• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

maddot

Well-Known Member
Xin chào các bạn!

"Nhà nhà Việt hóa, người người Việt hóa" để làm gì khi mà không có font Unicode đẹp để xài :-?!?!? (trường hợp này tui gặp hoài :)))

Tui mạn phép lập ra cái Thread này nhằm để "xử lý" câu hỏi ở trên (nếu đã có rồi/sai chỗ thì nhờ các MOD del/move dùm :p).

Công dụng của Thread này là anh em nào có font chữ đẹp nhưng không hỗ trợ Unicode thì post nó lên, tui sẽ cố gắng chuyển nó thành Unicode và post lên để anh em cùng xài :D. Mong các bạn ủng hộ để SymPV có nhiều font Unicode đẹp, độc đáo.

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
A giới thiệu 1 font nào đó mà a test thấy ok cho anh em xem thử đi :D

Rảnh thì hướng dẫn luôn càng tốt.

maddot

Well-Known Member
Nè, ví dụ 1 cái cho thấy nha

[1] là hình font VNI-OngDo nha, không hiển thị chữ Việt hoàn toàn.
[2] là hình font VNI-md-OngDo (tức là đã chuyển nó sang unicode rồi), hiển thị hoàn toàn chữ Việt (đã sửa lỗi thiếu nét chữ g, p, y).

Chỉnh sửa cuối:

Caominh171

Zậy còn cách đánh chữ thì sao hả anh? Dùng mã unicode + kiểu gõ VNI lun nó có hiện TV ko anh? Nếu đc thì em đưa nguyên bộ font thư pháp luôn nhưng mã BK HCM1, chán lắm mỗi lần dùng phải đổi mã :(

bone2bone

chà, thử cái xem sao. chứ xài font vni hơi bất tiện, thời buổi giờ phải xài UN mới đúng model chứ :D.

q630666

E rất kết quả font này nhưng mà nó lại không hiển thị đc tiếng việt.Bác giúp e đc không?

heocon278

Đây, mình có một đống font đây nè, toàn là những font đẹp, mà chỉ có một số là hỗ trợ tiếng Việt thôi, bạn down về nghiêng cứu rồi post lên cho anh em thưởng thức nhé! ;)

Kojiro

Super V.I.P
Anh em chú lọc font mình thích ra, đừng đưa 1 lô 1 lốc rồi đo85i hoài ko thấy ai làm rồi lên tiếng nhé!

A e cũng phải xếp hàng từ từ thôi vì tác giả cũng bận lắm, ko rảnh thỏa mãn cho anh em ngay được đâu.

maddot

Well-Known Member
E rất kết quả font này nhưng mà nó lại không hiển thị đc tiếng việt.Bác giúp e đc không?

Của bạn đây. Nhớ bấm F2 để bỏ cái đuôi .7z nha bạn

Chỉnh sửa cuối:

maddot

Well-Known Member
cái font này không co TV bác chuyển về nha

@sonhoangle1987: Của bạn thì đợi nha, mai sẽ có ;).

Đây, mình có một đống font đây nè, toàn là những font đẹp, mà chỉ có một số là hỗ trợ tiếng Việt thôi, bạn down về nghiêng cứu rồi post lên cho anh em thưởng thức nhé! ;)

@heocon27787: Ý mình là ai thích font nào mà không hiển thị được tiếng Việt thì post lên để mình làm hộ, chứ không phải là mình không có mấy font đó :))

Caominh171

Àh cho em hỏi anh add thêm ngôn ngữ vào font đc ko? (như thêm tiếng Trung ấy)

tinh_la_gi

Administrator
Nhớ không lầm đâu đó trên PV có bài hướng dẩn dùng cai FontCreator !!!
Có thể dùng cái này: edit font + tạo mới + thêm code ... nói chung all các thứ liên quan đến font .. :D

Tự làm 1 bộ cá tính cho 1 mình mình dùng thế mới không dụng hàng chứ ?! :D

CongVoi

Super V.I.P
Anh maddot chỉnh cho e Font NÀy hoặc Font Này thành chữ Ông Đồ nhé :D.Đây là 2 font Font Việt Trung đó.Thanks anh trước

maddot

Well-Known Member
sonhoangle1987 nói:
cái font này không co TV bác chuyển về nha
Của bạn đây (down bên dưới).

caominh171 nói:
Àh cho em hỏi anh add thêm ngôn ngữ vào font đc ko? (như thêm tiếng Trung ấy)
tinh_la_gi nói:
Nhớ không lầm đâu đó trên PV có bài hướng dẩn dùng cai FontCreator !!!
Có thể dùng cái này: edit font + tạo mới + thêm code ... nói chung all các thứ liên quan đến font .. :D
[/B]Tự làm 1 bộ cá tính cho 1 mình mình dùng thế mới không dụng hàng chứ ?! :D
[/B]
Có thể được nhưng mình không có hoa tay đâu :))
Anh maddot chỉnh cho e Font NÀy hoặc Font Này thành chữ Ông Đồ nhé :D.Đây là 2 font Font Việt Trung đó.Thanks anh trước
Bạn chờ nha, hơi lâu đó :))

leminh1988

font ông đồ sau khi anh maddot sửa nó bị thiếu mất chút ít ở phía dưới chữ g
cài này là em test trên máy tính ko phải trên điện thoại