• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD Atom ( Cần thành lập nhóm )

Status
Không mở trả lời sau này.

mapbuidoi

Chào các bạn!!!
Lời đầu cho mình xin giới thiệu về Topic này được sinh ra như thế nào.
Nhu cầu sử dụng Atom càng ngày càng ít dần đi. Cũng như Atom không thể theo nỏi những dòng máy PDA mới hiện giờ được nhà sản xuất trang bị CPU có tốc độ sử lý cao, ram cũng cao, dung lượng bộ nhớ room cũng cao nữa, kết hợp những công nghệ tiên tiến hiện giờ như màn hình cuẩn HD, cảm ứng quang đa điểm giống Iphone, kèm theo GPS định vị toàn cầu, kết hợp chuẩn 3G sắp có mặt tại Việt Nam.

Bao nhiêu thứ như thế đã đẩy các mem yêu thích của Atom ra bên bờ rìa của cũng những dòng máy PDA ko có đủ $ để leo lên tới. Nay xin mạo muội mở topic MOD và Độ Atom, cho những chú Atom già cõi cũng đứng dậy với đàn E PDA hiện giờ.

Mình đang cần lập 1 nhóm cho các bạn ham mê MOD và độ dế + thêm những thành viên chán nản Atom có cơ hội lột xác chú dế của mình + cho những thiết bị lỗi thời cỗ lỗ sẽ nỏi sình nổi sải như Sờ Lờ :"> .

Nội dung tuyển chọn nhóm:
1-Những bạn ham mê độ dế.
2-Những bạn có những công nghệ làm vỏ lạ đời không ai có ( chất xám )
3-Những bạn có khiếu thẩm mỹ vẽ vời phát họa Atom.
4-Những bạn có chuyên môn về điện tử đặc biệt nếu có sơ đồ boa mạch của Atom thì quá tuyệt vời sẽ biết thêm về E nó từ trong ra ngoài ( Mình đã lầm lũi kiếm sơ đồ cả năm nay mà không tìm ra ).
5-Những thành viên có óc sáng tạo.
6-Những thành viên đã chán Atom cần Renew một phong cách không giống ai.
7-Cần nhiều bạn động viên về những ý tưởng.

Nội dung MOD Độ Em của nó.
Tùy theo từng thành viên có ý tưởng khác nhau mà làm theo phong cách riêng nhé.
1-Đầu tiên Độ lại Pin ( Đây là nỗi boăn khoăn đối với hầu hết các bạn đang xài rom 6.5 hiện giờ. Mình có đọc đâu đó có loại pin cho dòng máy trung quốc hiệu Lionking 800 gì đó có 1 cục pin khủng vào thuộc loại ông cố tổ có dòng từ 16.000mah đến 18.800mah đang là mục tiêu mình săn tìm, 1 bộ năng lượng lý tưởng cho Atom chạy rom 6.5. Hiện tại thì chưa tìm ra những cũng đã có 1 bộ pin laptop 6Cell dòng 6600mah đủ cho Atom chạy ói ỉa roài mặc dù sẽ to xấu cồng kềnh)
2-Bây giờ đến Loa của nó đây. Theo như kết cấu 2 loa nằm gần hướng ra ngoài thì khi âm thanh được phát ra dội vào nhau sẽ dẫn đến tình trạng tiếng nhạc nghe chẹc chẹc chả giống ma giống quỷ gì hết trơn. Mọi người cứ tưởng là loa phát ra nhỏ, nhưng thực chất không phải do loa nhỏ, Hãy thí nghiệm theo cách của mình nhé. Lấy ngón tay cái chen ngang vào giữa chia 2 loa ra riêng biệt lúc đó sẽ thấy âm thanh khác hẳn ấm hơn và lớn hơn nhiều. Theo như mình tính MOD là sẽ đưa 2 loa ra 2 bên cánh giống như Mini Pro.
3-Tới lượt camera của Em nó. Thông thường Atom chụp hình rất xấu và tệ. Nên sẽ kiêm luôn độ lại camera có thể zoom, lấy nét Focus và chụp macro.
4-Giờ tới lượt cái nan giải nhất đối với mình là làm lại bộ vỏ khi đã độ những thứ trên, chưa độ nhưng cũng chắc chắn giờ nó như 1 chiếc xe tăng nhiều hầm hố và sẽ không còn nằm trong chiếc vỏ nhỏ nhắn nhất của dòng PDA như nó mới ra nữa. Nó sẽ to hơn rất nhiều lần so với cái thân thể hiện giờ của nó. theo mình nghĩ hiện giờ vỏ của Em nó sẽ dầy cỡ 2.5Cm và chiều rộng và dầy của Em nó khoản 7Cm x 13Cm. Sẽ là 1 chiến hạm PDA đấy chứ nhỉ? Và thời gian sử dụng pin Em nó khoản 7 đến 10 ngày xài 6.5 nhé.
Nên sẽ nhờ các bạn làm các ngành nghề khác nhau tư vấn dùng loại vật liệu gì để làm vỏ ( Lưu Ý mình sẽ ko làm vỏ gỗ đâu nhé ) Hiện tại ngày xưa mình thấy có loại vật liệu phếch 1 lớp hồ 1 lớp A Mi Nhăn. Nó dạng vật liệu Compusic làm thuyền làm ghe ấy. Vì nó có thể tạo hình dạng theo ý của mình, có thể dùng giấy nhám và dễ sơn phếch. Đặc biệt có độ bền cao. Hoặc bạn nào có loại vật liệu nào có thể đơn giản chế tác và có độ bền xin đưa lên đây mình sẽ mở rộng thêm những ý tưởng và bắt đầu vào thực hiện.

Hàng tháng sẽ họp mặt Anh Em ở sài gòn nhé. Mình hiện đang ở Phan Thiết Mũi Né. Nếu có thành viên nào ngoài này thì làm vài zxị giao lưu.

Mình sẽ để lại địa chỉ Yahoo và Skype
Yahoo: mapbuidoi
Địa chỉ nơi làm việc:
Tiến Đạt Resort
94A - Nguyễn Đình Chiểu - Hàm Tiến - Mũi Né - Phan Thiết - Bình Thuận.
Địa chỉ nhà riêng:
45B - Tổ 35 -Kp9-Tân Phong-Biên Hòa-Đồng Nai
Mobile: 0933263000
Mình tên Hiếu nhé.

takaru

Sau 1 thời gian tận hưởng rom của a Sơn với atom , con atom của mình giờ cũng đã bắt đầu bị yếu pin , loa và giắc cắm cũng đã kém ( do thời gian chứ không phải do rom nhé ) . Mình đã quyết định up về 5.0 . bán đi chẳng được bao nhiêu . thôi thì dùng để nghe gọi và nghịch SPB mobile shell
Ai muốn tiếp tục sủ dụng rom a Sơn build xin mời sắm SE X1i
Hẹn gặp mọi người ở đó

PeterQuang

Mua cái đời mới cho lành hic hic. Giờ có được bao nhiêu người xài Atom exec đâu mà mắc công đầu tư công sức vào những chuyện đó ....

mapbuidoi

Sau 1 thời gian tận hưởng rom của a Sơn với atom , con atom của mình giờ cũng đã bắt đầu bị yếu pin , loa và giắc cắm cũng đã kém ( do thời gian chứ không phải do rom nhé ) . Mình đã quyết định up về 5.0 . bán đi chẳng được bao nhiêu . thôi thì dùng để nghe gọi và nghịch SPB mobile shell
Ai muốn tiếp tục sủ dụng rom a Sơn build xin mời sắm SE X1i
Hẹn gặp mọi người ở đó
Lại 1 người nữa từ bỏ chiến trường Atom bùn nhỉ??????????
Mua cái đời mới cho lành hic hic. Giờ có được bao nhiêu người xài Atom exec đâu mà mắc công đầu tư công sức vào những chuyện đó ....
Thì giờ bán được bao nhiêu>???? Đổi mới nó khác 1 tý. Nếu xài chắc ko xài Windownmobile nữa chuyển qua SS B2100 Pin cũng được dc cái trâu bò Nhúng xuống nước nghe gọi vẫn ok.
Có Atom!!!
nhưng gà lắm!!! chẳng biết j hết!! mong mọi người chỉ giáo!!!
:D
Nếu chưa biết thì vọc sẽ biết...

MrNguyen239

tui đã thử xài loa sony(w200i) , motorola (v3i) cho atom , kết quả âm thanh cũng lớn lắm , mấy bác có mod atom nhớ xài loa của thằng walkman á

kabuto

nói thiệt là mình ko rành os win-mobile, hay up rom (cái này mới thử vài lần) atom gì, nhưng mình xài nó đã hơn 2năm. Atom Exec là đt cảm ứng đầu tiên mình để dành tiền mua, nên ko bao giờ bán, hư thì chịu. Hiện giờ vẫn xài, mặc dù phím nghe gọi gần như "bạc màu", có xài thêm em Nokia 6822 gắn sim khuyến mãi. Atom Exec có "vị riêng" rất hay đó chứ. Rất tiếc là những tiêu chuẩn trên mình ko có, nên ko giúp gì đc!

mapbuidoi

tui đã thử xài loa sony(w200i) , motorola (v3i) cho atom , kết quả âm thanh cũng lớn lắm , mấy bác có mod atom nhớ xài loa của thằng walkman á
Mình đang tính chuyển Loa E398 của Moto.

nói thiệt là mình ko rành os win-mobile, hay up rom (cái này mới thử vài lần) atom gì, nhưng mình xài nó đã hơn 2năm. Atom Exec là đt cảm ứng đầu tiên mình để dành tiền mua, nên ko bao giờ bán, hư thì chịu. Hiện giờ vẫn xài, mặc dù phím nghe gọi gần như "bạc màu", có xài thêm em Nokia 6822 gắn sim khuyến mãi. Atom Exec có "vị riêng" rất hay đó chứ. Rất tiếc là những tiêu chuẩn trên mình ko có, nên ko giúp gì đc!
Thì mình cũng đã nói như ban đầu, bán thì ko nở và bán thì dc bao nhiêu chứ.
Ngày mai về Sài Gòn mua con SamSung B2100 xài nó mình thấy hiện giờ là chiến xa siêu bền rớt xuống nước không lo bị vô nước.
Cho em nó sài được 2 sim 2 sóng thì càng tốt mấy bác nhỉ.?!=D>
Nằm mơ đi sơ đồ mạch còn kiếm ko ra nữa còn đòi 2 Sim 2 Sóng hả trời.

mrkid12k

Ái chà ,nhiều dự án nhỉ...Độ lại RAM được thì tuyệt quá :D

thay đc ram thì tốt quá, chip thì tương đoií ổn rồi. Với cả cái loa của máy dè và nhỏ quá, nếu thay đc loa của e398 vào thì hay quá.

mapbuidoi

Ái chà ,nhiều dự án nhỉ...Độ lại RAM được thì tuyệt quá :D

thay đc ram thì tốt quá, chip thì tương đoií ổn rồi. Với cả cái loa của máy dè và nhỏ quá, nếu thay đc loa của e398 vào thì hay quá.

Ram thay được chỉ đối với các dòng máy khác thôi dòng Atom ko nâng ram được. Còn loa E398 thì hoàn toàn có thể được nhưng toàn bộ cấu trúc xương sườn của Atom sẽ mất hoàn toàn thay và 1 diện mạo khác thì ok.

manhtuongdatinh

bác này nhiệt tình ghê, em cũng ham hố mà trình độ kém nên hok biêt sao, chừng nào mod đc cái loa cho A-X thì cho em biết với..

kabuto

atom exec của mình bây giờ loa "yếu" lắm rồi, chủ yếu có rung mạnh! Nói thiệt atom exec mà độ đc ram 128 chắc sướng lắm ^^! Nói gì chứ nếu ai có bik chổ nào thay loa "to to" chút thì pm tui nhe!

luongdang

có ai biết Atom Exec thay loa j vô nghe hay mà vẫn bảo đảm về hình thức hem? hom trước có bro nào nói thay loa sony j j đó.

losaka

Ram thay được chỉ đối với các dòng máy khác thôi dòng Atom ko nâng ram được... hjx hjx kô fai là change kô được theo em được biết thì kô có loại ram để thay em nó, vj đa phần các dòng 02 hiện nay đều dùng ram 64 mà..
Anh mập ơi...mấy ngày gần đây lo tạo thấu kính zoon em nó, càng đọc càng thấy lờ mờ khó hiểu, kô biết pro đã mod tới zoon nó chưa.. Khj em đưa 2 thấu kính lại gần nhau... theo ý tưởng từ ống dòm.. kéo ra khoản cách độ cỡ hộ quẹt diêm thì zoom của nó ngang với x4 của n95 ak... vẫn đang nhứt đầu về phần này... hix càng làm càng thấy mình thiếu kiến thức về Camera quá đi..
..Còn ốp vỏ theo em nên đem ra mấy người làm tiện và đưa cho họ bộ vỏ của con 02 exec họ theo đóa mà làm, tùy từng chất liệu.. với lại họ có máy tiện nữa... chứ phần này mà ôm theo mệt người lém.. em cũng vừa tiện bộ vỏ cho con 6300 ak làm bằng đồng xi... thân máy trở nên cứng cáp hơn ..

imleeu

Cái này làm cho cả Atom thường hay chỉ Atom Exec thôi bạn?
Mình thấy ý tưởng của bạn rất tốt. Nhưng cần chỉnh sửa lại một số vấn đề cho hợp lý.
Mình nghĩ 3 vấn đề bạn nêu ra đúng là 3 vấn đề cấp thiết nhất rồi. Nhưng trước mắt theo mình nên tập trung vào pin của atom đã. Vì nếu không đủ pin dùng thì nghe nhạc hay và chụp ảnh đẹp đi nữa thì cũng đâu có đủ pin để dùng trong thời gian chấp nhận được vì đây là điện thoại mà. Chức năng liên lạc rất quan trọng.

Mình thì chưa từng có kinh nghiệm gì về độ điện thoại cả nhưng mình rất thích nếu có thể cải thiện em Atom của chúng ta.

Nếu có sáng kiến gì hay mọi người post lên tham khảo nhé.

THCN

Theo mình là nên mod luôn các dòng Atom chứ không riêng gì em Exec, ủng hộ 2 tay ý tưởng của chủ top!

Status
Không mở trả lời sau này.