• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Opera mặc định của phone để mở được các trang Web năng

at007

Mod Opera mặc định của phone để mở được các trang Web nặng

Cái này anh em nào dùng phone lâu rồi chắc biết,nay mình giới thiệu lại cho những bạn đi sau ,thông thường nếu load một trang Web nặng đôi lúc cũng bị đứng,hoặc chạy ko mượt,với mod này thì bạn yên tâm ko lo về vấn đề đó nữa vì nó có thể load được trang web tới 7M;;)
EX: lấy về chép file opera.ini vào c:/system/data/opera/

Chỉnh sửa cuối:

calvinklein87

thank thu xem nào thấy can thiệp vào hệ thống không biết có sao không nhỉ???? có làm hỏng máy tuổi thọ cù má không đây?

at007

Có ai liều mình dùng thử chưa?
xin cho ý kiến đi

thank thu xem nào thấy can thiệp vào hệ thống không biết có sao không nhỉ???? có làm hỏng máy tuổi thọ cù má không đây?

dạ thưa 2 bác em mod cái này gần 1 năm rồi ạ:)),yên tâm mà dùng đi 7M còn ít đó có bạn đẫy 14M nữa cơ,cái này chỉ làm tốn bộ nhớ của ổ C thôi ;)

Son_Do

Well-Known Member
Cái này đẩy lên 14000 khi xem phim trên PDA.VN chạy mượt luôn.

rockmeout

Cái này đẩy lên 14000 khi xem phim trên PDA.VN chạy mượt luôn.

Mình vào pda.vn mà khi máy tự bật video viewer lên thì bị báo lỗi "There have been problem trying to open the file. Do you want to try again?" Mình ấn vào Yes nhưng vãn cứ báo lỗi này liên tục.
Còn phải chỉnh cái gì nữa để xem được nhỉ?
Cho mình hỏi luôn, định dạng video trên pda.vn là gì nhỉ, có lẽ Video Viewer xung đột với Core Player chăng???

(Mình dùng wifi ở nhà, loại trừ khả năng sóng wifi yếu)

671988

[Disk Cache]
Size=7096

bạn ui thông số này trong file opera.ini mình có thể tinh chỉnh thêm ko???
và khi lướt web xong thig nó tự xóa trong bộ nhớ ko?hay phải vào đâu xóa??

Son_Do

Well-Known Member
Trước nay mình thấy là chỉ có FPT mới coi được trên PDA.vn nhưng dạo này sao mà coi TV bị báo lỗi kết nối, chỉ xem Phim được thôi. Trường hợp của bạn bị lỗi có thể là do trang PDA bị lỗi lúc đo thôi chứ nó chẳng đụng gì với Coreplayer đâu vì mình vẫn dùng tốt.

Son_Do

Well-Known Member
[Disk Cache]
Size=7096

bạn ui thông số này trong file opera.ini mình có thể tinh chỉnh thêm ko???
và khi lướt web xong thig nó tự xóa trong bộ nhớ ko?hay phải vào đâu xóa??

Thông số này bạn có thể chỉnh thêm, ví dụ mình để là 14096. Khi lướt web xong thì bạn phải tự xóa những cái này để giải phóng dung lượng cho ổ C. Bạn vào Setting sẽ thấy có chỗ xóa cookie và history cũng như các địa chỉ mà mình vừa truy cập.

rockmeout

Trước nay mình thấy là chỉ có FPT mới coi được trên PDA.vn nhưng dạo này sao mà coi TV bị báo lỗi kết nối, chỉ xem Phim được thôi. Trường hợp của bạn bị lỗi có thể là do trang PDA bị lỗi lúc đo thôi chứ nó chẳng đụng gì với Coreplayer đâu vì mình vẫn dùng tốt.

Ừ, mình tưởng là máy bạn xem được cả TV nên hỏi vậy. Vừa thử phim xong, công nhận, xem mượt thật=D>
Thanks bạn đã chỉ dẫn:D

at007

chính xác,là ko xem TV được nếu không pahir là khách hàng của FPT,chỉ xem phim lẻ được thui^^

vnyelsea

Cái này anh em nào dùng phone lâu rồi chắc biết,nay mình giới thiệu lại cho những bạn đi sau ,thông thường nếu load một trang Web nặng đôi lúc cũng bị đứng,hoặc chạy ko mượt,với mod này thì bạn yên tâm ko lo về vấn đề đó nữa vì nó có thể load được trang web tới 7M;;)
EX: lấy về chép file opera.ini vào c:/system/data/opera/

Bro chỉ giáo mình một chút. Mình dùng file opera.ini này thì không truy cập được vào NET ở các điểm truy cập công cộng nữa, ví dụ như NOKIA OVI WIFE ZONE. Mình hay truy cập ở một quán cafe quen thuộc. Hôm nay cũng vậy. Và nhận được thông báo "Your browser has not support JavaScripts or JavaScripts has been disabled".
Sáng mình nghĩ có thể do mạng ở đây bị lỗi vì không mấy để ý dòng chữ này. Nhưng tối kiểm tra kỹ thì... Mình đã vào Setting kiểm tra rất kỹ nhưng không có chỗ nào để Enable hay Disable JavaScripts cả.
Vì trong máy vẫn có file backup của opera.ini nên mình thử copy lại và ...lại truy cập bình thường. Vậy là sao???
Nhưng mình truy cập NET ở nhà thì bình thường, nghĩa là không phải ở điểm truy cập công cộng, FPT Telecom hay NOKIA OVI...
Mong được chỉ giáo!!!
Cảm ơn bro trước.

Son_Do

Well-Known Member
Mình nghĩ là thay đổi độ lớn của cache thì đâu có ảnh hưởng gì, cái này giúp máy chạy nhanh nhưng tốn đĩa. Mình chưa thử truy cập internet công cộng từ khi mod cái này, ngày mai sẽ thử xem sao. Bạn có thể gửi cho mình xin lại file gốc opera.ini được không? mình lại không lưu lại, mình muốn kiểm tra lại xem có gì khác so với file mình đang dùng không. Cám ơn bạn.

vnyelsea

Mình nghĩ là thay đổi độ lớn của cache thì đâu có ảnh hưởng gì, cái này giúp máy chạy nhanh nhưng tốn đĩa. Mình chưa thử truy cập internet công cộng từ khi mod cái này, ngày mai sẽ thử xem sao. Bạn có thể gửi cho mình xin lại file gốc opera.ini được không? mình lại không lưu lại, mình muốn kiểm tra lại xem có gì khác so với file mình đang dùng không. Cám ơn bạn.

Cảm ơn bạn trước.
File bạn cần đây:
View attachment 92773

p.s. Truy cập tại điểm truy cập công cộng thường bị yêu cầu nhập user namepass. Thông thường user name và pass tự động được nhập, mình chỉ cần chọt đăng nhập trong lần khởi động trình duyệt (lần đầu tiên). Cũng có khi mình phải tự nhập (hiếm khi). Nếu là FPT Telecom thì user name fpt, còn passtelecom. Nếu là NOKIA OVI WIFI ZONE thì user namepass tương ứng là nokiaovi.
Trong ngày hôm nay mình truy cập đều phải tự nhập user name và pass. Nhưng khi đã có dòng thông báo "... JavaScripts disabled..." thì tất cả các nút chẳng hạn như ĐĂNG NHẬP bị vô hiệu (mặc dù vẫn nhập được user name và pass), có chọt vào cung không có phản ứng.
Sau khi thay lại file cũ mình truy cập thì user name và pas lại tự động nhập và chỉ cần chọt vào ĐĂNG NHẬP.
Trước và sau khi đổi file mình không làm bất kỳ một thao tác thừa nào khác...

Chỉnh sửa cuối: