• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Xplore 1.22 với New beauty skin & big font

Caohieu88

Từ trước tới nay X-Plore luôn có chỗ đứng trong các phần mềm quản lý hệ thống của UIQ 3.0 với các chức năng mạnh như Hex views, chỉnh sửa bằng Hex, hay đặc biệt khả năng Copy file tốc độ cao hơn SwissMp. Nhưng có một điểm là SKin của nó thường nghèo nàn và chữ quá nhỏ. Bản Mod này sẽ giúp bạn khắc phục tình trạng đó với Skin đẹp và Font chữ to ( có thể chỉnh to nhỏ tùy ý). Bản Mod được đóng gói file SIS, chỉ sau khi cài bản 1.22 full trước đó thì mới Upgrade bằng bản Mod file SIS này thôi bạn nhé! Nhân tiện gửi luôn các bạn cả 2 bản luôn, những ai chưa có thì nhớ Dowload và cài trước khi cài bản MOD Upgrade nhé!
PS: Sau khi cài xong các bạn có thể bấm phím tắt số 0 để chỉnh ngôn ngữ English, vì bản gốc là T Nga. Bạn nào ko dùng được phím tắt thì tự dò theo tiếng Nga để vào set Language : Vào Menu\Tools\Configuration\Language.
Font chữ to nhỏ cũng chỉnh ở Menu\Tools\Configuration luôn.
Chúc các bạn thành công.

###: Một số bạn có thể thấy chữ to quá mức cần thiết nhưng mình có thể hoàn toàn tự chỉnh được!!!

Chỉnh sửa cuối:

671988

toàn tiếng nga ko bạn ui!!!!có thể nói cụ thể vào mục nào để chỉnh tiếng anh ko ah!!!!!!!!!

Caohieu88

Bác nào dùng P990i thì sử dụng khi Flip Close, vào chạy chương trình X-Plore, ấn phím tắt số 0, ấn phím XUỐNG 6 lần để đến mục Languagechọn English là xong. Đây kà cách giải thích dễ hiểu nhất mà mình có thể nói..hic hic

671988

mình chuyển ngôn ngữ được rùi nhưng ko bít điều cái gì để unlock đây ah!!!!thanks bạn nhìug

Caohieu88

Bản của bạn đòi đăng ký ah, mình cài nó ko hỏi gì luôn ^ ^. Nếu vậy thì tải cái này về nhé, cỗ máy thần kỳ cho chuyện đăng ký: