• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Món ngon bình dân Hà nội!

Status
Không mở trả lời sau này.

DHL

Ai trong chúng ta ngoài đam mê công nghệ ra cũng ít nhiều thưởng thức những món ăn bình dân của Hà Thành và chắc chắn là cũng nhiều Mem đồng ý với em rằng, không cứ phải đắt tiền, độc đáo thì mới là món ăn ngon, Phải ko ạ?
Vì thế, em mạo muội lập ra thớt này để anh em chúng ta có thể đàm đạo về những món ăn HN với tiêu chí ngon, bổ, rẻ mà chỉ với 20k đổ lại, chúng ta vẫn có thể vi vu thưởng thức, rất mong các bạn đóng góp… Em xin bắt đầu với…......

@ Các bạn : Chủ đề này do tớ mở ra nên có 1 quy định nhỏ:

- Khi post bài chỉ chấp nhận bài viết review địa điểm cụ thể và giá cả, ko chấp nhận cop nhặt ở đâu về gọi cho là qua loa đại khái có bài để câu nhá =))

Last edited by a moderator:

DHL

Trong dòng tộc nhà Bún, phải nói đến anh Bún Chả. Phải công nhận một chân lý rằng, đi khắp mọi miền đất nước - Không thể tìm đâu ra vị Bún Chả ngon như bún Chả Hà Nội, mà tiêu biểu là Bún Chả Hàng Mành.... ực, ...ực =))

Nhúng miếng chả vào cái vị chua chua, ngòn ngọt, cay cay của nước chấm, ăn kèm cùng miếng bún rối trắng tinh vào những trưa Hè nắng gắt này mới thấy rằng mình đã quá dại dột khi đã quá trung thành với Cơm :))

Mà cũng rất hay cho sự lựa chọn và sở thích của từng người nhé. Bác nào sợ béo, ngán mỡ thì có thể gọi miếng Chả băm. Cô nào gầy gầy, mảnh mai, cần tăng cân thì cứ gọi Chả miếng...

Giờ thì không riêng gì mấy chỗ trên mới có bún ngon. Quanh khu Hai Bà trưng cũng có đến vài quán, tiêu biểu như quán Bún Chả trên phố Lê Văn Hưu, trên đường Mai Hắc Đế, phố Hàm Long ... Xa hơn một chút về phía Bắc có Quán Bún Chả Hàng Mành (chả biết có nhái hay không) ở Hồ Thành Công. Quán này làm bún chả cũng ngon đáo để. Đặc biệt có ông chủ quán luôn luôn niềm nở đến gai người... Vào chào ra hỏi, ấn tượng mãi không thôi. Bát bún ăn từ tháng trước, sang tháng này vẫn phảng phất lời chúc ngon miệng của ông chủ tốt lời.... =))

* Đề pa tí thế thôi nhỉ :)) Mời các pac =))

@ Phương Anh: Đảm bảo chủ đề này của bác sẽ hot hơn cái vụ chém 3 tháng của bé đới :-"

ThaiKien

Super V.I.P
Đây quả thật là một chủ đề hấp dẫn đây.
Nói đến bún chả, xin bổ sung thêm một địa chỉ, đó là quán bún chả ở Nguyễn Khuyến, quán ở ngõ chợ Ngô Sỹ Liên. Quán ở ngõ chợ Ngô Sỹ Liên tuy nhỏ một chút nhưng vẫn mang được hương vị truyền thống, ít pha tạp.
Ngoài ra còn phải kể đến bún chả nướng bằng que tre ở Giảng Võ, thịt mang một hương vị khá riêng (nhưng nước chấm thì không được ổn lắm). Còn một quán bún chả khá nổi tiếng trên đường Phố Huế, lúc nào cũng đông khách.
Mọi người xin bổ sung thêm về chủ đề bún chả nhé.
Địa chỉ bổ sung: Ở Nguyễn Khuyến có nhiều hàng lắm, từ phố chợ Ngô Sỹ Liên đâm ngược ra phố Nguyễn Khuyến có khoảng 4 -5 hàng, giá cả khoảng 15000. Quán nằm trong ngõ chợ Ngô Sỹ Liên thì ở cổng sau ga đâm thẳng vào chợ nằm ngay ở cuối đường. Quán ở Giảng Võ nằm ngay sau khách sạn Hà Nội, đối diện mẫu giáo, quán tương đối sạch, giá hơi mắc là 20000.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Nếu đã đến Hà Nội mà không nhắc đến THỊT CHÓ NHẬT TÂN thì coi như vẫn chưa đến Hà Nội!:)):)):))

ThaiKien

Super V.I.P
Nếu đã đến Hà Nội mà không nhắc đến THỊT CHÓ NHẬT TÂN thì coi như vẫn chưa đến Hà Nội!:)):)):))
Đang nói về chủ đề bún mà anh, anh yên tâm, sẽ có mạn bàn về thịt chó riêng. :D

LuongQuang

Super V.I.P
...
- Khi post bài chỉ chấp nhận bài viết review địa điểm cụ thể và giá cả, ko chấp nhận cop nhặt ở đâu về gọi cho là qua loa đại khái có bài để câu nhá =))
...

A Long dạo này rảnh nhể? Không về cơ quan làm việc cứ sang đây ăn uống đàn đúm! =))

Hôm nào anh chuẩn bị đạn dược đầy đủ call e sẽ dẫn a đi ăn uống tất cả các quán ngon, bổ, rẻ...ở HN nhé. Nhớ là e làm guider còn a...trả tiền!!! =));;)

Thực tế luôn, a văn hay nên cũng nhường quyền review cho a! =))

P/s: Bún chả HM ở hồ Thành Công gần nhà e, hôm nào a ra đó ăn 1 mình buồn thì call e ra hầu chuyện nhé! =))

DHL

@ 2 S.MOd: Vui lòng có review cụ thể ko kể tên kiểu đó nhá =)) ( Vui lòng đọc kỹ đề bài cụa em )

Mời 2 SMOD review lại bằng cách sửa bài, còn nếu ko thì tự xử giúp em

Chó cũng là nghề của em đới , nghiện cực dưng mà món đó đắt hơn 20k - Đố S.Mod mang 200k đi ăn đc thịt chó đới :))

Chỉnh sửa cuối:

ThaiKien

Super V.I.P
Cần gì ra HN, ở HCM cũng có bún chả hàng mành =))
Bún trong đó là sao đích thực được như ở Hà Nội hả ông anh, anh phải ra đây thưởng thức mới cảm nhận được cái ngon >:)

DHL

Nghiêm cấm các ông các bà cái nhau trong chủ đề của tui :))

Chúng nó Spam thớt của em anh Quang ới :((

LuongQuang

Super V.I.P
Chó cũng là nghề của em đới , nghiện cực dưng mà món đó đắt hơn 20k :))

Có món chó dưới 20K mà a, cần thì e cũng dẫn đi luôn. Đảm bảo chó béo ngạy, cắn 1 miếng mềm sùn sụt! Chẹp chep...Ọe! =))

ThaiKien

Super V.I.P
Bún chả hàng mành nhàm rồi,bây giờ ăn chẳng ra gì cả,còn ở Nguyễn Khuyến là bún chả Sinh Từ nhưng giờ có 2 hàng Sinh Từ cạnh nhau mà hàng nào cũng nhận là hàng Sinh Từ xịn =))
Riêng phần em thấy bún chả ngon chỉ có ở góc ngã tư Bà Triệu Nguyễn Du có bà già ngồi bán hàng rong buổi trưa là ngon còn đâu Sinh Từ hay Hàng Mành đều bỏ qua hết :)) :))
Đúng là bún chả Nguyễn Khuyến bây giờ không được như ngày xưa nữa.
Cái hàng ở ngã tư đó đã ăn rồi, cũng được, hôm nào em vào thử ngõ chợ Ngô Sỹ Liên xem, hương vị cũng tương đồng đó.
To a Long: review cũng phải có đánh giá và bình luận chứ anh.

LuongQuang

Super V.I.P
Chợ Ngô Sĩ Liên có "bún chửi" khá nổi tiếng nữa chứ, vào đó toàn 8x, 9x. Ăn ngon, đông khách, ngồi dưới lòng đường nhưng sợ nhất bị bà chủ chửi! =))

ThaiKien

Super V.I.P
Chợ Ngô Sĩ Liên có "bún chửi" khá nổi tiếng nữa chứ, vào đó toàn 8x, 9x. Ăn ngon, đông khách, ngồi dưới lòng đường nhưng sợ nhất bị bà chủ chửi! =))
Đó là hàng bún lưỡi anh ạ, cũng không xuất sắc lắm nhưng được cái lạ. Đúng là bà chủ quán ghê gớm quá, hàng đó đối diện hàng bún chả đó.

Hổng có hình đọc hổng tưởng tượng ra, bởi món ăn là phải nhìn và nếm mà :)), dù sao cũng đang đói bụng

DHL

Con đó là Thảo béo ----- >rèn cho 1 lần sợ anh vãi lúa :=))

- Thảo béo: Sếp gì ơi, sếp gửi xe đi cho em nhờ ko để giữa đg đâu

- Mem PV: Tôi đek gửi

- Thảo béo: Sếp để đấy công an nó bắt tôi đé.. chịu đâu..
- Mem PV: Nó bắt toi chịu éo phải bà...
- Thảo béo: Sếp để xe đấy khách nó đé... rút xe ra đc , mà nếu có rút thì sẽ đổ xe sếp ...bla..bla..
- Mem PV: Muốn rút xe thì dắt xe tôi ra, bảo thằng nào thử làm đổ xe tôi đi ... =))
- Chủ quán: Câm lun .... :))

LuongQuang

Super V.I.P
Con đó là Thảo béo ----- >rèn cho 1 lần sợ anh vãi lúa =))

Ặc! Gặp cao nhân roài! =))

Hôm nào ra đó ăn e sẽ gọi a nhé vì e bị nó chửi mấy phát rồi, tức quá! X-(
Gọi a ra cho nó vãi... luôn để e còn chửi lại bù để trả thù, biết đâu lại còn free nữa! =))

Nhưng mà a chửi nó xong còn quay lại đó ăn nữa không đấy, không nhỡ e gọi a ra nó không chửi mà lại còn...oánh thì toi e! =))

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Ạc! Đúng là toàn nhưng đồng chí HAM ĂN cả! Topic vừa mở ra đã 2 trang roài!=))=))=))

Status
Không mở trả lời sau này.