• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Muốn tìm thông tin PPC Rover G5

kkkkbn

Có anh bạn kiếm đâu ra chiếc PPC Rover G5 (sản phẩm của Nga), màn hình QVGA, chip OMAP512, Ram 64. Bạn nào có thông tin về Boot loader,soft, hardreset, up romm... cho mình biết với...thanks!!!!

PhamQuang

Manager
Có anh bạn kiếm đâu ra chiếc PPC Rover G5 (sản phẩm của Nga), màn hình QVGA, chip OMAP512, Ram 64. Bạn nào có thông tin về Boot loader,soft, hardreset, up romm... cho mình biết với...thanks!!!!

Rover G5 là sản phẩm cho thị trường Nga, ROM chỉ có ngôn ngữ RUS thôi.
Up ROM, HR ... dòng này rất đơn giản, miễn là có ROM là Up được. Cook cũng vậy.

kkkkbn

Chào bác Quang! Khi cầm tới máy này thấy giao diện của nó là tiếng Việt! Nhanh tay em hard reset và thế là.... giờ đây trở về tiếng Nga rồi....! Không biết trước đây họ dùng phần mềm nào? Hình như là Vplip...! Có cách nào trở lại không hả bác? Tiện thể bác giúp phiên bản ROM mới hơn nhé bác (Tiếng Nga cũng được)? và dòng này phải hack để Up? Cách vào Boot loader.... Cảm ơn bác!!!

Dòng này chỉ có rom tiếng Nga thôi, trông như O2 Atom ý...

[video=youtube;ATqt8lUKvr4]http://www.youtube.com/watch?v=ATqt8lUKvr4[/video]​

kkkkbn

Dòng này chỉ có rom tiếng Nga thôi, trông như O2 Atom ý...​

OK! Chính xác là nó! Tôi đã chuyển sang giao diện tiếng Việt được rồi! Nhưng hiện nay lắp SIMCard vào không khởi động được, bỏ SIM thì OK.! Thanks for guide!

Chỉnh sửa cuối: