• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một cách hạ ver nhờ JAF.

Khi nokia cập nhật 1 ver mới thì ai cũng hoá hức up lên, nhưng khi up lên nhận ra có nhiều điều không bằng bản cũ thì lại muốn hạ ver, nhưng việc hạ ver là vô cùng khó khăn và tỉ lệ thất bại nhiều hơn thanh công. Sau nhiều lần thử hạ ver nhưng không thành công hôm này mình thử cách này thấy thành công (test trên nokia C6-00)
Bước 1 bung core và rosf2 của ver thấp ra ra. Để 2 foler đó riêng ra
Bước 2 bung core và rosf2 của ver cao ra. Xoá hết những file trong core và rosf2 đó chỉ để 3 file DevIcon.fil DevLogo.fil và feeds_view_template.html. Copy hết những folder của core thấp ra vào core cao. và rosf2 làm tương tự.
Bước 3. Đóng gói core và rosf2 lại rồi Flash bằng JAF

Sau khi Flash bạn có phiên bản đã đang chạy phiên bản của ver cũng trên tên của ver mới :D Toàn bộ công việc mình thực hiện trên mình thực hiện bằng Nokia Cooker

daituongquan

đúng lắm. các mình dùng rofst2 v32 cho v40 đấy. vỏ v40 nhưng ruột là v32. chạy ngon lành:))

Bomtay2835

mấy bác pro pdaviet có nhiêu kinh nghiêm xem cáck này có dùng đc không nhi?k biết ra sao nữa??:(

nhockfc

đối vs các bản cfw c6,n97 thì chỉ cần đổi tên rofs2 là đc, core thì trên diễn đàn có sẵn cho tất cả các ver rồi.