• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD- Thêm 3 shortcut ứng dụng ngoài hs C6/N97 ko cần FLASH!!!

Ntv_79

1. Thêm 3 shortcut ngoài màn hình chính thành 5 shortcut thì nhiều bản CFW đã làm rồi nhưng chưa phải ai cũng biết:

- Cho những bạn Cook: Down file 5 shortcut về giải nén rồi copy vào: rofs2/private/200159c0/install

- Còn những bạn không thích flash thì có thể làm theo cách sau: (máy đã hack!)
Down file về giải nén rồi copy vào: C:/private/200159c0/themes/536999050/270513751/

Khởi động lại máy và chọn full ứng dụng ngoài màn hình thôi!

2. Mod 9 folder ứng dụng tuyệt đẹp thay đổi theo theme
- Down file private về giải nén copy vào C:\ thoát menu vào lại vài lần khoặc khởi động lại máy và thưởng thức!

attachment.php

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

Em xem qua thì thấy tệp bác đính kèm chưa có ngôn ngữ tiếng việt nên up luôn ở đây 3 shorcut đã có tiếng việt :)

Ntv_79

Thêm Mod 9 folder trong menu thay đổi theo theme cũng không cần flash

joeD

có thể làm mất đồng hồ profile ngoài HS ko mấy Pro

TungBach

bác NTV lại nổ bài rùi :p, toàn những thứ kô phải jaf, thế này anh em lại đỡ phải hại máy test rùi, bác nhỉ ;;);;)

bạn sang bên đây dow về rồi copy vào C, khởi động lại là oke, cũng kô phải jaf nhé. Thân !
Ở mục "tắt đồng hồ và profile khi để ẩn màn hình" ấy nhé !

Ntv_79

bác NTV lại nổ bài rùi :p, toàn những thứ kô phải jaf, thế này anh em lại đỡ phải hại máy test rùi, bác nhỉ ;;);;)

Thỉ phải chiều khách để cho thử thoải mái đi đã. Khi nào kết rồi thì lại dụ cook vào rom chứ!:D>:)

Ntv_79

Thêm file .sis, chỉ việc cài đặt, khởi động lại máy và cho ra hs thôi!

attachment.php

dtphong1978

bạn sang bên đây dow về rồi copy vào C, khởi động lại là oke, cũng kô phải jaf nhé. Thân !
Ở mục "tắt đồng hồ và profile khi để ẩn màn hình" ấy nhé ![/QUOTE]

Copy vào c rồi nhưng khởi động lại vẩn kô mất đông hồ,bạn chỉ giúp

vantrong83

Chủ thớt ơi. Cho mình hỏi với. Mình muốn add thêm 1 cái shotcut ứng dụng nữa.
Bạn có cho mình với

vuongngocdoan

Thêm file .sis, chỉ việc cài đặt, khởi động lại máy và cho ra hs thôi!

attachment.php

Cho em hỏi cách tạo file .SIS kiểu này với, bác viết hướng dẫn đi, em làm theo với, tạo thế này cài đặt em thấy tiện hơn

Ntv_79

Cho em hỏi cách tạo file .SIS kiểu này với, bác viết hướng dẫn đi, em làm theo với, tạo thế này cài đặt em thấy tiện hơn

Dùng siscontents và add các file, folder theo đúng đường dẫn như copy thủ công rồi đóng gói lại là có file sis thôi!

hoangphonghd

Dùng bản mod belle cho N97 mn của mình thấy thế nào bạn
Chỉ cần edit sơ qua là ngon lành
Mình ko dùng V5 nữa lên làm sơ sài :D