• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một nguyên nhân tắt máy và treo của Flame

binhmogas

những chân tiếp xúc pin của flame rất kém, sử dụng một thời gian thì phần nhúng của 6 chân tiếp xúc k dẫn điện tốt do bị oxy hóa nên khi có chấn động hơi mạnh hoặt bị ép nói chung là những tát đông có thể làm cho pin bị dao động là máy rất dễ bị treo hay tắt luôn chĩ cần 1 ít RP7 hoặt nhớt cho vào 6 chân tiếp xúc rồi ấn lên xuống vài cái là ok. nếu bác nào có bị hiện tựơng treo hay tắt máy thì làm như e xem có tốt hơn không.

Talobin

Còn mình có 1 lời khuyên cho những bạn nào gặp phải em Flame hay bị Sleep, đó là ko nên cài bất kì 1 soft hỗ trợ tắt máy,tắt màn hình nào cả VD psshutxp,...

tttung4379

từ lúc mình up ROM Cottula 002 thì ko thể use dụng bất kỳ soft tắt màn hình hay tắt máy (standby) được, SB ngay lập tức. Tắt màn hình mà để 1 lúc cho tự động standby thì SB. Chán

samanasukke

cu cai win5.0 la ok nhat. minh cai di cai lai roi, cac phien ban khac kem lam. toan sleep thoi. moi ra phien ban wm6.1 nua, nhung cung sleep suot. dung duoc 1 ngay, sau do lai sleep tiep. chan'

Talobin

Bạn đã dùng bản 002 của cottula chưa,mình thấy đây là bản Rom tốt,ổn định nhất bây h,và ở các diễn đàn đều đánh giá rất cao. Tính đến thời điểm bây h thì vấn đề sleepbeauty coi như đã bị tính sổ rồi. Bạn có thể cài Rom mới hoặc sửa lại registry. Nhưng nếu bạn dùng wm05 mà ko bị ngủ,và cảm thấy ok thì ko cần phải up lên 06. Mình cũng vậy,up lên 06 để vọc là chính, còn dùng thì 05 và đầy đủ soft của SBP,ko thể sống thiêu ^^!

esmartweb

mình cài thử 4-5 bản rom tàu,có bản tắt máy 1-2 ngày/ lần, có bản đang dùng chưa tắt máy phát nào.

hoangmlp

Rom gốc của Flame mà vẫn bị ngủ à các bác ( hình như máy bị máy ko thì phải :D )
cottula 002 và 003 thì cái nào okie hơn ?

Talobin

Rom gốc mới bị ngủ chứ bro. Vì thế Flame mới bị hắt hủi sau khi xuất hiện chứ. Sự khác nhau và ưu điểm giữa các bản rom thì bạn nên vào đây để đọc nhé! Hiện tại thì tốt nhất nói chung vẫn là cotulla 003 .

hoangmlp

sao mình thấy nhiều bro report là dùng room wm5 mới nhất của flame tren www.seeo2.com thì thấy okie , và cũng có nhìu trường hợp nói là " quay về vói WM5 cho lành " là thế nào ạ

Talobin

Các bros ấy bảo quay về WM5 đó là trong trường hợp thế này. Khi ai đó là ra 1 bản rom mới, thì thường bảo những người khác up thử và cho ý kiến, tất nhiên một người làm rom,với kiến thức hạn hữu nên ko thể bằng rom chính thức (nếu có) của hãng được nên sẽ có rất nhiều lỗi,dần dần mới khắc phục dần được. Những ai muốn ủng hộ, cũng như thích vọc vạch thì up Rom đó lên,test đồng thời cho ý kiến,báo cáo lỗi. Có như vậy thì dần dần mới pt được những Rom tốt. Ai đó thấy rom mới ra, nghĩ up lên để dùng cho ổn định,nhưng sau khi up lên thấy nhiều lỗi,hoặc ko tương thích với pm mình hay dùng thì nản và nói là "quay về WM5 cho nó lành" lại tiếp tục chờ bản nào đó hoàn hảo hơn rồi mới up.
Còn về O2 thì đã bỏ rơi Flame lâu rồi nên ko có rom mới đâu bạn à, phải nói chính xác đó là bản wm5 cuối cùng của O2 dành cho Flame ^^!
Về rom 05 thì cũng có khá nhiều, mình thấy có bản rom MK4 của EFN dùng cũng khá ổn định. Tham khảo thêm một số Rom tại đây nhé !

hoangmlp

theo thông tin mình mới được biết thì con flame này không phải là lỗi theo dòng mà là theo từng con phải ko ạ ,tức là nếu hên thì mua được con nếu up đúng rom ngon ( cho là 003 đi ) thì ko lỗi , còn xui thì rom nào cũng như vậy