• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số soft run java for mpx200/220

Z99

Bác Shinichi ơi,
Link down quá chậm, mình cố lắm mới down được JavaMidp.v2.0 nhưng file hướng dẫn ra cái tiếng gì kì lắm đọc không được, mình thử làm theo nhưng không được.
Bác chỉ giùm mình file nào hay và cách cài đặt được không? Mình xài mpx 200 đã up lên win 2003.
Mong bác giúp mình nhé. Thanks trước

shinichi01

Java.Coretek.MIDP.2.1.Bundle.Lite.by.Intruders download file này bạn cài vào máy,chép file jad hoặc jar vào dùng resco or file mânger của máy íntall là được chạy được rất nhiều game và ứng dụng java của moto

Z99

Em đã down về và install nhưng nó chỉ là application thôi. Khi mở ra nó chỉ có 2 lựa chọn Launch và Menu. Không có chức năng install file java thì làm sao mà có file để chạy hả bác?:((

shinichi01

bạn cài ra hiện biểu tượng là ok rồi,chép file java vào thẻ nhớ chạy bằng resco explorer là được liền,saukhi cài vào thì ứng dụng chạy vào hộp bạn vừa tạo ờ trên

Z99

Bác ơi, em đã làm được rồi. Em xin thanks bác nhiều!
P.S: Bác có phần mềm chuyển hình ảnh kí tự thành mặt cười khi nhắn tin không? Hình như nó tên là mesagelove.jar phải không?

boyPDA

Bác ơi, em đã làm được rồi. Em xin thanks bác nhiều!
P.S: Bác có phần mềm chuyển hình ảnh kí tự thành mặt cười khi nhắn tin không? Hình như nó tên là mesagelove.jar phải không?

xin lỗi bác shinichi01 nghen.Mình xin phép tý.Mình đã cài lovemesage trên i 300 x qua pm giả lập rùi mà không thể nào gửi tin nhắn được.Cac bác có cách nào không chỉ giúp em với!:p

Z99

To bác Boypda, mình đã thử nghiệm phần mềm này trên t SE và mpx200 kết quả như sau:
1) Dùng mpx200 nắn co SEk750i kq như sau:
-Nếu dt nhận chưa cài lovemess--> Nó bào tin nhắn không hiển thị được.
-Khi đã cài thì SE khi hiển thị vô tư, rất đẹp.b-)
2) Dùng SE nhắn cho mpx200 kq như sau: mpx chỉ nhận được tin nhắn bằng cách thông thường mà không thể nhận thông qua phần mềm lovemess được nên không có hình ảnh gì cả.:(
KL: Lovemess không dùng được cho mpx hay các máy xài windows mobile khác.
Mong các bác góp ý.:-/

boyPDA

To bác Boypda, mình đã thử nghiệm phần mềm này trên t SE và mpx200 kết quả như sau:
1) Dùng mpx200 nắn co SEk750i kq như sau:
-Nếu dt nhận chưa cài lovemess--> Nó bào tin nhắn không hiển thị được.
-Khi đã cài thì SE khi hiển thị vô tư, rất đẹp.b-)
2) Dùng SE nhắn cho mpx200 kq như sau: mpx chỉ nhận được tin nhắn bằng cách thông thường mà không thể nhận thông qua phần mềm lovemess được nên không có hình ảnh gì cả.:(
KL: Lovemess không dùng được cho mpx hay các máy xài windows mobile khác.
Mong các bác góp ý.:-/

mình cũng đã thử trên i300x và tìm mọi cách vẫn không thể gửi tin được.Có lẽ pm giả lập java không hỗ trợ gửi tin nên tin đã bị chặn lại trước khi chuyển đến tổng đài dịch vụ.:-?

tdmavth175

bạn cài ra hiện biểu tượng là ok rồi,chép file java vào thẻ nhớ chạy bằng resco explorer là được liền,saukhi cài vào thì ứng dụng chạy vào hộp bạn vừa tạo ờ trên

Bác có thể chỉ cho em 1 vài games chạy java k? Em cài roài nhưng mà chưa tìm được game nào chyaj javar cho con này cả.

vannesennav

Trời ơi máy tui(mpx220) sao ko chạy đc cái Java.Coretek.MIDP.2.1.Bundle.Lite.by.Intruders.Tui vào resco explorer open with nó chỉ nhảy lên màng hình đen rui thui chã xuất hiện icon gi cã T.T hixhix cứu tui với tui đang cần java để xài OLA.then kìu mí bác!!!