• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MMC bị lỗi !

abtranbn

MMC corrupted cần anh em giúp đỡ!

Tình hình như vầy các bạn có kinh nghiệm giúp mình với:

+ Mình đang cóp nhạc vô N70 bằng PC suite thì Cacel , máy tính hiện thông báo: "Thao tác không thể hoàn thành" hay đại loại như vậy.

+ Mình tháo thẻ ra cho vào CardReader và cóp típ. Sau khi cóp vẫn ok.

+ Cho vào N70 thì một số chương trình bị mất một số thì còn ( không thấy X-plore đâu cả nhưng vẫn thấy Slick).

+ Sau đó mình cho thẻ vào CardReader thì máy tính thông báo phải Format thẻ nhớ, và mình format tới complete luôn format xong cho vào N70 không nhận nữa, vào chương trình quản lý MMC của điện thoại nó báo thẻ corrupted luôn.

+Bi giờ cho vào máy tính cũng không nhận nốt, chỉ hơi treo máy một tý.

Các bạn xem giúp em nó còn cứu được không hjx. Tiu mất cái thẻ Orginal của Nokia thì tiếc lắm hjx.

Thanks

Last edited by a moderator:

thanhhuymy

+ Mình đang cóp nhạc vô N70 bằng PC suite thì Cacel , máy tính hiện thông báo: "Thao tác không thể hoàn thành" hay đại loại như vậy.

+ Cho vào N70 thì một số chương trình bị mất một số thì còn ( không thấy X-plore đâu cả nhưng vẫn thấy Slick).

+ Sau đó mình cho thẻ vào CardReader thì máy tính thông báo phải Format thẻ nhớ, và mình format tới complete luôn format xong cho vào N70 không nhận nữa, vào chương trình quản lý MMC của điện thoại nó báo thẻ corrupted luôn.

Các bạn xem giúp em nó còn cứu được không hjx. Tiu mất cái thẻ Orginal của Nokia thì tiếc lắm hjx.

Thanks

Bạn format lại = đt thử chắc sẻ ok thôi.
Nếu không được thì lấy băng keo trong dán 2-4 lớp ở bên trên thẻ rồi cấm vào thực hiện lại.
Thẻ mình cũng từng bị như thế và nay đang dùng rất ngon !

TruBic

Well-Known Member
Bạn format lại = đt thử chắc sẻ ok thôi.
Nếu không được thì lấy băng keo trong dán 2-4 lớp ở bên trên thẻ rồi cấm vào thực hiện lại.
Thẻ mình cũng từng bị như thế và nay đang dùng rất ngon !

ý bạn nói là thẻ nhớ bị lỏng phải ko?

poison071089

Lỏng thì sao mà báo corrupt trong điện thoại được !
Không format được trên điện thoại thì thử cắm qua máy khác xem sao!
Máy tính không nhận thì hấp hối đến nơi rồi !

Posted via Mobile Device

abtranbn

Em ko có nhiều máy lắm mới thử được trên N-Gage nhưng cho vào N-gage còn ko làm rì được luôn. Chắc tiu òi. Hôm nay lên chợ giời, hỏi RS-MMC 1G nó mang ra một mớ thẻ luôn, giá 85k/c. Nhìn cái kiểu cất thẻ cả mớ em ko cả dám mua. không biết loại này chất lượng ra sao nữa.

chemi1209

Em ko có nhiều máy lắm mới thử được trên N-Gage nhưng cho vào N-gage còn ko làm rì được luôn. Chắc tiu òi. Hôm nay lên chợ giời, hỏi RS-MMC 1G nó mang ra một mớ thẻ luôn, giá 85k/c. Nhìn cái kiểu cất thẻ cả mớ em ko cả dám mua. không biết loại này chất lượng ra sao nữa.

Nếu 4mat thẻ trên Pc thì bạn chọn định dạng FAT ấy, đừng có chọn FAT32!
Hàng trên chợ Giời thì hên xui thôi, hôm trc mình mua 1 pin BL5B giá 25k, về sạc đầy, đang nghe nhạc thì tắt máy luôn:D vì hết pin quá nhanh (hơn 1h thôi), ở đó mình chỉ khoái mua vỏ máy thôi!:D

JuRay-Duan

Nếu 4mat thẻ trên Pc thì bạn chọn định dạng FAT ấy, đừng có chọn FAT32!
Hàng trên chợ Giời thì hên xui thôi, hôm trc mình mua 1 pin BL5B giá 25k, về sạc đầy, đang nghe nhạc thì tắt máy luôn:D vì hết pin quá nhanh (hơn 1h thôi), ở đó mình chỉ khoái mua vỏ máy thôi!:D

Vỏ máy ở đó tốt lắm hả bác, bác mua lần nào chưa?? Mà "ở đó" là ở đâu nhỉ :)

chemi1209

Vỏ máy ở đó tốt lắm hả bác, bác mua lần nào chưa?? Mà "ở đó" là ở đâu nhỉ :)

Chỉ đc cái đẹp và nhiều mẫu mã lạ mắt thôi! Ah quên giá rẻ nữa chứ :D( lượn mòn cả lốp xe rồi đây!:D:D)

poison071089

Chài ơi vỏ máy ở Chợ giời kiểu vậy xấu mà kém chất lượng vô cùng !
Xấu cả điện thoại đi ấy !
Mua cho 1200 thì được ! Hehe
Posted via Mobile Device

chemi1209

Chài ơi vỏ máy ở Chợ giời kiểu vậy xấu mà kém chất lượng vô cùng !
Xấu cả điện thoại đi ấy !
Mua cho 1200 thì được ! Hehe
Posted via Mobile Device

1110i có nhiều vỏ teen lắm!:p:p

youngknow

1110i có nhiều vỏ teen lắm!
chắc chắn rồi ! Nhiều người dùng thì phải nhiều mẫu mã chứ :D
---------------------
Pác nào ở Quảng Ninh có bít chỗ nào bán vỏ 76 rẻ rẻ hẻm (đẹp nữa) ?

huythanh_9x

Thanks
bác chỉ cần zooo phần memory..rùi fomat là oki.e bị mấy lần oy`

kendragon

cái này hình như là bị tróc lớp nhựa ở thẻ, nó lòi mảnh thép ra nên bị corrupt
lấy băng keo dán lại là xong, bị mấy lần rùi

huyentrangmobi

bạn dùng đầu doc thẻ cho nó tiện .không thì coi lại thẻ .fomat mày kiểm tra lại máy tính là ok

HUNGXIPOBOY

Thanks
ầy dà!mình có cái thẻ 512 bị lỗi...cho vào máy di động thì chạy ngon lành cành đào...còn cho vào đầu đọc thi :|.....PC báo không thấy thiết bị mới kinh!>:)format mấy lần rùi vẫn vậy đành ngậm ngùi sử dung kỉu thủ công(copy lần lượt từng thứ 1 từ thẻ 128 vào máy dđ rùi lại copy sang 512...hjc) đến khổ..:D

tyatya

Tôi cũng vậy, một đầu đọc ok, 1 đầu khác đòi format .Cả hai đầu đọc thẻ khác đều ok.

Kiểm tra thấy thẻ có virut gây autorun. đt đọc ok vi k bị ảnh hưởn vr

HUNGXIPOBOY

Tôi cũng vậy, một đầu đọc ok, 1 đầu khác đòi format .Cả hai đầu đọc thẻ khác đều ok.

Kiểm tra thấy thẻ có virut gây autorun. đt đọc ok vi k bị ảnh hưởn vr
ầy của mình không giống của bạn đâu!Auto run thì ban scan tren PC cái là xong! cái MMC 512 của mình làm mình khổ sở....chỉ vì tiếc nó mà mua tới 4 cái đầu đọc thẻ:D ma cuối cùng vẫn chẳng ra làm sao>:) hô hô