• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD mới cho P990i và các ứng dụng bởi Mr_L_G (02/09/09)

Caohieu88

Một vài tiện ích MOD mới cho P990i và các ứng dụng bởi Mr_L_G

Chú ý:
- Các bản mod dành cho ngôn ngữ tiếng anh!
- Các bản mod file cơ bản ( chương trình mặc định ) này chỉ sử dụng cho P990i, không dùng cho các dòng khác.
- Các bản mod file ứng dụng chung UIQ có thể dùng chung cho các dòng khác P9, tuy nhiên có thể sẽ không có tác dụng. Vì vậy muốn thử cần backup lại file Rsc và mbm tương đương
- Các file mod cơ bản đều chép vào C\Resource\Apps, các file mod chương trình ứng dụng copy vào X\Resource\Apps ( X là ổ cài )

1. MOD Exit và Button cho Calculator

Chỉnh sửa cuối:

hoanganht

Tuyệt quá.Buttons đẹp quá mình đang bận rộn với vụ làm laptop thành máy phát wifi.Cả máy bàn cũng phát wifi đc.Sắp xong.Ko biết diễn đàn có chưa mình poss cho mọi người xem thủ.Tí thử cái này mới đc.Nhìn đẹp thât khai truơng cái .Thank caohieu nha !

Caohieu88

Tuyệt quá.Buttons đẹp quá mình đang bận rộn với vụ làm laptop thành máy phát wifi.Cả máy bàn cũng phát wifi đc.Sắp xong.Ko biết diễn đàn có chưa mình poss cho mọi người xem thủ.Tí thử cái này mới đc.Nhìn đẹp thât khai truơng cái .Thank caohieu nha !

Theo mình nhớ thì chưa có đâu, bạn cứ làm bài Review hoành tráng cho anh em nhé ;) =D> ;) =D>

decon

Lâu rùi mới thấy mod hổ trợ P990i,nhìn đẹp quá.thanks Hiếu nhiều.!!!!!

zzromanzz

Cái này hình như dễ mà bạn chỉ cần vào phần card mạng chọn 1 lúc 2 card lan và card wifi rồi chọn map network bridge. Xong rồi tạo 1 mạng ad hoc rồi dùng đt hay 1 máy khác có wifi connect vào là đc sẽ share đc internet. Bạn nào cần tìm hiểu kĩ thì có gì pm mình qua "yaheo" thai_Duy2601 nha.

Chỉnh sửa cuối:

khoa123

Posted via Mobile Deviceanh 29t fiền a chỉ e cách cài cấu hình wifi kĩ kĩ 1 tí nhá,mà a mod exit cái pic garrely với danh bạ nửa nhá,khi nào e lên net e thanks sau,hihi

Caohieu88

Agenda (Calendar) Buttons Mod

Bộ mod mới nhất cho P9 với các "nút" trong lịch. Riêng nút Exit chỉ xuất hiện trong "Week & Month's View", còn với Day's View thì chưa có.
Hướng dẫn: Các bạn giải nén và copy 2 files vào C\Resource\Apps. Bản dành cho tiếng anh!

shinnichikudo

caohieu88 chừng nào rảnh làm cho p1i với nhìn đẹp quá hoặc hướng dẫn mình làm cũng được