• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số vấn đề về cài đặt WM 6 Pro cho I-Mate

mrterry07

Hôm nay mình mua con Imate 8150 về nhưng có một số vấn dề ai giúp dùm mình được không tại mới sử dụng PPC. 8-|
1: Phần seeting cài đặt cho mục Personal không chịu thực thi
VD: mình muốn khi tin nhắn tới vừa có chuông vừa rung
Setting > Personal > Sound & Nodifications > nodifications > chon vibrate cho new messe > Ok thoát ra vô lại vẫn y chang giúp dùm với hic:(
2: Cách cài đặt nhạc chuông làm như thế nào ai giúp giùm vụ này dùm mình nữa hic :-??

Mong anh em giúp đỡ nha Thanks trước hix hix :-??

doanvt45

Em có con Imate-PDAL khi up rom đến chỗ căn màn hình thì không thể nào tiếp tục được. Với dòng O2 thì nó là do lệch cảm ứng, nhg con I-mate này thì e k rõ nó bị làm sao. Bác nào biết cách up Rom thì hướng dẫn em nhé! TKS

ntthanh

Mình cũng có một con I-mate 8150 WM6.0 mới mua, sau một thời gian ngắn sử dụng thì có nhận xét: các ứng dụng có sẵn trong máy thì chạy nói chung là ổn định, tốc độ tạm ổn. Nhưng khi cài thêm các ứng dụng ngoài vào thì có cái chạy được, có cái không hoặc chạy nửa vời.
VD: - cài bộ gõ Tiếng việt (VN advance Keyboard & vài cái khác nữa), khi nhấn vào Sip (hình bàn phím ở dưới màn hình) để chọn thì nó không nhận, chỉ có thể chuyển qua lại keyboard, letter recognize, transcriber... có sẵn của máy.
- cài FtouchSL: bản 2.10 thì không chạy, bản 2.5 vuốt trượt được nhưng không chọn được các chương trình trên Start, và menu ở góc phải dưới màn hình.
- Spb plus: không chạy được smart scroll ..... ( còn vài ứng dụng khác bị lỗi mình không kể hết)

Không hiểu có phải do máy của mình chưa unlock hết ko. thậm chí registry thêm key (vào chỗ keyboard) mà soft reset xong thấy biến mất luôn
Muốn uprom 6.1 nhưng lúc mua ko để ý unlock code nên bây giờ kẹt quá, dùng đì đẹt như thế này không chọc ngoáy được nhiều.
Anh em nào dùng dòng I-mate này thì xin mời đóng góp ý kiến vào nhé.