• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD CHẤT LƯỢNG CAMERA, VIDEO VÀ TĂNG ZOOM CHO G900

ngkhanhhoang

Hi all,

Bạn nào xài G900 thì vào đây nhé. :D

Cái này dongxanh có mod rồi nhưng chỉ cho P990 và P1. Bây giờ đã có bản mod do cao thủ Nga mod dành cho G900.

Mod sẽ mang lại cho bạn:

1. Tăng độ zoom từ 250 lên 400%

2. Nâng cao chất lượng hình ảnh khoảng 20%

3. CHuyển mặc định khi lưu hình, video từ DSC thành Pic.. và Vid

Cài đặt:

Mở Caps Switch (hack phone only) và chép file 10208696.txt vào:

C:\private\10202be9

Chúc các bạn thành công! =D>

CongVoi

Super V.I.P
Cái này mình có thấy qua.Nhưng mà vì diễn đàn mình ít người dùg máy này nên lười post^^.Thx H chia sẻ nhé :D

ngkhanhhoang

Cái này mình có thấy qua.Nhưng mà vì diễn đàn mình ít người dùg máy này nên lười post^^.Thx H chia sẻ nhé :D

Thì cũng là UIQ3 mà, thật ra G900 xài được lắm đó, nếu chưa có P990 thì mình sẽ mua G900.

caesar07

Hehe, mình đang xài G900 này, đã từng xài qua P990 và P1i giờ xài G900 thì thấy hay thật nhưng chỉ mỗi tội là tốc độ chạy chương trình không nhanh như 2 máy kia. Nói chung được cái gọn và mỏng :D

ngkhanhhoang

Hehe, mình đang xài G900 này, đã từng xài qua P990 và P1i giờ xài G900 thì thấy hay thật nhưng chỉ mỗi tội là tốc độ chạy chương trình không nhanh như 2 máy kia. Nói chung được cái gọn và mỏng :D

Chà..phục bạn thật :O!!! Xài liền tù tì 03 cái UIQ3 phone :)

lucky000

Xài ké của người khác ấy mà bác. Vọc tùm lum lên rồi trả lại :D. Giờ mới được xài một cái riêng này, hehe
định mua một cái nhân dịp giáng sinh, nghe bác nói chậm hơn P990i em chán hẳn, máy ra đời sau phải nhanh hơn đời trước chứ nhỉ? cái con G900 đấy dùng có vẻ tiện lợi hơn con P9 và P1 ! mỏng hơn, tiện hơn, đẹp hơn mà chậm hơn!

ngkhanhhoang

Cũng không hẳn chậm hơn đâu, mình nghĩ RAM nó cung tầm 50-60MB giống như P1i mà..

caesar07

Thì nói chung là hơi chậm so với P1i, nhưng nếu xài thêm một số mod hadware như menu, move enable, camera, wireless,... thì cũng uki. Mình xài thấy cũng được, với lại đã xài tới UIQ thì tình trạng chờ vài giây cũng thường mà, đúng không mấy bác :D

Realvn

định mua một cái nhân dịp giáng sinh, nghe bác nói chậm hơn P990i em chán hẳn, máy ra đời sau phải nhanh hơn đời trước chứ nhỉ? cái con G900 đấy dùng có vẻ tiện lợi hơn con P9 và P1 ! mỏng hơn, tiện hơn, đẹp hơn mà chậm hơn!

Chắc bác nói sai rùi nè. Mình cũng nghĩ con G900 phải mạnh hơn chứ, vì G900 ra sau và riêng máy ảnh cho ra ảnh 5.0Mpx mà máy yếu sao xử lý nổi nhỉ?

Riêng cái tiện lợi là gì k biết chứ đẹp hơn P9 với P1 thì coi lại nha, mình thấy 2 con này kiểu pro hơn nhiều đó. G900 nhìn quen thuộc, chả khác gì so với dòng K của SE, thấy nó dỡ ở 2 điểm là kiểu dáng k độc, k có phím qwerty và màn hình hơi nhỏ!

englishminh

mình mod nó vẫn vậy bạn ơi!!!! con bị chơi sốc nữa chứ tức sặc máu, co đồng chí nào nghiên cưu cái này nữa vào , anh em đóng góp ý kiến nè
thằng bạn chơi con g700 chụp đẹp hơn mình 100% luôn tức quá đi

shadow141206

mình mod nó vẫn vậy bạn ơi!!!! con bị chơi sốc nữa chứ tức sặc máu, co đồng chí nào nghiên cưu cái này nữa vào , anh em đóng góp ý kiến nè

Bạn đã restert máy lại chưa ;;)

demonntl

Active Member
Chắc bác nói sai rùi nè. Mình cũng nghĩ con G900 phải mạnh hơn chứ, vì G900 ra sau và riêng máy ảnh cho ra ảnh 5.0Mpx mà máy yếu sao xử lý nổi nhỉ?

Riêng cái tiện lợi là gì k biết chứ đẹp hơn P9 với P1 thì coi lại nha, mình thấy 2 con này kiểu pro hơn nhiều đó. G900 nhìn quen thuộc, chả khác gì so với dòng K của SE, thấy nó dỡ ở 2 điểm là kiểu dáng k độc, k có phím qwerty và màn hình hơi nhỏ!
g900 phải nói là độc trong dòng se luôn nha
vừa cảm ứng vừa sở hữu bộ phím cơ bản của các dòng máy ko hdh

viethd

ko hiểu có bạn nào mod thử chưa??? Mình mod roài, ko thấy có thay đổi gì hết.
Restar lại máy lun roài, giao diện vẫn y xì phóc. Ko thấy có sự khác biệt.
Bác nào cho nhận định chính xác một xíu nhỉ?

viethd

Hơ hơ, được rùi! Hay ghê, restar thêm cái nữa lại được. Giao diện ko có gì thay đổi, chất lượng ảnh có tăng thêm 20% hay không thì chưa có time để test. Nhưng chắc chắn là zoom tới 8 phát liền, dung lượng mỗi ảnh từ khoảng 1M--> 1.6(or 2)M tùy cảnh chụp, ảnh chụp mặc định về dạng Pic.. Hay thiệt.
Thank all!

viethd

Lạ nhỉ?? Bạn test lại các chế độ chụp đi. Hồi chưa mod, tui chụp ảnh thấy cũng không đến nỗi nào, tuy chưa thực sự xứng với 5mp, nhưng chất lượng ảnh nói chung cũng được. (Hơi kỳ là zoom hình lên hơi to to thấy bể tè le). Nhưng hình chụp cũng đủ ngắm nghía (Cái này chụp mấy girl, cô nào có mụn thấy hết, hè hè ;)) ). Mình đang kiếm cái mod nào mà nó có thêm chỉnh ISO, chỉnh tốc độ cửa trập nữa. Bạn nào có đóng góp thêm nhé. Diễn đàn mình zui thật