• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số vấn đề khi mua laptop

kipkip

hix,hóa ra thế chứ ở VN giá đó đâu có.
Có ai biết chỗ nào tốt ko zậy

PhamDung

Ặc, tớ ở miền Tây Việt Nam nè ku >:) >:)

Nhưng không bàn chuyện giá cả, buôn bán ở đây nhé

vutheduong

Theo kinh nghiệm dùng laptop của em, dong IBM là dễ tương thích và ổn định nhất, em dùng quả Thinkpad PII từ năm 1995 đến giwof chạy vẫn ngon.Mỗi tội không có wifi chứ chưa phải sử chữa gì bao giờ.

kipkip

IBM thì mắc quá.Em đang phân vân định chọn Toshiba,ko biết Tóhiba có bền ko? Compaq hợp tác với Hp thì chất lượng 2 lạo này có khác nhau nhiều ko?

longnhi88

Bác mua dòng mới tinh như T43,41 mới đắt chứ bac dòng cũ hơn không đắt đâu.Có gì PM cho em, em hướng dẫn cho chỗ mua, khoảng 8 triệu là ok rồi

ThaiKien

Super V.I.P
IBM thì mắc quá.Em đang phân vân định chọn Toshiba,ko biết Tóhiba có bền ko? Compaq hợp tác với Hp thì chất lượng 2 lạo này có khác nhau nhiều ko?

Máy Toshiba nhìn bắt mắt hơn, âm thanh cũng chất lượng, nhưng nếu nói về độ bền có lẽ không bằng IBM, hơn nữa nếu cùng với một cấu hình, máy Toshiba thường có giá bán nhỉnh hơn một chút.

kipkip

????dòng cũ hơn?? bạn có thể nói rõ hơn chút đc ko?Về cấu hình máy,chất lượng.

Mọi người tư vấn dùm mình về con này
TOSHIBA Satellite M105 CPU: Core Duo (667MhzFSB) 1.66 Ghz ,HDD: 80.00GB SATA ,RAM: 512MB DDR2 ,Screen: 14 WXGA ;1280x800 ,DVDRW-CDRW ± DL ,Touch pad ,Weight: 2.00 Kg ,Modem 56K - NIC 10/100. Wireless Lan. Toshiba USA Màn hình gương. Dự kiến 23/2 có hàng ,OS: Windows XP Home.
Bảo Hành: 1 năm
Price 880 USD

Chỉnh sửa cuối:

kipkip

mình muốn hỏi là con mình post ở trên có vấn đề gì không?Tại mình cảm thấy nó rẻ quá,nên cảm thấy hơi nghi ngờ
Còn về dòng cũ hơn là mình hỏi về IBM cơ bạn ạ,như longnhi88 nói,chỉ khoảng 8tr là kiếm đc 1 cái rồi.Mình muốn biết thông tin về cái đó

tranducnam

Active Member
????dòng cũ hơn?? bạn có thể nói rõ hơn chút đc ko?Về cấu hình máy,chất lượng.

Mọi người tư vấn dùm mình về con này
TOSHIBA Satellite M105 CPU: Core Duo (667MhzFSB) 1.66 Ghz ,HDD: 80.00GB SATA ,RAM: 512MB DDR2 ,Screen: 14 WXGA ;1280x800 ,DVDRW-CDRW ± DL ,Touch pad ,Weight: 2.00 Kg ,Modem 56K - NIC 10/100. Wireless Lan. Toshiba USA Màn hình gương. Dự kiến 23/2 có hàng ,OS: Windows XP Home.
Bảo Hành: 1 năm
Price 880 USD
Nếu là máy new 100% thì giá tốt đấy. Còn máy cũ thì giá thế là vừa phải không mắc, không rẻ.

alexander

E thì thấy IBM là sp được bình chọn là sp tốt nhất nhiều năm liền,các pác có thể tham khảo trên tạp chí pcworld.com.vn để tham khảo thêm (nhất là ở phòng tetlap ấy),sẽ cung cấp cho các pác nhiều thông tin đáng giá trước khi mua.chúc các pác vui vẻ với sự lựa chọn của mình .

phamthaitl

cac bạn tham khảo hộ con này với nhé.

Acer Aspire 3103NWLMi (LX.AX60C.001)
Procesor:

Typ procesoru: AMD Sempron 64
Frekvence procesoru [MHz]: 1800
Předinstalovaný OS:

Předinstalovaný OS: Linux
Displej/Grafika:

Typ displeje: WXGA
Rozlišení displeje: 1280 x 800
Grafická karta: ATI Mobility Radeon X300
Úhlopříčka displeje [palce]: 15,4
Optická mechanika/Pevný disk:

Optická mechanika: DVD±RW/RAM DL
Velikost pevného disku [GB]: 120
Operační paměť:

Operační paměť: DDR2
Velikost operační paměti [MB]: 1024
Komunikace:

Typ síťové karty: 10/100
WLAN
Rozhraní:

USB
Modem
LAN
WLAN
Hmotnost a výdrž na baterie:

Hmotnost (může se lišit podle konfigurace) [kg]:

NguyenDucDung

hic phamthaitl ơi, post thì phải dịch qua tiếng anh chút chứ :D
sao toàn chơi tiếng czech vô ai hiểu đc :D
Mà ai lại sài Linux :| cái này hổng đc
mà nè, hổng nên sài Acer thứ 2 nếu có thể ko nên mua Sempron và Celeron
Notebook mình nghĩ nên dùng Intel - vì Intel làm việc nhanh hơn AMD nhiều,

hungdqk

Các bác có thể tham khảo xem hộ em con IBM hàng cũ. hình nhwu nó là R40 hay $% gì đó cấu hình centino 1.5, ram 256 cảd hình 64. ổ 40Gh giá 7t5 liệu có mua được ko các bác. Máy cuỉa hàng nó bảo hành cho 3 tháng