• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobileDictionary từ điển nokia

mathanh

mình đã mod lại và đã đọc từ điển tiếng việt, dành cho máy nokia chưa có bộ từ điển của NOKIA

mặc định hổ trợ - anh - việt - hoa

TẢI TẠI ĐÂY

Hình được minh họa trên N82

tải thêm từ điển khác tại đây

Download Language Packages:

Language package for Afrikaans
Language package for Arabic
Language package for Bulgarian
Language package for Chinese (Simplified)
Language package for Chinese (Traditional, Hong Kong)
Language package for Croatian
Language package for Czech
Language package for Danish
Language package for Dutch
Language package for Estonian
Language package for Finnish
Language package for French
Language package for German
Language package for Greek
Language package for Hebrew
Language package for Hindi
Language package for Hungarian
Language package for Icelandic
Language package for Indonesian
Language package for Italian
Language package for Japanese
Language package for Latvian
Language package for Lithuanian
Language package for Maley
Language package for Norwegian
Language package for Persian
Language package for Polish
Language package for Portuguese (Brazil)
Language package for Portuguese
Language package for Romanian
Language package for Russian
Language package for Serbian
Language package for Slovak
Language package for Slovenian
Language package for Spanish
Language package for Swedish
Language package for Thai
Language package for Turkish
Language package for Ukrainian
Language package for Urdu
Language package for Vietnamese

Chỉnh sửa cuối:

Quang_hop

hay quá trc cài từ điển này vào con n82 mà kô tra đc giờ tra đc rồi cảm ơn bác nhá :D

tiephien1

chắc là từ điển này không thể đầy đủ được như các pm khác rồi

ngochung2009

Cái này phải hack phone mới cài được thì phải,bình thường cài pack vjetnamese toàn ra Eng-Eng,ko thấy tjếng việt đâu cả

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

Cái này phải hack phone mới cài được thì phải,bình thường cài pack vjetnamese toàn ra Eng-Eng,ko thấy tjếng việt đâu cả

những đt os9.3 9.2 9.1 của nokia có sẳn pm từ điển không thể cài pack vietnamese vô được đâu chỉ có chép vô thôi.

còn các pack vietnamese và ngôn ngữ khác chỉ dùng cho os9.4 mới bung được, bản này mình mod của os9.4 và os9.2 E63 E71 hợp lại đó, có icon đẹp hơn của E71 E63 Và mình đặt là 1.0(15) bản củ là 1.0(12)

mathanh

càng ngày mình càng thích pdaviet rồi nha, ở đây mod rất nghiêm và thành viên rất lịch sự.
mọi người tải pm điều nhấn thank kô giống những diễn đàn khác toàn phải nhắc, nhắc mơi nhấn, không nhắc là lặng luôn

q630666

Cái này có phải là PM mặc định của E71 ko các bác.Nếu phải thì cóp data vào đâu hả các bác :D

q630666

ôi 5 sao VIP mà không biết hả

chép vào System/data/Dictionary/từ điển
Víp thì cũng là người mà.Bạn rành về từ điển cho mình hỏi mình muốn dùng cái bộ tiếng Nga nhưng mà ko làm cách nào gõ đc tiếng nga để tra.Bạn giúp mình đc ko?

fuu_fuu

Cái này có phải là PM mặc định của E71 ko các bác.Nếu phải thì cóp data vào đâu hả các bác :D

nếu là phần mềm mặc định của E71, bác down file ngôn ngữ mà mình chưa có về (file sis) rồi cài vào máy thôi, ko cần wan tâm chép data vo đâu hết.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Với những máy có WIFI hay 3G thì cứ mở PM tự điển lên chọn cập nhật ngôn ngữ thì vào thẳng trang chủ của nokia down gói ngôn ngữ phù hợp và cài thẳng luôn vào máy khỏi mất công cài.

Kojino

bạn phải chỉnh nguồn là anh còn đích là việt thì nó mới dịch ra anh - việt được chứ :D

kiepdollar

nếu là phần mềm mặc định của E71, bác down file ngôn ngữ mà mình chưa có về (file sis) rồi cài vào máy thôi, ko cần wan tâm chép data vo đâu hết.

Ẹc , Cài mỗi cái file sis thế thì bác móc đâu ra chữ mà dùng , đã là từ điển phải có data thì nó mới chuẩn và đầy đủ được , bộ data thể hiện đẳng cấp chênh lệch mỗi từ điển đó bác :-?:-?:-?

lephunghien

Phần mềm rất hay phải cái dât của nó hơi ít.Có cả phát âm.một phần mềm miễn phí khá pro

Víp thì cũng là người mà.Bạn rành về từ điển cho mình hỏi mình muốn dùng cái bộ tiếng Nga nhưng mà ko làm cách nào gõ đc tiếng nga để tra.Bạn giúp mình đc ko?

chấc phải có Frimware Erou mới gõ được :D

Last edited by a moderator:

Chjpcon_125

Bác ah sao em tai vê cai dc mà ko dùng dc ban ah còn tai cái tü djên viêt nam vê cài lai báo lôi câp nhât ban ah gíup mình nha ban .Thank ban nha

ahgnaoh_h2t

càng ngày mình càng thích pdaviet rồi nha, ở đây mod rất nghiêm và thành viên rất lịch sự.
mọi người tải pm điều nhấn thank kô giống những diễn đàn khác toàn phải nhắc, nhắc mơi nhấn, không nhắc là lặng luôn

Cái này bạn nói quá chính xác,mod PDAViệt làm viec rất chuyên cần ,box khác thì mình không biết chứ box này thì có anh Minhthang, Kojiro,CaoMinh,BuuPhuc làm việc rất hêt mình,cái gì không hiểu cứ post lên,tầm mấy phút là có câu trả lơi liền.Mà bài nào vớ vẩn là del ngay,chứ không như ở các diẽn đàn khác,bài spam rất nhiều,mà lại lộn xôn nữa. :D:D:D Mình thích diễn đàn nãy cũng vì thế

Chỉnh sửa cuối:

fuu_fuu

Ẹc , Cài mỗi cái file sis thế thì bác móc đâu ra chữ mà dùng , đã là từ điển phải có data thì nó mới chuẩn và đầy đủ được , bộ data thể hiện đẳng cấp chênh lệch mỗi từ điển đó bác :-?:-?:-?

mình chỉ cài file sis down trên web của nokia nè.. tra phà phà.. tiếng Anh - Việt - Pháp chuyển đổi wa lại rất hay và thuận lợi.
Nghĩa là soft từ điển là tích hợp sẵn trên máy rồi.. chỉ cần down file ngôn ngữ (DATA) về. Nhưng mà cái data này nó là *.sis nên chỉ cài thôi, đâu cần quan tâm chép nó vô đâu!!

dongtam

tra từ thì tốt còn đọc tiêng việt thì không có từ nào diễn tả được ....chán anh NOKIA .

maiphutinhem

ko hiểu tai sao minh cài được cái từ điển rồi nhưng cài pack czech vao thi no cu bi remove mình dùng N81 thường. Ai bít giúp mình với cảm ơn nhìu

huuthuyet

sao em cài đc rồi.nhưng không mở để sử dụng đc là sao vậy bác.hix

Chỉnh sửa cuối: