• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mời dùng thử bản Radio mới rất tốt cho Atom!!!

minhthi

The Radio edition is download from HP (Not O2)government official. The government announces date is December 4 , 2007. The Atom/Exec radio document can be renewed directly since Afeng has modified it.To share with you here.
Notes:
1.This radio is only suitbile for Atom\Atom Exec\hp68xx series.
2.How to upgrade: USE IT ON YOUR OWN RISK! Download this document and replaced original edition.Run Device Software Update Utility.exe and renew all and wait until finished...

Bản radio này của con HP 68xx.nhưng dùng rất tốt cho Atom.
Atom của mình mạng vina chập chờn-đã up đủ các bản radio trước nhưng vẫn lỗi nhưng sau khi up bản Radio này thì quá ok luôn.dùng cả tháng nay rất tốt
cách up:
còn cái này bạn chỉ cần giải nén ra thấy 2 file
- nova_pda_033105.mot
- vl1d_pda_Ver.mot (Radio file)
copy 2 file đó vào thư mục C:\WINDOWs\TEMP( chứa file ROM chuẩn bị up-để thay thế cho RADIO cũ
sau đó UP ROM với tùy chọn ALL nhé

links đã sửahttp://www.mediafire.com/?qwoytbygtnc

bản Radio này dành cho ai không hài lòng về Radio gốc của Atom
sau khi up system info: HPRW 6815 và ngày sx của nó là 24 tháng 5 2OO7 thì phải
rất nhiều người up bản này điều nhận xét là rất tốt

Chỉnh sửa cuối:

Mr_DHL

Up xong thì con Atom dung lượng máy và ram còn bao nhiêu vậy bác?

lamhungmobile

mình đang dùng bản rom Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822 thì phải làm như nào để dùng bản radio này .bạn có thể hướng dẫn tường tận mình không ,con này của mình đang chạy bình thường vào Sytem Information lại báo :

sytem Information

Hardware
Data Bus:32bit
Flash Size:128mb
Ram Size :64mb
Identity
Imei:Not Ready
Model:XDA ATOM
Platform:pocKetPC
Version
ExtROM:EX0023
Hardware:C1
Radio:Not Ready
ROM:20060426B1WWE

Thế là cột sóng lên dấu"x" .không gọi dc nữa .khi up radio của bạn vào thì có dc không .thanks you
bác nào có bản xuất xưởng đầu tiên khi mua máy new thì up giúp em với .

minhthi

mình đang dùng bản rom Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822 thì phải làm như nào để dùng bản radio này .bạn có thể hướng dẫn tường tận mình không ,con này của mình đang chạy bình thường vào Sytem Information lại báo :

sytem Information

Hardware
Data Bus:32bit
Flash Size:128mb
Ram Size :64mb
Identity
Imei:Not Ready
Model:XDA ATOM
Platform:pocKetPC
Version
ExtROM:EX0023
Hardware:C1
Radio:Not Ready
ROM:20060426B1WWE

Thế là cột sóng lên dấu"x" .không gọi dc nữa .khi up radio của bạn vào thì có dc không .thanks you
bác nào có bản xuất xưởng đầu tiên khi mua máy new thì up giúp em với .
RADIO của bản ROM bạn đang dùng là RAdio gốc của ATOM
bạn up ROM thiếu mất Radio hoặc là Radio của bạn hư mất rồi
bản RADIO này của con HP 6815-cùng dòng của ATOM nhưng lại update mới hơn nên sóng cực tốt.vina mobi lúc nào cũng đầy,nhiều người dùng thấy tốt hơn hẳn bản Radio gốc của ATOM đây bạn
cách up
UP ROM thì tìm hiểu topic của ANH sơn nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33301
- nova_pda_033105.mot
copy 2 file đó vào thư mục C:\WINDOWs\TEMP( chứa file ROM chuẩn bị up-để thay thế cho RADIO cũ

Chỉnh sửa cuối:

minhthi

Up xong thì con Atom dung lượng máy và ram còn bao nhiêu vậy bác?

RADIO thì nói chung giống như phần driver cho bộ phận sóng hoạt động vậy
chẳng liên quan gì đến RAM hết
còn bạn muốn ROM nhẹ,nhanh,ít tốn pin thì mình thấy ROM WM 6.1 của CEEZ là ok nhất
mình up xong RAM free đến 29MB, cài đặt phần mềm tương thích rất tốt
links
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=40476

lamhungmobile

RADIO của bản ROM bạn đang dùng là RAdio gốc của ATOM
bạn up ROM thiếu mất Radio hoặc là Radio của bạn hư mất rồi
bản RADIO này của con HP 6815-cùng dòng của ATOM nhưng lại update mới hơn nên sóng cực tốt.vina mobi lúc nào cũng đầy,nhiều người dùng thấy tốt hơn hẳn bản Radio gốc của ATOM đây bạn
cách up
UP ROM thì tìm hiểu topic của ANH sơn nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33301
- nova_pda_033105.mot

bạn có thể up cho mình nguyên 1 bản có đầy đủ các file radio và bản rom... của bạn đang chạy dc không .để mình thử (tất cả nha bạn ) .mà nếu nó hỏng radio thì phải làm thế nào ???????

minhthi

bạn có thể up cho mình nguyên 1 bản có đầy đủ các file radio và bản rom... của bạn đang chạy dc không .để mình thử (tất cả nha bạn ) .mà nếu nó hỏng radio thì phải làm thế nào ???????

bạn vào đọc cách UP ROM sẽ hiểu những thành phần trong ROM gồm những gì
bạn thích ROM nào cũng được.nhưng theo mình ROM của CEEZ 1413 có trong topic này là ok nhất
bạn tải ROM về
chạy file .exe thì nó sẽ extract những thành phần của ROM vào thư mục C:\WINDOWs\TEMP
sau đó bạn giải nén radio mới này để copy thay vào RADIO cũ trong ROM
tiến hành Up với tùy chon ALL nhé
rất dễ mà bạn

minhthi

up cho ae nào có vấn đề về sóng đối với Radio gốc của Atom thấy.bản Radio này mình dùng cả năm này rồi.rất tốt

minhthi

thử thấy thế nào bạn!!!mình đang dùng nó cho Atom đó.mạng vina chưa bao giờ bi mất sóng

imleeu

uhm. Bản này radio tốt, hồi Khoa_Ha cũng có đưa vào ROM 6.5 rùi đó bạn.

THCN

uhm. Bản này radio tốt, hồi Khoa_Ha cũng có đưa vào ROM 6.5 rùi đó bạn.

Chính xác là đây là radio của KhoaHa đã sử dụng trong các bản ROM 6.5! Vậy thì đâu phải là radio mới!!!! :-?:-?:-?

minhthi

Chính xác là đây là radio của KhoaHa đã sử dụng trong các bản ROM 6.5! Vậy thì đâu phải là radio mới!!!! :-?:-?:-?

RADIO này là radio l của HP 68xx.
còn radio bác Khoa hình như là bản latest của con ATOM EXEC.
Mình đã thử up rồi nhưng vina vân mất sóng.chỉ có bản này là dùng được( có lẽ tại con ATOM của mình nó thế).bạn nào thích thì dùng thôi nha.
ah khi up xong thì vào info xem tên của RADIO sẽ rõ nha bạn HP 6818...........

minhthi

bài này mình post cũng gần 10 tháng rồi bạn.trước khi bác Khoa cho ra đời các bản 6.5 nữa.hij