• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MS Windows XP Professional Service Pack 2 Vol - Bản gốc xịn

Status
Không mở trả lời sau này.

moham

Tại sao mình lại up bản win này lên trong khi đã có win vista và sắp tới là win7 ?

* Thứ nhất: Theo mình thì win XP phải nói là hệ điều hành thành công nhất của MS tới thời điểm này. Chưa có HĐH nào mà bác Bill cứ phải trì hoãn ngày chết của nó như XP cả.
* Thứ 2: Xét về hiệu năng tổng quát như tương thích phần cứng, phần mềm, hỗ trợ... thì XP không hề thua kém Vista.
* Thứ 3: Rất đơn giản là nó cực kỳ quen thuộc với mọi người.
* Thứ 4: Vista bản quyền xịn rất khó kiếm ( tới giờ mình vẫn chưa tìm được)

Bản Windows này mang những đặc điểm nổi bật sau đây :

* Trong quá trình cài đặt bằng BootCd các bạn điền CDkey xịn vào , và sau khi cài đặt hoàn thành Windows của bạn đã trở thành Win bản quyền 100% , mà không cần phải Crack hay Active gì hết !
* CD Windows này sau quá trình chạy thử ở nhiều máy và máy của mình thì hầu như không có lỗi gì xẩy ra , hay nói cách khác là nó chạy rất ổn định !
* Vì là bản Windows Xp Sp2 bản gốc nguyên thủy đầu tiên nên nó vẫn giữ nguyên Windows Media 9 và Internet Explorer 6 nhưng các bạn đừng quá lo lắng , nếu ai đó muốn Update lên Windows Media 11 hay IE7 thì quá trình này diễn ra rất nhanh lẹ, đơn giản mà không gặp phải bất kỳ 1 trở ngại nào của Sir Bill ( Microsoft) !
* Các bạn nếu muốn thì có thể Update lên thẳng Service Pack 3 bản Final của Microsoft thông qua hệ thống Microsoft Update , mất khoảng 1-2 giờ chờ đợi tùy theo cấu hình máy và tốc độ đường truyền !
* Sau khi kiểm tra tính tương thích với đa số các phần mềm thông dụng thì chưa nhận ra sự xung đột hay lỗi gì với các phần mềm đó !
* Đây là phiên bản CD ISO nguyên gốc từ Microsoft, mình chỉ thêm file text chứa CDKey vào thôi còn lại chưa hề chỉnh sửa , thêm hay bớt đi bất kỳ 1 thành phần nào trong đó cả !

Các bạn lưu ý :

* Sau khi tải về các bạn dùng Winrar giải nén 1 lần trong đó có 1 file ISO , sử dụng bất kỳ phần mềm Ghi ISO nào mà các bạn biết ( Nero , Power ISo, Open Iso , ...) tiến hành ghi ra đĩa CD và sử dụng !
* Trong File mình Up đã bao gồm CDkey zịn rồi !Chúc các bạn thành công !

Size:1 File ISO = 582 MB ( Chưa giải nén: 532 MB)

Để kiểm tra bản quyền, các bạn vào trang:

Mã:
http://www.microsoft.com/genuine/default.aspx?displaylang=vi
Lưu ý: Theo mình thì kiểm tra bản quyền, update online...thì các bạn nên dùng IE để thực hiện ( Vì các trình duyệt khác chưa được bác Bill tương thích lắm)

Mình đã tự tay cài cho 4 máy, kiểm tra bản quyền online. Và tới thời điểm post bài là 1h12' ngày 3/7/2009 thì vẫn đang chạy rất good.

Download

TẠI ĐÂY

AndyCuong

Supper Moderators
link tải tại diễn đàn khắc , còn phải đăng ký thành viên mới cho tải , mình xin khóa topic , chánh SPAM.

Status
Không mở trả lời sau này.