• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Muốn tự thay cảm ứng cho HD2

hoangpro1234

Đang có ý tưởng tự thay cảm ứng cho e HD2 thân yêu các bác ạ, bác nào có kinh nghiệm và trung ý tưởng thì vào giúp mình và thảo luận nhé.
Vấn đề mình đã đi thay 2 lần và đã nhìn họ làm, hihi. đã mua tô vít để xoáy, máy sấy tóc, hiện đang tìm cái banh để gài dây cho dễ. Mình thấy khó ở chỗ khhi lắp cảm ứng mới vào, đầu tiên phải kiểm tra xem cảm ứng mới có nhận ko thì mình phải dùng cái banh chạm vào 2 chỗ mạch nào để ko phải bấm nút nguồn mà đt nó tự lên, (bác nào biết chỉ e khâu này với)
Màn cảm ứng thì chưa mua, đang tìm chỗ nào bán màn tốt chút ai biết chỉ mình với (lần trc thay đc 3 tháng e nó lăn đùng ra mặc dù dùng cẩn thận)

dungphp

Đồng chí mua cảm ứng bao xiền đoá ? mình đánh rơi em nó xuống đất, bung cảm ứng ra, đứt cáp cảm ứng. Thế mới đau ! Hết cả port ROM

hoangpro1234

Ý tưởng là vậy, luôn lung lấu trong đầu. Chắc chắn là sẽ tự thay, khả năng thành công cao vì vừa nghĩ ra cách kích nguồn khi ko cần cáp phím, bằng cách cắm sặc là e nó tự lên nguồn, hehe.
Bác dungphp ah, e đang hỏi mua cảm ứng được biết có loại tốt và loại ko tốt, nhắn tin thì thấy chủ cửa hàng nói loại 270k đã hết chỉ còn loại 550k, chưa kinh nghiệm chọn mua loại cảm ứng nay nên chưa biết tốt tnao mà chênh lệch nhiều vậy.
Công việc còn lại là kiếm cái banh và cái cảm ứng thôi, chăc sẽ chiến e nó sơm vì vẫn dùng 2 cục gạch đen trắng, chán chả buồn chết.
Bác dunghp chuyên cookrom cho e nó phải ko nhỉ.

easyipro

Ý tưởng là vậy, luôn lung lấu trong đầu. Chắc chắn là sẽ tự thay, khả năng thành công cao vì vừa nghĩ ra cách kích nguồn khi ko cần cáp phím, bằng cách cắm sặc là e nó tự lên nguồn, hehe.
Bác dungphp ah, e đang hỏi mua cảm ứng được biết có loại tốt và loại ko tốt, nhắn tin thì thấy chủ cửa hàng nói loại 270k đã hết chỉ còn loại 550k, chưa kinh nghiệm chọn mua loại cảm ứng nay nên chưa biết tốt tnao mà chênh lệch nhiều vậy.
Công việc còn lại là kiếm cái banh và cái cảm ứng thôi, chăc sẽ chiến e nó sơm vì vẫn dùng 2 cục gạch đen trắng, chán chả buồn chết.
Bác dunghp chuyên cookrom cho e nó phải ko nhỉ.
Màn hình của mình bị rạn nứt,cảm ứng bình thường giờ muốn thay thì phần cảm ứng có liền mặt kính như các loại khác không bác và mua mặt kính ở hà nội thì ở đâu giá thế nào vậy các bác

pt_minh

Ở hà nội có chỗ thay có 650k. Mua mà mất 550k thì thay ở hàng cho lành. Rẻ co 100k mà ko dc bảo hành thì rủi ro lớn quá. còn thích chọc ngoáy thi đấy là ý tưởng không tồi. mấy lần đi thay thấy bọn nó còn phải hàn nữa chứ có phải mua về cài vào là xong đâu. Hơi lằng nhằng tẹo.

easyipro

Ở hà nội có chỗ thay có 650k. Mua mà mất 550k thì thay ở hàng cho lành. Rẻ co 100k mà ko dc bảo hành thì rủi ro lớn quá. còn thích chọc ngoáy thi đấy là ý tưởng không tồi. mấy lần đi thay thấy bọn nó còn phải hàn nữa chứ có phải mua về cài vào là xong đâu. Hơi lằng nhằng tẹo.

Bác cho em địa chỉ thay giá 650 k ở HN với bác .Họ bảo hành bao lâu vậy bác

pt_minh

Đầu đường xuân thuỷ. số bao nhiêu thì không nhớ. Chỗ ngã 4 xuân thuỷ cầu giấy với nguyễn phong sắc trần thái tông. bê số chẵn hay sao ý. cạnh cửa hàng photocopy