• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số lỗi thường gặp trong quá trình up ROM

BraDo

-> ERROR [202, 204] : CONNECTION
-> ERROR [212] : FILE CREATE
-> ERROR [214] : FILE WRITE
-> ERROR [222, 224] : DEVICE NOT RESPONDING
Lỗi kết nối ActiveSync giữa PPC & PC: Kiểm tra cab nối PPC & PC hoặc cài lại ActiveSync trước khi up ROM

-> ERROR [206] : MEMORY ALLOCATION
-> ERROR [280] : UPDATE ERROR
-> ERROR [248~260] : UPDATE ERROR
Xung đột chương trình cài đặt: đóng hết các chương trình đang chạy trên PC hay khởi động lại PC, sau đó chỉ chạy file up ROM

-> ERROR [208] : FILE OPEN
-> ERROR [210] : FILE READ
Một số file quan trọng nào đó trong folder gói chương trình up ROM bị mất hay thiếu: Tải lại toàn bộ các file trong ROM ship (ngoại trừ file RUU_signed.nbh) & tiến hành khởi động lại chương trình up ROM.

-> ERROR [220] : MAIN BATTERY POWER
Pin không đủ cho quá trìng up ROM: Sạc pin hơn 50% & khởi động lại chương trình up ROM.

-> ERROR [238] : FILE READ
Lỗi file ROM image (RUU_signed.nbh) xảy ra trong quá trình download: Download lại ROM & khởi động lại chương trình up ROM.

-> ERROR [240] : FILE OPEN
File ROM image (RUU_signed.nbh) bị thiếu hay không được đặt trong folder up ROM: Download lại ROM & khởi động lại chương trình up ROM.

-> ERROR [242] : INVALID LANGUAGE
-> ERROR [244] : INVALID MODEL ID
-> ERROR [294] : INVALID VENDER ID
-> ERROR [296] : UPGRADE ONLY
-> ERROR [262] : UPDATE ERROR
-> ERROR [330] : ROM IMAGE ERROR
ROM không đúng với máy sản xuất cho quốc gia/thị trường nào đó: Download ROM dành cho thị trưởng máy được sản xuất hoặc tiến hành HardSPL & Unlock SIM trước khi up ROM

-> ERROR [246] : DEVICE NOT RESPONDING
-> ERROR [264, 274] : CONNECTION
-> ERROR [302~318] : UPDATE ERROR
-> ERROR [320~328] : INVALID COMMAND
Máy không nhận kết nối (thường là do phần cứng): Gửi bảo hành hay đem ra tiệm uy tín để kiểm tra & sửa chữa.

(nguồn xda-developers.com)

ruoicom

Mình bị lỗi ERROR [294] : INVALID VENDER ID phải xử lý sao đây ạ?

BraDo

Mình bị lỗi ERROR [294] : INVALID VENDER ID phải xử lý sao đây ạ?
ROM không đúng với máy sản xuất cho quốc gia/thị trường nào đó: Download ROM dành cho thị trưởng máy được sản xuất hoặc tiến hành HardSPL & Unlock SIM trước khi up ROM.

redwater030603

Xin các bác giúp may Polaris của em với.

em down bản Rom WWE-ME (của hãng HTC) chạy được 33% ko chạy tiep nua, em rút dây cáp ra rồi gắn lại thì ko connect với máy tính được, va trên màn hình HTC polaris co ghi:
POLA100 MFG
SPL-2.20.OliNex
CPLD-2
Serial

giờ em ko biết làm sao up lại Rom của bac Mẫn nữa.
xin giúp em voi.thanks a lot.

BraDo

Bạn thử hardreset xem sao: bấm vả giữ đều hai nút dưới cùng GPS & Internet, sau đó chọc reset rồi thả ra (vẫn giữ GPS & Internet). Hy vọng máy sẽ trở lại bình thường.

Chỉnh sửa cuối: