• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod khắc phục Camera: Already in use đã khắc phục cho Tiếng Việt

heonho2301

đây là mod mình đã khắc phục lỗi camera hiện đang sử dụng cho ngôn ngữ EN & VN lun khắc phục 100% hok xảy ra lại nữa (cho 5800 nha)
Giải nén để vào rofs2 rồi gói lại vào tận hưởng thành quả :D
P/s: mình đã dựa vào bản khắc phục phím cảm ứng của pác vutaitk fix hết roài đó

Chỉnh sửa cuối:

luv_mit

Member
ủa, em tưởng cái này bác ngocha post fix lỗi hết rùi mà @@, mà đang dùng 5233 cũng fix rùi mà, có lỗi gì liên quan đến flash đâu?

chjpkute

đuôi 7z gjaj nén thế nào bạn. Xóa đuôi 7z thì kô có đuôi nào thì giải nén bằng niềm tin àk

NguyenDuyThanh

ủa, em tưởng cái này bác ngocha post fix lỗi hết rùi mà @@, mà đang dùng 5233 cũng fix rùi mà, có lỗi gì liên quan đến flash đâu?

Nghĩa là cần 1 file nhdcamsettings.rxx tự động tắt flash và ko bị lỗi "Camera hiện đang dùng" đó.
Mod trên của chủ topic chỉ là mod tắt lỗi "Camera hiện đang dùng" nên ko dùng cho 523x đc.
Ai rành file ngôn ngữ tích hợp 1 file nhdcamsettings cho 523x: tự động tắt flash, chuyển nút flash thành nút video và fix lỗi "Camera hiện đang dùng" đc nhỉ.

bad204

Member
cái này xài cho 5k8 vẫn bị lỗi chụp hình bằng cảm ứng. bác Hòa post cái này mà

heonho2301

Mà đối với mình,chụp hình bằng phím cứng cũng hok có gì khó khăn hết, nên chụp trên màn hình ko có thì vẫn dùng bt thuj

heonho2301

đang khắc phục nà mà hok pik do file text trong private hay là trong cái file cameraapp nữa T.T

ngviethoa

Nghĩa là cần 1 file nhdcamsettings.rxx tự động tắt flash và ko bị lỗi "Camera hiện đang dùng" đó.
Mod trên của chủ topic chỉ là mod tắt lỗi "Camera hiện đang dùng" nên ko dùng cho 523x đc.
Ai rành file ngôn ngữ tích hợp 1 file nhdcamsettings cho 523x: tự động tắt flash, chuyển nút flash thành nút video và fix lỗi "Camera hiện đang dùng" đc nhỉ.

haha.mình làm dc rồi,
để test rùi báo cho anh m

vutaikt

Fix dc cho 5800 chưa heonho
mình sắp về wê ăn tết rồi. Và sắp thay máy lun.

heonho2301

cái này mình fix đc ùi ,mà chỉ chụp dc = fím cứng àk, chứ chụp bằng touch tạm thời mình chưa khắc phục dc

vutaikt

Tình hình ở pnht bạn rayul đã làm dc cho vietnam ruii do.
Bạn vào tham khảo nhé.