• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD pm KPD 2.3 cho p990i khi đóng nắp

huynhminhhung

xin các cao thủ MOD cho phần mềm KPD 2.3 . p990i khi đóng nắp vẫn kích hoạt được (pm hiển thị số,tên,địa chỉ thuê bao của điện thoại cố định khi gọi đến í mà) cho mình xin , cái này hay và tiện dụng lắm .THANK

hunter7890

THÔNG TIN TÍNH NĂNG KPD 2.3

Phần mềm tra cứu danh bạ cố định VNPT (KPD) vừa được nâng cấp phiên bản 2.3 với sự bổ sung một số tính năng mới. Từ phiên bản 2.2, quyền sở hữu KPD thuộc về Mobisoft.vn. Nhóm Mobisoft tiếp tục phát triển các phiên bản sau của KPD và 1 vài ứng dụng khác (Tử vi, Yahoo chat, Lịch Âm,...)

Dữ liệu được cập nhật đến 12/2007 với tổng thuê bao trong cả nước khoảng 6,5 triệu. Trong đó TPHCM: 1,2 triệu thuê bao, Hà Nội: hơn 700.000 thuê bao, Hải phòng: 210.000 thuê bao,... Dung lượng các tập tin cũng tăng đáng kể: TPHCM: gần 30MB, HN: gần 15MB, Đồng Nai: 5MB, Hải Phòng: 4,6MB,...Tuy nhiên, bạn lưu ý không phải tất cả thuê bao cố định VNPT đăng ký đến 12/2007 đều có trong KPD vì nhiều lý do khác nhau: thuê bao đăng ký không hiển thị, thuê bao chưa được VNPT cập nhật vào dữ liệu, dữ liệu KPD cập nhật bị sót.... Chúng tôi vẫn đang tiếp tục cập nhật các dữ liệu mới.

Tính năng chính của KPD vẫn là tra cứu danh bạ. Bên cạnh đó, tính năng đáng giá là cho phép hiển thị thông tin thuê bao ngay khi có cuộc gọi. Chỉ tiếc là tính năng này không có trên các dòng điện thoai Nokia S80, S90. Cho đến phiên bản 2.2, KPD có các tính năng: Xem lại các số đã tra; Thêm vào danh bạ số vừa tra; Cho phép thêm dữ liệu theo ý người dùng (tuy nhiên tính năng này còn nhiều hạn chế),...

Tính năng mới của KPD

* Cho phép đăng ký bằng SMS (gửi 5 tin, mỗi tin 15.000đ)
* Cho phép lấy lại mã đăng ký bằng SMS (tốn 1 tin nhắn 500đ)
* Cho phép nhập dữ liệu riêng, nhập ngay trong KPD
* Phiên bản dành cho UIQ 2.0 đã có thể hiện thị thông tin khi có cuộc gọi

Phiên bản 2.3 vừa bổ sung thêm một số tính năng: Cho phép đăng ký KPD qua SMS; Cho phép lấy lại mã đăng ký bằng SMS; Cho phép người dùng thêm dữ liệu trực tiếp trong KPD. Trên S60 v2.0 và UIQ 2.0, nhấn phím C để hiện thông tin người đang gọi. Trên S60 3rd và UIQ 3, nhấn *, # hoặc tùy chọn hiển thị ngay không phải nhấn phím.

KPD 2.3 hỗ trợ hầu hết các dòng điện thoại chạy Symbian. KPD 2.3 là phiên bản KPD cuối cùng cho Symbian OS 6.x. Với N9300, N9500, N7710, rất tiếc chúng tôi không phát triển KPD nữa vì không còn bộ công cụ và thư viện phù hợp

Trích từ http://www.kpdonline.com/ <=== mời anh em vào đây tham khảo nha

huynhminhhung

mình có cái này lâu rồi bạn ạ . Mình chĩ muốn MOD cho máy p990i khi đóng nắp vẫn xài được nó mà , chắc là khó quá các pro bó tay hết rồi ?

Son_Do

Well-Known Member
Cái này khi đóng nắp làm sao mà dùng được? bản thân khi mở nắp cũng phải dùng tay kéo màn hình call xuống mới thấy được thông tin cho nên mod như bạn nói là không thể có.

huynhminhhung

Cái này khi đóng nắp làm sao mà dùng được? bản thân khi mở nắp cũng phải dùng tay kéo màn hình call xuống mới thấy được thông tin cho nên mod như bạn nói là không thể có.

cảm ơn bạn đã quan tâm , nhưng mình dùng chương trình GDesk kích hoạt nó lên khi đóng nắp được ,mỗi khi có cuộc gọi đến nó vẫn hiện lên đầy đủ , kết thúc cuộc gọi muốn xem lại ấn và giữ phím * là nó hiện thông tin ngay , mình thấy dùng chương trình này cho p990i khi đóng nắp tiện hơn là mở nắp. chắc bạn ít quan tâm đến nó thôi . bạn thử đi . lưu ý bạn dùng GDesk đưa ra ngoài màn hình khi đóng nắp và kích hoạt nó xong bạn lấy máy cố định gọi vào lần thứ nhất nó chưa hiện đâu nó chỉ hiện lần gọi thứ 2 vế sau có đầy đủ . Nếu bạn dùng chương trình Swlss Mgrpro để kích hoạt cũng ko được nó đòi phải mở nắp . THANK

Son_Do

Well-Known Member
cảm ơn bạn đã quan tâm , nhưng mình dùng chương trình GDesk kích hoạt nó lên khi đóng nắp được ,mỗi khi có cuộc gọi đến nó vẫn hiện lên đầy đủ , kết thúc cuộc gọi muốn xem lại ấn và giữ phím * là nó hiện thông tin ngay , mình thấy dùng chương trình này cho p990i khi đóng nắp tiện hơn là mở nắp. chắc bạn ít quan tâm đến nó thôi . bạn thử đi . lưu ý bạn dùng GDesk đưa ra ngoài màn hình khi đóng nắp và kích hoạt nó xong bạn lấy máy cố định gọi vào lần thứ nhất nó chưa hiện đâu nó chỉ hiện lần gọi thứ 2 vế sau có đầy đủ . Nếu bạn dùng chương trình Swlss Mgrpro để kích hoạt cũng ko được nó đòi phải mở nắp . THANK

Bạn dùng thử nhé, không biết mình làm có đúng theo ý bạn không. Từ bây giờ bạn có thể kích hoạt KPD khi đóng flip mà không cần tới Gdeck nữa. Bạn chép file vào thư mục tương ứng nhé. Mình đã thử, chạy rất tốt.

kingofsea

bạn Son_Do có thể làm đc chương trình DivXPlayer0.90 mà khi đóng filp mà vẫn kích hoạt nó đc ko.nếu đc bạn làm hộ mình với thank...

huynhminhhung

Bạn dùng thử nhé, không biết mình làm có đúng theo ý bạn không. Từ bây giờ bạn có thể kích hoạt KPD khi đóng flip mà không cần tới Gdeck nữa. Bạn chép file vào thư mục tương ứng nhé. Mình đã thử, chạy rất tốt.[/QUOTE
bạn rất là giỏi , hay lắm ,bạn đã hiểu đúng ý mình . THANK

huynhminhhung

bác SON_DO ơi có lỗi rồi ! mình chép vào thấy rất hài lòng như ý mình muốn . nhưng khi khởi động lại , máy bị khởi động liên tục đến 3 lần rồi mới được . bác xem chỉnh lại chút nhen . cảm ơn

Son_Do

Well-Known Member
bác SON_DO ơi có lỗi rồi ! mình chép vào thấy rất hài lòng như ý mình muốn . nhưng khi khởi động lại , máy bị khởi động liên tục đến 3 lần rồi mới được . bác xem chỉnh lại chút nhen . cảm ơn

Lạ nhỉ, máy của mình hoàn toàn không bị lỗi này, mình đã thử khởi động lại 2 lần, thấy máy chạy rất tốt. Không biết máy của bạn có bị đụng gì không? bạn thử chuyển font sang ổ C xem sao?

huynhminhhung

Lạ nhỉ, máy của mình hoàn toàn không bị lỗi này, mình đã thử khởi động lại 2 lần, thấy máy chạy rất tốt. Không biết máy của bạn có bị đụng gì không? bạn thử chuyển font sang ổ C xem sao?

THANK bạn một phát nữa . mình chuyển font qua C là ok rồi . hay quá