dragon459

Manager
mình cũng hay dung cái này để dow lời bài hát trong máy rồi dùng jet audio để nạp lời vào bài hát luôn.như vậy sẽ không lo phải vừa cóp nhạc vừa cóp lời nữa.
nhưng không hiểu sao 1 số bài mình vẫn không thể nạp lời được .khi nạp được nó xảy ra lỗi sau

còn đây là file chứa lời bài hát http://www.mediafire.com/?blziu7mlmmaog0t
bác nào biết vụ này chỉ giúp vs ak
còn đưa mấy file lời này theo đường dẫn mà bác kiênvp nói thì có bài nó hiện ,có bài thì....chỉ hiện tên của bác thôi
hôm trước hình như cũng có topic về vụ lời bài hát này.hỏi nhưng chả có ai trả lời cả.buồn quá.hỏi anh google thì a ấy chỉ cho mấy cách nhưng kết quả vẫn thế

kdt_b4

Có ai biết cách làm file lyric ngay trên điện thoại ko? Giúp em với! Cái của bác Kiên hay lắm nhưng em ko co PC để xài..

heha

các bác ơi cho e hỏi là sao e coppy hết vào E: \ TTPOD \ Lyrics vì e cài ttpod ở ổ E mà sao nó ko tự nhận lời thế

JohnyNguyen

các bác ơi cho e hỏi là sao e coppy hết vào E: \ TTPOD \ Lyrics vì e cài ttpod ở ổ E mà sao nó ko tự nhận lời thế

Thủ thuật nho nhỏ cho các bạn thích xem lyric khi nghe nhạc giống tớ nè :p
Các bạn làm thế này nhá,ra gg search Mini Lyric kiếm bản full Cr@cked bản mới nhất ý ,mình đang dùbg bản v7.0.6 gì gì ấy,có k3ygen chứ ko phải cr@cked đâu :D
Vào Mini Lyric có cả tiếng Việt nhưng tớ ko rõ nên để tiếng anh dễ hiểu hơn =.=
Các bạn vào General Setting đặt chế độ lưu lyric cùng với thư mục chứa bài nhạc ý,và thêm cái tùy chọn Đổi tên Lyric giống với tên bài nhạc :D
Xong rồi,giờ cắm đt qua mt với chế độ ổ đĩa chung ,lướt qua tất cả các bài nhạc trong đt của bạn đi :D MiniLyric sẽ tự động tìm và lưu lyric tại thư mục đó,cùng tên luôn \-/
Hay hơn nữa Lyric này bật trình nhạc gốc cũng oke mà Ttpod cũng sử dụng luôn lyric này,ko cần copy qua thư mục khác làm gì ;)
Mềnh là mềnh toàn sửa lyric cho tên mềnh lên đầu cho nguy hiểm =))
Tết nhất đi khè mọi người chơi ;)) Have fun !!!
Pê ét =.= Type trên đt mỏi tay quá #:-s

haitayhaiem

Các bạn vào General Setting đặt chế độ lưu lyric cùng
với thư mục chứa bài nhạc ý,và thêm cái tùy chọn Đổi
tên Lyric giống với tên bài nhạc

Chế độ tự lưu file theo đường dẫn với tự đổi tên giống file nhạc như nào bác Jonny? Viết mấy chế độ đó bằng tiếng anh đi :D, để mò cho dễ

phananhhd

Link die hết rồi bác ơi!!!

Phần mềm này hay nhưng link die rồi, . Lên google seacher bản mới nhất vậy. hii;;)