• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Motorola Milestone XT720, những trải nghiệm đầu tiên

HuynhThanh

Motorola Milestone XT720, những trải nghiệm đầu tiên!

Motorola vừa chính thức công bố Milestone XT720 sẽ được bán tại Việt Nam với mức giá 10.99 triệu đồng, tặng kèm thẻ nhớ 8GB. Milestone XT720 thu hút người dùng kiểu dáng cứng cáp, camera 8MP với khả năng quay phim 720p/24 fps và là chiếc điện thoại Android đầu tiên được trang bị đèn flash xenon.

ImageView.aspx

Motorola trang bị cho Milestone XT720 một cấu hình dành cho smartphone tầm trung với bộ xử lý Coretex A8 550MHz, 256MB RAM, màn hình cảm ứng đa điểm kích thước 3.7 inch độ phân giải 480×856 pixel.

Milestone XT720 khiến tôi ấn tượng không chỉ bởi độ dày chỉ 10.99mm mà còn nhờ kiểu dáng khỏe khoắn và trông rất cứng cáp với một phần thân máy ở cạnh phải được thiết kế hơi cao hơn so với phần còn lại. Chính phần “gờ” này tạo thành điểm bám cho các ngón tay, giúp cảm giác cầm máy trở nên chắc chắn hơn ở mọi tư thế: cầm bằng tay phải, tay trái hoặc xoay ngang thân máy. Các phím cảm ứng (màu trắng) nằm bên dưới đảm nhiệm các thao tác chính và thường xuyên được sử dụng bao gồm (từ trái sang phải): truy cập vào menu, trở về Homepage, Back và nút Search (cho phép tìm kiếm dựa trên dữ liệu nằm trên Milestone XT720 và tra cứu trên cả Google).

ImageView.aspx

Xét về tổng thể, thiết kế mặt trước và mặt sau của Milestone XT720 dường như là 2 thái cực khác biệt. Nổi bật ở mặt trước màn hình gương với viền mạ crôm bóng bẩyđược bo cong vào trong. Đối lập với mặt trước, thân sau của Milestone có chất liệu bằng kim loại những đường nét đầy góc cạnh và được sơn màu xanh nhám, một phong cách rất giống với Milestone.

Milestone XT720 sử dụng hệ điều hành Android 2.1 và cho phép nâng cấp lên phiên bản 2.2 ngay khi Google công bố Android mới. Giao diện của Milestone XT720 bao gồm nhiều icon nhỏ nằm ở homepage trực quan và dễ sử dụng ngay cả đối với những người lần đầu tiên thao tác với máy. Bạn hoàn toàn có thể thay đổi ứng dụng được phép nằm trên homepage cũng như vị trí của chúng để phù hợp nhất với thói quen và nhu cầu sử dụng Milestone XT720.

Và cuối cùng là video về chú dế này:

[video=youtube;oTvNuehLKpA]http://www.youtube.com/watch?v=oTvNuehLKpA[/video]

[video=youtube;0DxzsUrIrSg]http://www.youtube.com/watch?v=0DxzsUrIrSg[/video]​

Nguồn Tổng hợp

phantnang

Chắc là quý 1 năm sau đó vì theo lịch thì quý 4 này Moto sẽ tiến hành nâng cấp cho Motoroi tại Hàn Quốc. Mình cũng đang sài XT720 nè, nhìn thấy HTC Desire chạy web có flash thích ghê.

Chỉnh sửa cuối:

tuyettinhyeu

con xt720 này thì đúng là đỉnh rùi mà sao cái vụ FW lại chậm thế nhỉ,có vẻ như MOTO ko công bằng trong việc nâng cấp FW

0912266565

con xt720 này thì đúng là đỉnh rùi mà sao cái vụ FW lại chậm thế nhỉ,có vẻ như MOTO ko công bằng trong việc nâng cấp FW

Mình chả thấy đỉnh gì cả, pin nhanh hết quá (đang dùng dòng E của Nokia quen rồi).

phantnang

thế Bạn đổi con E series lấy XT720 của mình chịu không?:p
ah Bác nào sài XT720 cho mình hỏi có cách nào để out ra HDMI tấc cả nội dung ko?hiện nó chỉ out được Video và hình ảnh thôi, khi chuyển sang chương trình khác hoặc về màn hình Home nó vẫn hiện lên đươc 1 tí rồi mât kết nối luôn.:-?

0912266565

thế Bạn đổi con E series lấy XT720 của mình chịu không?:p
ah Bác nào sài XT720 cho mình hỏi có cách nào để out ra HDMI tấc cả nội dung ko?hiện nó chỉ out được Video và hình ảnh thôi, khi chuyển sang chương trình khác hoặc về màn hình Home nó vẫn hiện lên đươc 1 tí rồi mât kết nối luôn.:-?

Bác cứ đùa, mình chuyển từ E series sang XT720 nên thấy pin chán quá. Mình chưa thử cái vụ HDMI, để test cái đã nhé.