• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobiTV - Xem TV Online trên Palm!

bodzes

Trước tiên mình xin nói rằng soft này đã có khá lâu và cũng đã được nhiều anh em sử dụng. tuy nhiên vẫn còn có một số anh em chưa để ý tới vì nhiều lý do. Hôm nay mình mạo muội muốn chia sẻ với mọi người soft mobiTV, xem truyền hình trực tiếp trên palm,Treo.Âu cũng là mong muốn đóng góp cho box palm thêm phần phong phú.
Mình đã cài đặt và test thử trên treo 650 và 680 kết nối bằng GPRS.(ngoài ra anh em nào đã sử dụng trên thiết bị khác bổ xung thêm nhé)
Sau khi download và install mình có thể xem được 99 kênh.(chỉ có các kênh nước ngoài.không xem được kênh của Việt Nam)
Các bạn có thể download phần mềm tại đây
http://www.4shared.com/file/64093594/ac1bdfc5/MobiTV-patched_v20103TX.html
Nếu có gì thắc mắc trong quá trình cài đặt các bạn vui lòng PM nhé.
Dưới đây là ảnh chụp màn hình lúc đã cài đặt xong.
các bạn có thể click vào dấu hỏi chấm góc trên bên phải để xem hướng dẫn thao tác.

Chỉnh sửa cuối:

manly188

Bác ơi, dùng rùi thì tốc độ xem thế nào,có bị giật không. Em dùng GPRS có ngốn nhiều dung lượng không. Phí đắt lắm

bodzes

Mình dùng test trên 650 và 680 thì ok, nhưng GPRS còn phụ thuộc vào nhà cung cấp mạng mà bạn đang xài, mình dùng vina thấy ổn, không bị giật cũng như out. Còn về cước phí thì....hehe....đương nhiên rùi :p