• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[MOD]Thêm 2 shortcuts vào Navibar ngoài Homescreen CFW

Dragon459

Manager
[Mod] Thêm 2 shortcut vào navibar ngoài Homescreen CFW

============================​
Trước hết mình xin nói rằng đây k phải là 1 "mod" hoàn thiện 100% và cũng k hề tốt 100% chính vì thế ai có sở thích vọc vẽo và muốn phát triển hoặc cùng mình xây dựng tiếp thì hãy click phần ẩn hiện để theo dõi tiếp.:-?
Còn nếu k thì vui lòng bấm back quay ra và tiếp tục hài lòng với những gì mình đang có. :-?:mad:)
Ai không cam chịu như mình thì tiếp tục cuộc chiến vì "một S60V5 luôn mới mẻ"=D>=D>
Những gì mình làm ở HS trên chính là kết hợp của các yếu tố sau:
1 / Phần mềm iwindows
2/ Phần mềm tap2menu
3/ Sử dụng kết hợp theme.

Mình hoàn toàn k đụng chạm đến các file hệ thống nên việc thay đổi trở về giao diện ban đầu hoàn toàn rất dễ dàng.
và 1 điều nữa là cfw các bạn đang dùng có ít nhất là mod belle ngoài HS và sử dụng mod căn giữa
Ngoại trừ theme là các bạn tự làm vì mình k biết các bạn dùng theme nào cả,còn lại bộ 2 phần mềm kia mình sẽ up ở link cuối bài
các bước như sau:
-> Cài đặt iwindows - trong này mình đã mod lại để hiện thị hình kính lúp (fake seach) các bạn cài vào là xong. các tùy biến bên trong iwindows các bạn tự vọc. Đây là 1 app khá hay của khựa.
- > Cài đặt tap2menu và set các tọa độ như trog hình.Trong mục ngoại lệ các bạn tích chọn thế nào là tùy ý.

-> Tiếp đến chính là mod ở theme - Ở bước này xin giải thích 1 chút là vì sao phải mod theme : cái này chính là để chỉnh sửa icon hiện thị của tap2menu - bản thân icon "chạm" của tap2menu hiện thị chính là icon của theme đang dùng. Bạn nào chưa hiểu rõ thì cứ làm thử sẽ thấy.
Cách thay theme theo như hình trên . Mình có để sẵn icon như trên hình trong file nén ở dưới rồi.
thank Vip boy_online01 đã giúp đỡ cung cấp thông tin uid=D>

- > Phím chọn phải thì các bạn có thể dùng để set 1 icon khác như icon khóa 1 chạm chẳng hạn. vì menu đã có tap2menu đảm nhiệm vai trò đó rồi

Các bạn sử dụng cả 3 cùng 1 lúc sẽ được HS như trên hình của mình.
Đây mới là ý tưởng ban đầu của 1 mình mình nên k thể tốt được.
Hi vọng nhận được đóng góp từ phía các moder tâm huyết và kinh nghiệm hơn. :D=D>=D>=D>=D>=D>
Link download

Chỉnh sửa cuối:

blackpetal

Chỉ có mod belle căn giữa mới dùng được thôi hả dragon,mod belle ko căn giữa mình set lại toạ độ được ko dragon.đt mình hết pin rồi mà đang ở cty nên ko sạc pin được,mình hỏi trước để có gì tí về làm thử.

Dragon459

Manager
Chỉ có mod belle căn giữa mới dùng được thôi hả dragon,mod belle ko căn giữa mình set lại toạ độ được ko dragon.đt mình hết pin rồi mà đang ở cty nên ko sạc pin được,mình hỏi trước để có gì tí về làm thử.
Set lại tọa độ thì chỉ có thể chỉnh được thằng tap2menu thôi còn thằng iwindows thì hơi khó khăn. vì nếu như chỉnh ra thêm nữa thì nó sẽ đè hoàn toàn phím chọn trái.
Đây chính là điều mình muốn mọi người đóng góp ý kiến

boy_online01

Sao bác ko dùng pm Widgetizer mà phải làm thế này :-?

Mà thực ra em thấy nếu ko dùng mod căn giữa thì sẽ đẹp hơn rất nhiều, nhìn hình của bác em thấy nó bị lệch vì ko chia đều.
Còn đây là hình ảnh trên Belle nếu ko dùng mod căn giữa, trông đẹp hơn nhiều:

Dragon459

Manager
Trả lời câu hỏi của boy như sau: dùng Widgetizer thì khi xoay ngang máy sẽ bị lệch khỏi navibar - hay nói chung là k đồng nhất giữa ngang và dọc. Còn theo cách này thì ngang hay dọc nó đều nằm ở navibar cả. :D

ý tưởng như trên hình mình cũng đã nghĩ tới. tuy nhiên vì vấn đề lại nằm ở thằng iwindows đó. cái shortcut "kính lúp" ở trên thực tế là 1 file ảnh png mà nếu ai từng dùng qua rồi sẽ biết.nếu như đẩy nó ra giữa phím tùy chọn trái và phím call thì xem như phím trái hoàn toàn bj vô hiệu
- vấn đề k chia đều thì mình đang nghĩ ra 1cách nhưng sẽ động chạm tới file hệ thống.
Đầu tiên phải nhờ bác NTV xử lí lại cái phím chọn trái .VÌ đang sử dụng mod căn giữa nên nếu như thêm kí tự trống (= dấu cách) vào phía trước của nó thì thằng này sẽ tự động lùi vào giữa.
Ngược lại với phím chọn phải. ta thêm kí tự trống vào phía sau tên ứng dụng hiện thị trong phím chọn trái để đẩy nó về phía trước.

Chỉnh sửa cuối:

thanh1990t

cậu rồng cho tớ link theme trên hình đó đi, hôm nọ lỡ tay xoá mất , hồi tìm ko ra . Thank

Delzie

Kết mỗi câu "tiếp tục cuộc chiến vì "một S60V5 luôn mới mẻ" Tuyệt vời! =D>

quyvuong888

ai có mod belle mà danh bạ và icon k???? mình để phím chọn phải là danh bạ nhưng k có icon belle....đành để là menu mý co icon belle

anhtin10

Mà thực ra em thấy nếu ko dùng mod căn giữa thì sẽ đẹp hơn rất nhiều, nhìn hình của bác em thấy nó bị lệch vì ko chia đều.
Còn đây là hình ảnh trên Belle nếu ko dùng mod căn giữa, trông đẹp hơn nhiều:
cho mình hỏi là bạn dùng cái widgetizer như thế nào mà nó nằm ở dưới thanh bar chia đều ô vậy

WolfnMoon

Chủ top ơi! có thể cho mình cái dao diện hay cái giả lập gì mà bạn đang xài đấy ko? nhìn cái đồng hồ dẹp quá @.@