• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mocha FTP Server 1.0 - Cách truyền dữ liệu nhanh nhất từ PPC sang PC

oainot

Mocha FTP Server 1.0 - Cách truyền dữ liệu nhanh nhất từ PPC sang PC.
Nếu bạn không tiện tháo thẻ nhớ khỏi PPC để truyền dữ liệu sang PC thì bạn có thể dùng dây sync.
Sau khi chạy mftp sẽ xuất hiện một FTP server địa chỉ là ftp://169.254.2.1
Trên PC có thể dùng trình duyệt internet bất kỳ để duyệt files của PPC và tải xuống PC, hoặc dùng Total Commander trên PC để tải xuống, tải lên.
Tốc độ truyền rất ấn tượng.

baby1982

=D> Soft này có hỗ trợ truyền dữ liệu nhanh nhất từ PPC sang PC hoặc ngược lại mà không phải thông qua cáp, IDr, Bluetooth... không bạn?
=D> Thay vào đó mà tớ muốn dùng WIFI (ADSL) đó mà?! Vì ngay cả Bluetooth tớ cũng thấy chậm. Hơn nữa, do tớ dự định mua cái card WIFI để sử dụng cho thằng PPC mọi lúc mọi nơi (trên giường, toilet, trong nhà....) để truy cập net cho PPC và Sync nên tớ sẽ không mua Bluetooth nữa. Tuy là tớ có cáp, nhưng bất tiện quá.
=D> Nói chung, tớ muốn truyền tải và đồng bộ dữ liệu giữa 2 thiết bị mà có khoảng cách rất xa (trong tầm kiểm soát của wifi là được).

oainot

=D> Soft này có hỗ trợ truyền dữ liệu nhanh nhất từ PPC sang PC hoặc ngược lại mà không phải thông qua cáp, IDr, Bluetooth... không bạn?
=D> Thay vào đó mà tớ muốn dùng WIFI (ADSL) đó mà?! Vì ngay cả Bluetooth tớ cũng thấy chậm. Hơn nữa, do tớ dự định mua cái card WIFI để sử dụng cho thằng PPC mọi lúc mọi nơi (trên giường, toilet, trong nhà....) để truy cập net cho PPC và Sync nên tớ sẽ không mua Bluetooth nữa. Tuy là tớ có cáp, nhưng bất tiện quá.
=D> Nói chung, tớ muốn truyền tải và đồng bộ dữ liệu giữa 2 thiết bị mà có khoảng cách rất xa (trong tầm kiểm soát của wifi là được).

Truyền qua wifi được. Cũng nhanh. Có dây thì nhanh và ổn định hơn. Nếu dùng wifi thì bạn nên dùng thêm phần mềm "wi-fi companion" (find it :) ) để trợ giúp PPC giữ kết nối wifi ổn định. Truyền file thì ok nhưng sync thì chưa chắc vì microsoft chặn sync over wifi.

baby1982

Sử dụng thằng này ra sao? Cho mình 1 bài cụ thể nhé? Mình cài vào rồi thiết lập ra sao? Dựa vào IP nào của PC? Có cần Domain hay Proxy hay bất kỳ thứ gì khác ko?

cupa345

Cái này rất hay đó bạn
+Bạn cài chương trinh và chay Mocha stp server (tên pm đó)
+ kết nối với pc qua cab,dùng một trình duyệt bất kì trên pc gõ địa chỉ ftp://169.254.2.1/ Enter thế là ok nha

baby1982

Thua, mình use Bluetooth được hok? Nếu được kết nối sao đây? Thiết lập Profile ntn? Khi kết nối bằng BT, mình thấy nó hiện địa chỉ IP là 192.168.55.102 trong profile mình đã tạo. Nhưng sao chẳng kết nối được. Nếu có thể, bạn up cho mình vài hình từng bước thao tác quan trọng nào mà ko thể thiếu được nhé.