• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Monotype Imaging FlipFont™ v3.3.1-Thay đổi font chữ cực kỳ đơn giản

xitrumbinhduong

Monotype Imaging FlipFont™ v3.3.1-VI by Xitrumbinhduong™

[video=youtube;oQiMri-LRQY]http://www.youtube.com/watch?v=oQiMri-LRQY&feature=player_embedded[/video]

Phần mềm này hỗ trợ cho việc thay đổi Font chữ trên Symbian V3- V5. Sử dụng trên các dòng máy sau:

Nokia 5320 XpressMusic, Nokia 5530 XpressMusic, Nokia 5630,Nokia 5700 XpressMusic, Nokia 5730, Nokia 5800 XpressMusic, Nokia 6120 Classic, Nokia 6121 Classic, Nokia 6210 Navigator, Nokia 6220 Classic, Nokia 6290, Nokia 6650, Nokia 6710, Nokia 6710 Navigator, Nokia 6720, Nokia 6720 Classic, Nokia 6730 Classic, 6760 Slide, 6790 Slide, 6790 Surge, Nokia E50, Nokia E51, Nokia E51, Nokia E52, Nokia E55, Nokia E61, Nokia E61i, Nokia E62, Nokia E63, Nokia E65, Nokia E65 NG, Nokia E66, Nokia E71, Nokia E72, Nokia E75, Nokia E90, Nokia N71, Nokia N73, Nokia N75, Nokia N76, Nokia N77, Nokia N78, Nokia N79, Nokia N80, Nokia N96-3, Nokia N97, Nokia N97 Mini, Nokia N81, Nokia N81 8GB, Nokia N82, Nokia N85, Nokia N86 8MP, Nokia N92,Nokia N95, Nokia N95-3, Nokia N95 8GB, Nokia N96, Nokia V804NK

Sử dụng FlipFont, bạn có thể nhanh chóng thay đổi phông chữ được sử dụng trên điện thoại bằng bất kỳ font chữ nào trong danh mục có sẵn - Nhớ rằng mỗi font trong số đó đã được tối ưu để hiển thị trên thiết bị di động. Các font này được chọn lọci cung cấp, cho phép bạn chọn lựa phù hợp với cá tính của bạn cũng như tâm trạng của bạn tùy từng lúc, từng nơi.

4Shared
DOWNLOAD

DOWNLOAD

Kèm theo 37 font có chọn lọc do bạn nhathuy2007 sưu tầm .

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

thai294

Các bác ơi. E chọn font xong restat lại máy thì thấy máy tắt luôn k khởi động lại nữa. nhấn lại phím bật nguồn chỉ thấy rung mà k khởi động được. E sợ quá tưởng điện thoại teo rùi. sợ quá thế là tháo pin lắp lai khởi động lên lại được. e remove pm va xóa hết luôn. thót tim. e dùng E52 chưa hack.

xitrumbinhduong

Các bác ơi. E chọn font xong restat lại máy thì thấy máy tắt luôn k khởi động lại nữa. nhấn lại phím bật nguồn chỉ thấy rung mà k khởi động được. E sợ quá tưởng điện thoại teo rùi. sợ quá thế là tháo pin lắp lai khởi động lên lại được. e remove pm va xóa hết luôn. thót tim. e dùng E52 chưa hack.

Mình chạy ứng dụng gốc. Sau đó test cả chục lần ko có tình trạng này nhé. Máy Test N73 & N77 ;;) Toàn bộ máy đã hack (hình minh họa #1)

Cho tôi xin hỏi các font trên có hỗ trợ tiếng việt ko?

Các font hổ trợ tiếng Việt tốt chán. \-/

thêm font tải về thẻ nhớ như thế nào vậy.

37 font đó bạn có mẫu #1 thích kiểu nào install font đó sau đó vào ứng dụng chọn font mới cài. Khời động lại máy là ok:p

tải font cần MK là gì vậy ?
Thank !

Ko có MK j hết ráo. Chia sẽ mà có MK chi :-?

Anh em thông cảm trả lời chậm trễ trên. Do con mình nằm bệnh viện 3 ngày ko online hổ trợ đc. Nay con đã khỏe thì vào hỗ trợ cho các bạn.
Ứng dụng nầy rất hay các bạn àh.

vuL_dnjW

Sài thử xem sao. Chán font mặc định lắm ùi. Thank nhé. Ak mà cái này cần python k nhỉ. Hjhj

AlyCuong

Active Member
Sài thử xem sao. Chán font mặc định lắm ùi. Thank nhé. Ak mà cái này cần python k nhỉ. Hjhj

Đừng cài cái này, nó hok hỗ trợ tiếng Việt Unicode, xài FontRouterMan đi bạn.

AlyCuong

Active Member
Có thấy hình #1 không ngôn ngữ gì vậy? :-/

Bạn có hiểu font unicode tiếng Việt hok, có nghĩa là nó vẫn hiển thị tiếng Việt nhưng mà mấy kí tự ư, ơ, â, ă thì nó vẫn hiển thị theo font hệ thống chứ k phải font mà bạn đổi. Lúc trước mình test là như vậy nên mới có cái Topic Mod font Unicode đó. Còn dùng để đổi font thì có nhiều chương trình như Font Router Man, Font Changer...

vuL_dnjW

Bạn có hiểu font unicode tiếng Việt hok, có nghĩa là nó vẫn hiển thị tiếng Việt nhưng mà mấy kí tự ư, ơ, â, ă thì nó vẫn hiển thị theo font hệ thống chứ k phải font mà bạn đổi. Lúc trước mình test là như vậy nên mới có cái Topic Mod font Unicode đó. Còn dùng để đổi font thì có nhiều chương trình như Font Router Man, Font Changer...

bạn biết soft nào đổi font good mà k cần python k

AlyCuong

Active Member
bạn biết soft nào đổi font good mà k cần python k

Bạn thử Font Changer thử xem, mà k cái nào qua được FontRouterMan đâu bạn. Mình k biết FontRouterMan có cần puthon như bạn nói k vì mình cài sẵn rồi, mà nếu cần thì cài thêm đi bạn. khi cài FontRouterMan thì bạn phải cài đủ 2 flie thì nó mới hiện icon, coi chừng bạn cài thiếu đó.

w0nderb0y

Dùng phần mềm fontRouterMan cộng với font blackchancery là nhất,..(nên cài ổ c cài ổ e test trên e71 dùng đk hơn ngày là lỗi font chữ ) Không có gì bằng..
.
.
Python thì đang dùng python runtime 1.95 cài ổ C super python 2.3 càj ổ E..

ancomchua

bạn ơi mình download 37 cái font kia về r xong cài đặt , nhưng vào pm thì không thấy cái font kia đâu là sao nhỉ ... thấy có mỗi 1 font :O

xitrumbinhduong

bạn ơi mình download 37 cái font kia về r xong cài đặt , nhưng vào pm thì không thấy cái font kia đâu là sao nhỉ ... thấy có mỗi 1 font :O

Vào thư mục 37 font. Thích font nào install font đó rồi vào Flipfont chọn font rồi khở động lại máy là xong