• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod installserver mới của Vova (Cực đặc biệt)

alaviss

1. Hack (Cái nào cũng vậy)
2. Cho các anh em tha hồ upgrade mọi thứ đã cook trong ROM (Xóa kiểm tra phần mềm đã được cook trong ROM)
Cách dùng: Cho vào rofs2 hoặc cho vào C:\sys\bin
Nếu cho vào C:\sys\bin thì khởi động lại máy

Video: [video=youtube_share;DIvnX3THX-c]http://youtu.be/DIvnX3THX-c[/video]

Download: vì mình tôn trọng tác giả nên sẽ post link tới forum của tác giả. Anh em muốn down thì đăng kí ở forum tác giả nhé
http://allsmart.freeforums.org/installserver-mod-hack-remove-check-for-built-in-package-t200.html

Ax. E post nhầm khu vực rồi. Post xong mới nhớ ra là mình chọn nhầm Khu Frimware

Chỉnh sửa cuối:

mrminh2911

Mờ quá chả nhìn thấy gì bạn ah, hay tại mắt mình cận, mà lúc này ko đeo kính :-?

Ntv_79

Cái này mình đã test nhưng không thấy tác dụng gì, vẫn không cài được quickOffice và vẫn báo Ứng dụng đã có sẵn. Anh em khác test thêm.

SunshineVietNam

Khi cho vào c/sys/bin thì ko có tác dụng, nhưng mà cho vào rofs2 repack lại mới được :)
Tớ đã test thành công trên CFW C6 cho 5530.

boy_online01

có cần t pm riêng link ko ^^, cũng mới post cái này hôm trước nên vẫn còn link, mà sang bên dm down cũng dc, vova post bên ấy mà ^__^

À mình tìm thấy rồi. Từ cái vụ fake OC nên ghét đăng ký vào 4rum ý quá, chứ bình thường là lập nick mới rồi :D

Các bác ko muốn flash lại thì thử cách này xem:
B1. Chép cái installServer.exe trên #1 vào C:\sys\bin
B2. Bỏ cái patch này vào Patches. Vào RP bật patch ý lên.
Em mới test thử cách này. Cài đc cái Base của QuickOffice, nhưng đến lúc cài QuickOffice thì gần cài xong nó báo Ko thể cài đặt :|

Chỉnh sửa cuối:

viettin76

Member
installserver.exe thông thường là đi theo version của máy, mấy anh thử giải nén con trâu vàng mà hack được cho máy anh lấy installserver.exe trong con trâu vàng đó chép vào sys/bin thử xem sao

simhoang

lạ quá!
nhìn video thì nghĩa là thay đổi được những cái có trong rom ah?
vậy khác gì bộ nhớ thông thường nữa nhỉ?

noknowanyone

Nguyên văn là "Remove check for built-in packages" tức là chỉ bỏ kiểm tra built-in packages (thay = Unable to install/Không thể cài đặt) chứ ko phải là cài đặt được app đã có trong rom đâu :)).
Theo 1 số bác giải vây cho tg thì dùng được cho OFW, em chưa thử bác nào thử lại với OFW xem.
lạ quá!
nhìn video thì nghĩa là thay đổi được những cái có trong rom ah?
vậy khác gì bộ nhớ thông thường nữa nhỉ?
Theo như video (rất rất mờ :))) thì cài vào C: đó, đổi tên installserver.ex cũng trong C chứ đâu ảnh hưởng gì đến ROM :|.

Chỉnh sửa cuối:

SunshineVietNam

Nguyên văn là "Remove check for built-in packages" tức là chỉ bỏ kiểm tra built-in packages (thay = Unable to install/Không thể cài đặt) chứ ko phải là cài đặt được app đã có trong rom đâu :)).
Theo 1 số bác giải vây cho tg thì dùng được cho OFW, em chưa thử bác nào thử lại với OFW xem.

Remove nhưng mà cài được đấy, đã test ok trên CFW C6 ;)