• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số game mới , đồ họa đẹp dành cho s60v5!

phamlehoang

Chú ý : Các game dưới đây đều là những game có đồ họa đẹp (nếu cảm thấy game đồ họa ko bắt mắt mình sẽ không post) và mình đều đã test thành công trên X6 :D . Có một số game đã có người post nhưng mình xin mạnh dạn post lại vì một số topic ít người xem . Một lưu ý nữa là một số game trong khi cài đặt sẽ yêu cầu tải file các bạn cứ đồng ý nhé.

QT4.7.3
vì một số game yêu cầu QT nên mình post luôn QT bản mới nhất. các bạn nên download về cài đặt vì hầu hết các game bên dưới đều yêu cầu QT bản mới nhất!
QT 4.7.3+QT 4.7.3 WEBKIT INBUILT
QT MOBILITY 1.01(2)

còn đây là game.
CHILLINGHAM MANOR
game giải đố , đồ họa đẹp , có hướng dẫn trong game

Link Download

WAKA VS MAKA
một trò chơi giải đố sáng tạo , mục tiêu của bạn là loại bỏ các cục màu đỏ "MAKA" mà không làm bất kỳ cục màu xanh "WAKA" nào rơi khỏi màn hình.

Link Download

FLY WITH SUPER ZOOZOO
thử làm siêu nhân ( game này nói thật hơi cùi :)) )

Link Download

AMAZON JEWELS
cách chơi tương tự kim cương.

Link download

SKYFORCE
tựa game bắn máy nổi tiếng phiên bản mới gồm nhiều map mới.

Link download

RECYCLE FACTORY ( yêu cầu QT )
game phân loại rác dung lượng cao 11.78 Mb , đồ họa đẹp , chạy rất mượt.

Link download

WOOSHER-FLASH GAME
một tựa game của Nokia Forum , đồ họa đẹp nhưng X6 mình chơi hơi giật 8-| , ai thích cứ down về nhé.

Link download

DICE N ROLL ( yêu cầu QT )
game xúc xắc rất tiện lợi >:) vừa có thể hỗ trợ chơi 1 số trò như cá ngựa , cờ tỷ phú ... và đặc biệt là Tài Xỉu ăn tiền >:)>:)>:)

Link download

URBAN FATBURNER
một game vui nhộn , hãy giúp anh chàng béo chạy giảm cân.

Link download

ARKABALLID
lối chơi giống một game có sẵn trong hệ điều hành windows phone cũ , cố gắng đạt được thật nhiều điểm bằng cách gõ vào những vùng có tối thiểu 2 bóng cùng màu , có 2 chế độ chơi hấp dẫn . Theo nhà sản xuất cảnh báo thì game dễ GÂY NGHIỆN :D

Link download

PUZZLE WHEEL ( yêu cầu QT )
game ghép hình dung lượng lớn 24Mb vs kho hình gốc phong phú , lấy hình tròn trung tâm làm mốc , xoay các hình tròn xung quanh sao cho thành 1 hình hoàn thiện.

Link download

NINJA JOE UNDERCOVER (8.74 MB) ( yêu cầu QT )
kẻ ác đã bắt cóc Sư phụ của Joe , hãy hướng dẫn Joe đi cứu ông ấy . Với 16 cấp độ thử thách trong 4 Thế giới , tiêu diệt kẻ ác , né tránh robot và thu thập các quả cầu thần thoại để mở khóa cốt truyện...

Link download

ALCHEMY CLASSIC(10 MB) ( yêu cầu QT )
game dung lượng cao , khi bắt đầu trò chơi sẽ có 4 yếu tố : lửa , nước , đất và không khí , nhiệm vụ của trò chơi là kết hợp các yếu tố trên thành 1 chuỗi phát triển , tiến hóa hợp lý từ các chất đơn giản thành vi khuẩn rồi tiến hóa thành động vật có vú ... ví dụ như lửa kết hợp với đất sẽ ra đá , đá kết hợp với lửa sẽ ra kim loại , nước kết hợp với lửa sẽ ra rượu (cồn) ... các bạn hãy tự khám phá :D

Link download

BACTERIUM ( yêu cầu QT )
vi khuẩn sinh sôi nảy nở , hãy tiêu diệt chúng trước khi chúng áp đảo bạn , nếu để chúng tới ranh giới bạn sẽ bị hao hụt sức khỏe , hãy sử dụng súng và bom một cách khôn ngoan để quét sạch chúng... là một game cảm biến , hãy lắc máy để di chuyển phi thuyền đến vị trí thích hợp.

Link download

SEVEN HAND POKER ( yêu cầu QT )
game ĐỌ bài rất hay , với mỗi lần ra tối đa 5 lá bài , quyết định vị trí đặt bài của đối thủ , hãy chứng minh tài năng của bạn.

Link download

PAPER PLANE
game đồ họa rất nét , vì không phải bản full nên khi chơi sẽ có vài mẩu quảng cáo , các bạn cứ chờ 3s rồi ấn skip là được . Cách chơi : giữ cho chiếc máy bay giấy bay càng xa càng tốt để đạt số điểm cao , giữ màn hình để bay lên , thả ra để hạ xuống.

Link download

sẵn sàng update thêm nếu có thời gian rảnh :D chúc vui :D

nếu thầy bài viết có ích , ấn thanks động viên mình nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

b0m_lx

đây đây
lúc nãy vào rùi lại ra , 1 số game có rùi , 1 số trùng với bài của mình :D
thank đã chia sẻ ( tí đợi johny vào chém :)) )

phamlehoang

ah há, b0m and Johny_nguyen đâu có đối thủ cạnh tranh với mình rùi nè! hí hí phamlehoang chuẩn bị tinh thần đi là vừa nhé! =D>thank bác shared
thanks vì đã động viên :D mình cũng chỉ muốn đóng góp cho forum 1 chút thôi mà :D không dám cạnh tranh này nọ với các bác đâu :))

MinhThang

Manager
Nhắc nhở thành viên đã có bài bị xoá trong Topic này, nếu tiếp tục post bài Spam sẽ ban Nick cảnh cáo và các bạn cũng đừng ngạc nhiên khi số bài viết bị mất nhé, vì có vài Nick qua theo dõi thường xuyên Spam ở các Topic của nhiều khu vực.

bad204

Member
Nhắc nhở thành viên đã có bài bị xoá trong Topic này, nếu tiếp tục post bài Spam sẽ ban Nick cảnh cáo và các bạn cũng đừng ngạc nhiên khi số bài viết bị mất nhé, vì có vài Nick qua theo dõi thường xuyên Spam ở các Topic của nhiều khu vực.

Thật sự có những thành viên như vậy thì diễn đàn mới sôi nổi, và nguồn tài nguyên cho điện thoại cũng ngày càng lớn mạnh. Nhưng các bạn cũng tránh việc Spam quá nhé. Vui vẻ là chính nhưng vẫn tuân thủ nội quy =D>

MinhThang

Manager
Tôi đã đọc và hiểu nội quy 4rum! sẽ cân nhắc lại,lần đầu vi phạm hứa sẽ ko tái phạm nữa!

Em xin lỗi anh :(( em hứa ko như vậy nữa :((

mod tha cho em 1 lần , lần sau em hứa sẽ không tái phạm nữa :D

Thật sự có những thành viên như vậy thì diễn đàn mới sôi nổi, và nguồn tài nguyên cho điện thoại cũng ngày càng lớn mạnh. Nhưng các bạn cũng tránh việc Spam quá nhé. Vui vẻ là chính nhưng vẫn tuân thủ nội quy =D>

Cảm ơn các bạn vì đã hiểu được việc làm của DHV.
Không ai cấm các bạn thấy nhau mà không chào hỏi, các bạn cũng thấy rồi đấy có những bài mình không xoá? Vì nó có nhiều từ liên quan đến Topic.
Ví dụ: Bạn chia sẻ vài ý về cách chơi, sau đó có thể xuống hàng hoặc P/S: riêng tư tí cũng vẫn được, chứ không nên post bài không liên quan gì đến chủ đề.
Làm thế rất khó chịu đối với người mở chủ đề vì không được các bạn tôn trọng chẳng hạn, chưa nói đến Nội qui của DD.
Chúc các bạn vui vẻ có nhiều đóng góp cho PV là có sự chia sẻ cho cả cộng đồng rồi. =D>=D>=D>

NTiolanDatluu

box game v5 dạo này trầm quá,nến muốn làm gì đó cho nó khơi dậy chút, tuy nhiên cũng hơi quá tay, thay mặt 2 thành viên còn lại là ( b0m & johny ) xl mod,sẽ khắc phục và sửa đổi!

Notes: các bạn bớt spam đi nhé, mod ở trên đã nhắc nhở rồi đấy! thân :D

b0m_lx

Cảm ơn các bạn vì đã hiểu được việc làm của DHV.
Không ai cấm các bạn thấy nhau mà không chào hỏi, các bạn cũng thấy rồi đấy có những bài mình không xoá? Vì nó có nhiều từ liên quan đến Topic.
Ví dụ: Bạn chia sẻ vài ý về cách chơi, sau đó có thể xuống hàng hoặc P/S: riêng tư tí cũng vẫn được, chứ không nên post bài không liên quan gì đến chủ đề.
Làm thế rất khó chịu đối với người mở chủ đề vì không được các bạn tôn trọng chẳng hạn, chưa nói đến Nội qui của DD.
Chúc các bạn vui vẻ có nhiều đóng góp cho PV là có sự chia sẻ cho cả cộng đồng rồi. =D>=D>=D>

box game v5 dạo này trầm quá,nên Hội nhóm thành viên tích cực muốn làm gì đó cho nó khơi dậy chút, tuy nhiên cũng hơi quá tay, thay mặt 2 thành viên còn lại là ( Johny_Nguyen_161 & NTiolanDatluu ) xl mod, Hội nhóm thành viên tích cực sẽ khắc phục và sửa đổi!

kitafung

Bạn nên note lại game nào chạy trên nền QT để mọi người chọn lựa nhé. Thân

hung160990

máy mình cài qt bị lỗi
bạn nên ghi chú những game nào cần cài qt để ae tiện theo dõi

JohnyNguyen

Hic,phải có đến gần nửa số game trong này đã được post :( chủ topic nên search trước khi post nhá :D với lại game NINJA JOE UNDERCOVER 8.74 MB mình đã khuyến cáo ae là game này chỉ chơi được trên S^3 thôi đấy :(

phamlehoang

máy mình cài qt bị lỗi
bạn nên ghi chú những game nào cần cài qt để ae tiện theo dõi

Bạn nên note lại game nào chạy trên nền QT để mọi người chọn lựa nhé. Thân

cảm ơn các bạn đã góp ý , mình sẽ sửa lại bài!

Hic,phải có đến gần nửa số game trong này đã được post :( chủ topic nên search trước khi post nhá :D với lại game NINJA JOE UNDERCOVER 8.74 MB mình đã khuyến cáo ae là game này chỉ chơi được trên S^3 thôi đấy :(

mình không biết bạn dùng máy gì nhưng mình đã test bằng X6 thành công ! mình đã ghi chú rõ ràng , nếu không chơi được mình đã không post ! vì mình thấy nhiều topic 1 game lẻ ít người chú ý và bị tụt lại nhiều trang sau của forum nên mình post lại vào đây :D nếu có gì sai sót các bạn cứ nêu ra mình sẽ sửa lại bài viết :D

Chỉnh sửa cuối:

JohnyNguyen

mình không biết bạn dùng máy gì nhưng mình đã test bằng X6 thành công ! mình đã ghi chú rõ ràng , nếu không chơi được mình đã không post ! vì mình thấy nhiều topic 1 game lẻ ít người chú ý và bị tụt lại nhiều trang sau của forum nên mình post lại vào đây :D nếu có gì sai sót các bạn cứ nêu ra mình sẽ sửa lại bài viết :D
Àh,có lẽ vậy,để mình xem lại,ae cũng góp ý là bồ nên search trước tý,bởi bồ post hơi nhiều game bị "trùng" :p và có gmae nào đòi hỏi QT thì ghi cho ae dễ theo dõi ;;) chớ ae cũng rất ủng hộ bồ mà,hìhì,được mấy newbie tích cực như bồ chớ ;;)

phamlehoang

Àh,có lẽ vậy,để mình xem lại,ae cũng góp ý là bồ nên search trước tý,bởi bồ post hơi nhiều game bị "trùng" :p và có gmae nào đòi hỏi QT thì ghi cho ae dễ theo dõi ;;) chớ ae cũng rất ủng hộ bồ mà,hìhì,được mấy newbie tích cực như bồ chớ ;;)

cảm ơn đã góp ý :D lần sau mình sẽ chú ý hơn :D

đã xóa bớt một số game trùng lặp trong diễn đàn , một số game còn lại có người post rồi nhưng ở box Symbian^3 , chưa có ai post ở box S60v5 nên mình giữ lại :D

Chỉnh sửa cuối:

Collider

Bạn ơi, mình không cài được mấy trò đòi QT kia mặc dù đã cài cả 2 QT mà bạn cho rồi.
Mình dùng 5230
Cứ cài nó chạy đến cuối là lại báo: không cài đặt được