• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một vài thắc mắc trước khi Up ROM

Status
Không mở trả lời sau này.

rassen

Mình mới xài O2 Neo được ít ngày.
Có tham khảo, và đọc kha khá bài viết của mọi người trong FR.

Hiện, mình đang muốn up ROM lên 1 phiên bản mới.
Tuy nhiên, còn quan ngại 1 số vấn đề sau với dòng Prophet

- Làm thế nào để kiểm tra việc tình trạng của CID đã unlock hay chưa? Và nếu chưa thì làm sao để unlock
- Chip xài G3 , hay G4. ( hình như là G4 vì có 001 ở đuôi ).

Tôi đã post câu hỏi này, trong topic
YÊU CẦU - THẮC MẮC VỀ ROM CHO PPC
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1429&page=19

Xin notice là tôi đã tìm cả trong box WM & PALM này, ko thấy 1 topic nào stick lên để resolve các câu hỏi dạng này. Đã sử dụng Search form, nhưng toàn báo dạng keyword element quá ngắn , ( VD 2 từ O2 , Neo ) .
Thiết nghĩ với 1 product đc xếp vào tầng enterprise như VBB này, mà thiết kế form search vậy thì tồi quá, hay là các bác admin ở đây config lại ko biết.

Tôi post bài vì khi đã không tìm thấy, nhưng có vẻ như tinh thần hợp tác cũng như sự thân thiện của FR này quá kém, nên mod del bài thẳng tay mà không quan tâm tới người dùng.

Một điều đáng buồn. Với 1 FR có sản phẩm và chất lượng topic tốt tới đâu, nhưng cách cư xử với member mới thì buồn cười quá.

Một vài góp ý. Thân.

AnhTu

Super V.I.P
Bài viết của bạn không bị xóa, bạn có thể thấy ngay tại đây, mình đã di chuyển qua đây để các bạn đang sử dụng PPC như bạn sẽ có câu trả lời đúng nhất, chính xác nhất dành cho bạn. Có thể bạn chưa tìm kỹ nên chưa có câu trả lời thỏa đáng, rất mong là bạn sẽ trở nên thân thuộc tất cả những gì bạn chưa biết.
Thân chào.

rassen

Rất cảm ơn.
Tuy nhiên, mình rất mong muốn, có được thông báo từ phía quản trị, nếu bài viết bị move , + với việc cải thiện bộ search.

Vì với mỗi từ trong chuỗi từ khóa phải hơn >=4 ký tự, thì rất khó có thể tìm ra thứ mình cần.

AnhTu

Super V.I.P
Rất cảm ơn.
Tuy nhiên, mình rất mong muốn, có được thông báo từ phía quản trị, nếu bài viết bị move , + với việc cải thiện bộ search.

Vì với mỗi từ trong chuỗi từ khóa phải hơn >=4 ký tự, thì rất khó có thể tìm ra thứ mình cần.
vâng, rất cảm ơn bạn đã góp ý cải thiện cho diễn đàn, chúc bạn luôn tìm được những gì bạn cần ở PDAVIET. Dòng máy của bạn thuộc Prophet, nên bạn hãy tìm những gì liên quan đến nó, hoặc có thể tìm soft theo dạng soft dành cho Windows Mobile 5 hay WM6.
Nếu bạn muốn tìm nhanh, hãy search theo dạng từ khóa "cái cần tìm" thì có thể nhanh hơn.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Rất cảm ơn.

Có một nguyên tắc trong các Khu vực ROM cho PPC như thế này:
- Mỗi dòng máy, ngoài các Thread giới thiệu và thảo luận về ROM, còn có thread thắc mắc chung về cách và phương pháp Up ROM.
- Muốn biết về dòng nào, mời bạn vào dòng đó, như vậy các ĐHV dễ theo dõi và quan sát hơn.

Quy định đã rất cụ thể, bạn vào chưa chịu tham khảo, đã lập Thread như vậy, việc Move hay Del. là điều các ĐHV không cần báo trước.

Cũng không nên vội đánh giá phong cách làm việc của người khác, mỗi người, mỗi nơi có cách quản lý riêng.
Bạn mới tham gia, chưa quen, nếu tham khảo một chút, bạn sẽ thấy hài lòng thôi.

longnhi88

Tôi đã post câu hỏi này, trong topic
YÊU CẦU - THẮC MẮC VỀ ROM CHO PPC
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1429&page=19

Xin notice là tôi đã tìm cả trong box WM & PALM này, ko thấy 1 topic nào stick lên để resolve các câu hỏi dạng này. Đã sử dụng Search form, nhưng toàn báo dạng keyword element quá ngắn , ( VD 2 từ O2 , Neo ) .
Thiết nghĩ với 1 product đc xếp vào tầng enterprise như VBB này, mà thiết kế form search vậy thì tồi quá, hay là các bác admin ở đây config lại ko biết.

Tôi post bài vì khi đã không tìm thấy, nhưng có vẻ như tinh thần hợp tác cũng như sự thân thiện của FR này quá kém, nên mod del bài thẳng tay mà không quan tâm tới người dùng.

Một điều đáng buồn. Với 1 FR có sản phẩm và chất lượng topic tốt tới đâu, nhưng cách cư xử với member mới thì buồn cười quá.

Một vài góp ý. Thân.

Oài đ/c này có vẻ thích xài tiếng Anh Quốc gớm,3 từ là có 1 từ tiếng Anh à :-??

rassen

Oài đ/c này có vẻ thích xài tiếng Anh Quốc gớm,3 từ là có 1 từ tiếng Anh à

Thế này thì có phải là spam ko hả mod :)) .
Cho tớ hỏi 1 cái, các bản ROM đc publish bởi PDAViet , thấy có thêm 1 bản Temp đầu tiên, vậy bản Temp này có tác dụng gì?

Status
Không mở trả lời sau này.