• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[MMORPG] DISCIPLES (en)

binhseu

DISCIPLES​

http://www.youtube.com/watch?v=Mw8Wa0H9rMI

Giới thiệu:

Diciples (phát triển bởi Moffun) là một game chiến thuật theo lượt xuất sắc trên nền J2ME gợi nhớ đến loạt game Heroes of Might and Magic nổi tiếng trên PC. Game được các game thủ đánh giá rất cao vì nó giữ lại những điểm hay nhất của dòng game, hệ thống chiến đấu độc đáo và cốt truyện đặc sắc. Nhược điểm lớn nhất là game không có âm thanh.

Cốt truyện:

Mười năm đã trôi qua kể từ khi cuộc Đại chiến thứ nhất kết thúc. Nhà vua đã mất đi người vợ và con trai của mình; họ biến mất mà không để lại một tung tích nào. Mãi khóc thương cho sự mất mát này, ông quên đi việc triều chính và ngày càng thu mình với thế giới bên ngoài. Quyền lực thực sự giờ đây nằm trong tay của tên huân tước Humbert De Lalye. Dưới sự cai trị của hắn, cả vương quốc giờ đây đầy rẫy những sự bất công, thối nát và các tệ nạn... Các bè phái phản động mọc lên khắp nơi. Một số quỳ gối trước Nữ thần chết Mortis. Số khác, nguy hiểm hơn, khuất phục trước Đạo quân bị nguyền rủa của Bethrezen. Người ta đồn rằng chúng đang mưu tính chuyện triệu hồi con quỷ Uter dữ để giúp chúng tàn phá cả vương quốc xinh đẹp này. Không ai khác ngoài bạn, Người được chọn, phải thành lập một đội quân cho riêng mình, lãnh đạo và chiến đấu để cứu thế giới này...

Những điểm nổi bật của game:

* Tướng (hero) của bạn có thể học được hơn 20 khả năng khác nhau.
* Hơn 40 loại bảo vật để trang bị và sử dụng trên chiến trường.
* Người chơi có thể điều khiển 4 vị tướng khác nhau với những ưu nhược điểm khác nhau.
* Người chơi có thể thuê 36 sinh vật khác nhau để trợ giúp trong trận đánh.
* Chuyển động (animations) của các nhân vật đều rất ấn tượng, đặc biệt là trong trận đánh.
* 15 loại phép thuật ở 5 cấp độ giúp người chơi chiến thắng kẻ thù một cách dễ dàng hơn.

(Thanks Crazy_gt về bài dịch)

link mf: http://www.mediafire.com/?qjgtgqonc2t
4shared: http://www.4shared.com/file/163489808/e238389e/MMORPG_-_Disciples_240x320.html

Thanks nếu bài viết có ích :D

Chỉnh sửa cuối:

phananhvusv

:))
Cậu ấy lấy bài của cậu, nhưng cái mới là giới thiệu cho hay thôi! cậu thấy game mới thì post, còn chúng tôi thì chơi qua hết rồi mới ...dám post! vì thế giới thiệu sẽ tốt hơn!

binhseu

Lấy đâu ra, mình copy của bro BuuPhuc trong topic cập nhật game s60v3 mà :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Lấy đâu ra, mình copy của bro BuuPhuc trong topic cập nhật game s60v3 mà :D

Cám ơn bạn nhé. Game này là game online mà mình không có nhiều time để test nên k dám làm topic. bạn có test thử trước khi post chưa nè:-?

binhseu

@: Đây là game offline, ko phải ol đâu. Em chơi về nước rồi ấy, 4 tấm screenshot kia là chụp tướng của em, mỗi tội quên đánh dấu :D

gamecity992

mấy anh cho em hỏi có game này loại màn hình cho 3250 ko ạ có thì cho em xin tk nhìu