• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobiola Web Camera cho S60v2.

hihoha

Well-Known Member
Mobiola Web Camera

Chiếc điện thoại di động dùng hệ điều hành Symbian của bạn chẳng những có thể thay thế một chiếc webcam thông thường mà nó còn là một webcam có độ phân giải cao và gọn nhẹ, có thể mang đi đó đi đây với chiếc máy laptop. Để thực hiện được điều này, bạn chỉ cần cài phần mềm Mobiola Web Camera - một phần vào máy vi tính và một phần vào điện thoại di động. Có các phiên bản dành riêng cho kết nối Bluetooth hay USB.

Nếu webcam của bạn bị hư hỏng, hoặc bạn đang cần một webcam nhưng không muốn mua vì chỉ sử dụng nhất thời, thế thì bạn hãy dùng tạm chiếc điện thoại di động có hệ điều hành Symbian của mình mà thay thế vậy! Chỉ cần có phần mềm Mobiola Web Camera, chiếc ĐTDĐ của bạn bây giờ sẽ biến thành một webcam với độ phân giải khá tốt.

Hỗ trợ các loại điện thoại :

- Nokia 6600, 6620, 7610, 6630, 6670, 6260,6680, 6681, 6682, 3230, N70, N90, 3250, 5500, E50, E51, E65, E70, E90, N71, N73, N76, N80, N81, N82, N91, N92, N93, N93i, N95, N96.
- Sony-Ericsson P1i, P990, M600, W950, W960, P800, P900, P910, P990, G700, G900.
- Motorola Z8, Z10.

Chương trình Mobiola Web Camera bao gồm 2 phần :
- Phần client cài trên điện thoại, dùng để phát tín hiệu hình ảnh từ điện thoại về máy tính.
- Phần cài trên máy vi tính, dùng để nhận tín hiệu từ điện thoại, xử lý và chuyển cho các chương trình cần hình ảnh như Yahoo! Messenger, Skype, MSN, AIM...
- Đối với phiên bản kết nối bằng bluetooth, phải đảm bảo rằng Bluetooth Adapter đã được cài trên máy tính.
- Đối với phiên bản kết nối bằng USB, bạn phải có Nokia PC Suite hoặc driver của cáp DCU-2.

LINK:
http://www.warelex.com/products/webcam/webcam_S60_2E_2_2.zip

:D:D:D

Chú ý:Tập tin đính kèm dưới đây là link full bản 1.4 và 2.02 do bạn n2ln2l cung cấp.Mình xin phép up lên đây cho anh em dễ thấy(14/10/09)
Thanks n2ln2l !:D

Mobiola_Web_Camera_S60v2_v1.4.zip (4,616 KB)

or

Mobiola_Web_Camera_S60v2_v1.4.zip (4.51 MB)

Last edited by a moderator:

n2ln2l

Thực chất bản 2.2 này khong reg được bằng cách trên đâu.Có cách creg đó nhưng hơi lằng nhằng.Mình có làm thử rùi, phiền nhưng được.Bi giờ tới giờ đi làm rùi.Tói dzzef sẽ úp lên phục vụ mọi người nếu chưa có ai úp.
Thông cảm nhé, không phải x-pam mô.:p

hihoha

Well-Known Member
Thực chất bản 2.2 này khong reg được bằng cách trên đâu.Có cách creg đó nhưng hơi lằng nhằng.Mình có làm thử rùi, phiền nhưng được.Bi giờ tới giờ đi làm rùi.Tói dzzef sẽ úp lên phục vụ mọi người nếu chưa có ai úp.
Thông cảm nhé, không phải x-pam mô.:p

OH!Hay quá vậy đỡ phải dùng bản 1.0 cũ mèn nữa:D.Mong sớm nhận đươc hồi âm của bác!;)
Thanks!

n2ln2l

cái này dùng chắc tốn pin với hại kamera lắm bạn nhi:D:-?

Tốn pin là cái chắc rùi vì nó mở flash khi dùng mà còn cái cam thì hại gì đâu chỉ sợ cái máy thui chứ :-?? mà chính là sợ tieu cái đèn thui :D.

OH!Hay quá vậy đỡ phải dùng bản 1.0 cũ mèn nữa:D.Mong sớm nhận đươc hồi âm của bác!;)
Thanks!

Link mình đính trong tệp sau cho đúng quy định nhé. Có hai bản :
+ Bản 1.4 CR phát dùng ngon luôn và rất dễ làm.
+ Bản 2.02 hơi khó làm tí nhưng vẫn CR được.
Chúc các bạn thành công.

Link để tải

laocai_city

hì hì cái này dùng cho pít thui công nghệ thui.sử dụng lâu dài không ổn lắm.nhỡ 1ngày đang chát webcam lại nhìn thấy khói bốc lên trên đầu pan chat thj..:D.đầu tư dt làm webcam hơi mạo hiểm cháy càmèra như chơi.Hjhj

ngonchancai

hì hì cái này dùng cho pít thui công nghệ thui.sử dụng lâu dài không ổn lắm.nhỡ 1ngày đang chát webcam lại nhìn thấy khói bốc lên trên đầu pan chat thj..:D.đầu tư dt làm webcam hơi mạo hiểm cháy càmèra như chơi.Hjhj

Có PM Webcam nào dùng cho N72 ko bạn?:-/

tohoai90

Tốn pin là cái chắc rùi vì nó mở flash khi dùng mà còn cái cam thì hại gì đâu chỉ sợ cái máy thui chứ :-?? mà chính là sợ tieu cái đèn thui :D.

Link mình đính trong tệp sau cho đúng quy định nhé. Có hai bản :
+ Bản 1.4 CR phát dùng ngon luôn và rất dễ làm.
+ Bản 2.02 hơi khó làm tí nhưng vẫn CR được.
Chúc các bạn thành công.

Link để tải
sao mấy bác cứ làm phức tạp vấn đề thế nhỉ. đưa hẳn link down luôn còn đính kềm link nữa làm lâu mất tg wa. nếu thấy bài post ngon thi tụi em thank thôi. còn xem có mấy người down nữa phức tạp wa!!!!!:-??:-??:-??:-??

n2ln2l

mà sao bác kô gửi link đính kèm hả? chết nhé spam roai` !!! kaka=))
Ê mà sao em cài cái pm này làm sao mà lấy kkk vậy? mà sao kô kết nối đc a!:D

* Theo quy định link nằm trong file đính kèm đó.
* Cái cr chỉ làm cho ta sử dụng phần mềm dưới dạng Trial mà không bao giờ bị hết hạn thôi và cũng không bị hỏi han gì về Đăng ký hết.
* Có thể dùng Cáp hoặc Blutooth để kết nối. Blutooth thì tớ không có để thử còn cáp thì thử rồi hình như phải yêu cầu PC Suite thì phải. Kết nối khá đơn giản. Ví dụ nối bằng cáp nhé : Nối ĐT với PC (PC phải nhận được ĐT)=> mở pm trên ĐT và trên PC đồng thời mở CAMERA lên => nó sẽ kết nối và ta sẽ thấy thui.

tohoai90

* Theo quy định link nằm trong file đính kèm đó.
* Cái cr chỉ làm cho ta sử dụng phần mềm dưới dạng Trial mà không bao giờ bị hết hạn thôi và cũng không bị hỏi han gì về Đăng ký hết.
* Có thể dùng Cáp hoặc Blutooth để kết nối. Blutooth thì tớ không có để thử còn cáp thì thử rồi hình như phải yêu cầu PC Suite thì phải. Kết nối khá đơn giản. Ví dụ nối bằng cáp nhé : Nối ĐT với PC (PC phải nhận được ĐT)=> mở pm trên ĐT và trên PC đồng thời mở CAMERA lên => nó sẽ kết nối và ta sẽ thấy thui.

fai mở cả camera nữa ah? chả trách mở mỗi pm trên máy tính với dt. mà sao của mình nó báo là còn có 6ngayf nữa thôi!:D

kil

bạm có file full trên điện thoại không sau cứ 5 phút là kết nối lại.

rajyoung

thật là monh pác làm nhanh nhanh để được xài bản mới :))
cầu cho công ty của pác n2ln2l cúp điện để được về sớm mà up cho chúng mình sài:p