• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mua phần mềm có bản quyền ko mất tiền ^.^

Status
Không mở trả lời sau này.

manfjshjng

Hôm nay mới phát hiện ra là có thể mua phần mềm có bản quyền ko mất tiền , trực tiếp trong mục download trên điện thoại, điều kiện là tài khoản trọng điện thoại của mấy bác ko đủ tiền để thanh toán phần mềm đó, nên sẽ ko bị trừ tiền nhưng nó vẫn cho down bản đầy đủ. chỉ mua được các phần mêm có mà ghi sẵn giá ở đó và phải thanh toán mới down được, còn những phần mêm cho dùng thử miễn phí thì vẫn chỉ là bản trial.

Cái này vô tình biết được khi hôm trước tui mua bản IM+ skype, hôm qua cài lại máy nên phải mua lại, hôm nay vào mục đó thì cái IM+cứ đòi trừ tiền mà hôm trước nó đã trừ tiền trong tài khoản mua bản quyền rồi, hôm nay kệ cứ down thì vẫn down được và nhận thêm 1 cái tin nhắn là tài khoản ko đủ tiền để thanh toán, nhưng sau khi cài thì thấy nó là bản full :X , thấy hơi nghi mới mua thêm mấy cái nữa như best blacklist mobile disco .... thì thấy đều ngon lành hết, cái hính thức thanh toán là gửi tin nhắn đến tổng đài và nó trừ tiền trong tài khoản, nên bác nào gần hết tiền thì mua tẹt ga đi, coi như chỉ mất 1 tin nhắn đến tổng đài thôi

DUCBACLIEU

Nếu thực sự được như vậy , theo mình chỉ nên xài bằng mấy cái sim khuyến mãi thôi. Chứ nếu bạn nạp tiền tiếp vào tài khoản nó vẫn sẽ trừ tiền .

Kojiro

Super V.I.P
Cái này bạn cần phải test thêm, nếu có :-? chỉ là với 1 số ứng dụng nào đó thôi vì đa số các ứng dụng hay thì phải mua qua tài khoản paypal chứ ko có giao dịch qua trừ tiền tài khoản :)

Khoaaa

Chủ topic xài sim mạng nào thế. Có bị âm tiền trong tk ko.

Posted via Mobile Device

manfjshjng

Mình ở Malay và xài mạng maxis bạn à, nhưng cái này mình nghĩ ko phụ thuộc vào mạng nào quốc gia nào vì là down load trong mục download của dt, tức là down từ kho của nokia. Khi bạn mua nó sẽ tự động gửi 1 tin nhắn đến tổng đài và cước phí tin nhắn đó là số tiền thanh toán phần mềm và nó cho bạn down phần mềm đó, tuy nhiên bạn ko đủ tiền nên nó sẽ ko trừ được nhưng trong khi nó thanh sử lý trên tổng đài thì bạn vẫn down được phần mềm đó và là bản full.

trunganh0412

Mình ở Malay và xài mạng maxis bạn à, nhưng cái này mình nghĩ ko phụ thuộc vào mạng nào quốc gia nào vì là down load trong mục download của dt, tức là down từ kho của nokia. Khi bạn mua nó sẽ tự động gửi 1 tin nhắn đến tổng đài và cước phí tin nhắn đó là số tiền thanh toán phần mềm và nó cho bạn down phần mềm đó, tuy nhiên bạn ko đủ tiền nên nó sẽ ko trừ được nhưng trong khi nó thanh sử lý trên tổng đài thì bạn vẫn down được phần mềm đó và là bản full.

The neu minh mua bang sim khuyen mai het tien roi thay bang sim khac thi co bi tru k?
Posted via Mobile Device

Khoaaa

Sao mà trừ được, nhà mạng có bik người dùng số mới là bạn đâu :-?

Cái vụ này hay nhưng hơi khó. Là phải kiếm cái sim nào gần hết tiền mà phải có dung lượng gprs để dow về, đó mới là vấn đề nan giải

Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Vụ này giống như hồi mới có GPRS mình sài âm hơn 400k nó vẫn cho, sau đó thì vứt cái SIM đó đi sài SIM khác, đến khi còn vài ngàn lại dùng GPRS thì lần này nó khôn hơn hẳn, vừa hết tiền là nó đoạn tuyệt với mình luôn, anh em nào có thì mua thử xem kẻo nó lại fix mất.

Kojiro

Super V.I.P
KJR thì ko tin tưởng vụ này làm ok tại VN lắm, vì Malay có 3g và có thẻ nó quản lý sim khác VN.

cofer

KJR thì ko tin tưởng vụ này làm ok tại VN lắm, vì Malay có 3g và có thẻ nó quản lý sim khác VN.
Nhất trí với đồng chí này :D. Đã thử cách này nhưng không được

PhamQuang

Manager
không test được thì đóng topic lại thôi chứ để làm gì nữa

Một điều thật viển vông !!!
Không thể có điều "mua" ứng dụng bản quyền mà ko phải trả tiền bao giờ.
Để tránh các bài Spam, tôi xin đóng chủ đề này lại.

Status
Không mở trả lời sau này.