• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mong chỉ giáo về S80?

hoanganhquynh

em đang dùng Atom exec, thấy mấy em s80 cũng hay hay. Em có nên đổi sang dùng 9300i không các bác? Vì em cũng chưa hiểu lắm về phần mềm cho dòng S80 này, không biết có nhiều như bên PPC không? có dễ dùng không vậy các bác?(không biết viết bài này có bị mod xóa không nữa :D)

MinhThang

Manager
em đang dùng Atom exec, thấy mấy em s80 cũng hay hay. Em có nên đổi sang dùng 9300i không các bác? Vì em cũng chưa hiểu lắm về phần mềm cho dòng S80 này, không biết có nhiều như bên PPC không? có dễ dùng không vậy các bác?(không biết viết bài này có bị mod xóa không nữa :D)

Hiện nay tất cả các dòng máy đều có rất nhiều ứng dụng như nhau,còn việc nên hay không nên dùng máy như thế nào thì bạn tự quyết định chứ. Nếu có thể bạn nên dùng s60v3, N82. N95 chẳng hạn rất mốt đó.

hoanganhquynh

Em không cần những máy mốt hay thời trang mà quan trọng là máy có khả năng mở rộng các ứng dụng hay không? em là sinh viên nên hay đọc văn bản và soạn thảo văn bản nên em mún dùng máy nào tiện cả 2 việc đó . Dùng ppc thì bất tiện cái là khó soạn thảo. Mà dùng S60v3 thì cũng không đáp ứng được vì màn hình nhỏ và bàn phím không tiện. Các dòng 93xx em thấy khá hợp lý, mong các anh góp ý về những ưu nhược điểm của nó để em có quyết định đúng đắn.:D

MinhThang

Manager
Em không cần những máy mốt hay thời trang mà quan trọng là máy có khả năng mở rộng các ứng dụng hay không? em là sinh viên nên hay đọc văn bản và soạn thảo văn bản nên em mún dùng máy nào tiện cả 2 việc đó . Dùng ppc thì bất tiện cái là khó soạn thảo. Mà dùng S60v3 thì cũng không đáp ứng được vì màn hình nhỏ và bàn phím không tiện. Các dòng 93xx em thấy khá hợp lý, mong các anh góp ý về những ưu nhược điểm của nó để em có quyết định đúng đắn.:D

Bạn nên dùng dòng E sẽ đáp ứng đuợc nhu cầu của bạn.

lamnt0702

Dòng E ko "phù hợp" với sinh viên anh ơi =)) Dòng E chì "phù hợp" với doanh nhân thôi =))

VUHEO

Dùng để soạn thảo văn bản, S80 là số 1 trên hết thảy các dòng máy mình đã dùng qua PPC, Palm, BB. Bộ gõ tiếng việt hoàn chỉnh, phím tắt giống hệt windows, màn hình dài đủ để soạn một bảng excel cỡ nhỏ với đầy đủ định dạng. Bàn phím đủ lớn để gõ cách thỏa mái hơn là 2 ngón cái như Palm hay BB. Với những văn bản dài hay trả lời email, bạn không hề thấy mỏi tay.
Đọc sách hay văn bản bằng MSword hay PDF thật sự chưa thấy dòng nào tiện nghi bằng. Màn hình rộng giúp cho văn bản hiện trên máy tương tự như trên máy tính rất dễ đọc và hình dung. Mình là dân kỹ thuật, sử dụng nó để đọc bản vẽ(sau khi chuyển định dạng PDF) mọi lúc mọi nơi rất tiện.
Chức năng ghi âm của S80 lại là một lợi thế nữa cho học tập và công việc. S80 ghi âm rất trong trẻo và lớntương tự BB hay Palm nhưng chất lương ghi tốt hơn nhiều. Ghi âm bài giảng hay hội họp thì vô địch. Cái loa phát lại thì "oang oang như cái đài Tàu"
Pin lâu, sóng tốt. Về phương diện này, Symbian trước giờ vẫn dẫn điểm. Mình ghi âm 2tiếng rưỡi mà vẫn không thấy pin hao đi bao nhiêu. Sóng thì hầu như vào thang máy nào cũng nhận điện thoại bình thường. Pin thì 3 ngày mới sạc một lần. Mình xài N9500.
Độ ổn định: vô địch, từ đầu năm đến giờ reset chừng 1 -2 lần do vọc soft thôi, tự nhiên nó không treo, không đứng máy như PPC
Pros:
Máy chậm, bản thân dòng Symbian đã không nhanh nhưng S80 vẫn có thể chấp nhận được về tốc độ, đủ để làm việc và học tập
Soft và game rất ít nhưng có ai trên diễn đàn này dám nói rằng đã xài qua tất cả các soft và game cho S80. Mình chỉ cài thêm có 7 soft và game thôi, đủ xài và ổn định.
Không có rung nhưng loa ngoài rất lớn nên ít có bị nhỡ điện thoại cho dù đang chạy xe máy, trong khi đó con BB bỏ trong túi thì nhỡ hoài vì loa nhỏ mà rung nhẹ nên chạy xe không cảm nhận được.

bachoang

đúng rồi bạn ơi. dùng s80 là tuyệt cú mèo rồi. chứ dùng e mắc lắm. nếu có lỡ tay thì cũng tiếc cả tháng bạn à. tốt nhất mình là sinh viên dùng s80 là hợp lý quá rồi. vì mình cũng đang dùng 1 con 9300 mà. mà mình cũng là sinh viên mà