• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MusicKey v1.2 S^1^3^4 Retailed by DSPDA™ Việt Hóa bởi Johny[04/12/11]

JohnyNguyen

MusicKey v1.2 S^1^3^4 Retailed by DSPDA™
Việt Hóa bởi Johny
Điều khiển phát nhạc khi khoá máy

Don't forget to say thanks to bro vutaikt@DSPDA™ :D=D>

Bạn có cảm thấy thật phiền phức khi đang nghe nhạc bằng headphone mà muốn chuyển bài :-? Chẳng hạn,điện thoại đang ở trong túi đi :-/
Lấy điện thoại ra, mở khóa, mở trình nghe nhạc và thực hiện các thao tác chuyển bài ~X( Hoặc nếu không thì chọt chọt vào widget musik :| Thật phiền phức .
Sau đó, bạn còn phải khóa điện thoại và đặt nó trở lại trong túi ~X(~X(~X(. Rất mất thời gian :(:mad:)

Nhưng điều lo lắng đó nay đã không còn ;;) Với MusicKey bạn có thể gán các chức năng điều khiển nhạc vào các phím cứng :D Vậy là bạn có thể dễ dàng điều khiển những bài nhạc mong muốn mà ko cần mở máy ra rồi :D\-/ Very comfortable :D

Lưu ý : MusicKey sẽ làm việc chỉ khi điện thoại bị khóa,và hình như chỉ hoạt động đối với trình nghe nhạc mặc định :D

DOWNLOAD HERE

kaothenhi

Bạn có cảm thấy thật phiền phức khi đang nghe nhạc bằng headphone mà muốn chuyển bài Chẳng hạn,điện thoại đang ở trong túi đi
Lấy điện thoại ra, mở khóa, mở trình nghe nhạc và thực hiện các thao tác chuyển bài Hoặc nếu không thì chọt chọt vào widget musik Thật phiền phức .
Sau đó, bạn còn phải khóa điện thoại và đặt nó trở lại trong túi . Rất mất thời gian

Chuẩn không cần chỉnh

Dragon459

Manager
ý ẹ,em X6 jack tai nghe nằm trên đỉnh.tất yếu khi cắm tai nghe mà đút túi quần là 3 nút sẽ nằm sâu phía dưới. =>>vẫn phải rút điện thoại ra khỏi nút sẽ nằm sâu phía dưới.
mà nếu tớ k nhầm thì mấy em V5 toàn jack tai nghe trên đỉnh cả.mặc cái quần Jean thì chỉ đủ lùa 2 ngón tay lôi điện thoại ra thôi chứ lùa sâu xuống dưới để bấm nút thì ....

AyTeeZ

tại sao điện thoại cảm ứng không có nút chơi nhạc chuyện dụng nhỉ,mỗi lần muốn chuyển bài phải mở máy ra thật là bất tiện.nhớ lài dòng nseries quá,hỗ trợ đầy đủ phím chơi nhạc,ôi nhớ n95-3 quá.

JohnyNguyen

ý ẹ,em X6 jack tai nghe nằm trên đỉnh.tất yếu khi cắm tai nghe mà đút túi quần là 3 nút sẽ nằm sâu phía dưới. =>>vẫn phải rút điện thoại ra khỏi nút sẽ nằm sâu phía dưới.
mà nếu tớ k nhầm thì mấy em V5 toàn jack tai nghe trên đỉnh cả.mặc cái quần Jean thì chỉ đủ lùa 2 ngón tay lôi điện thoại ra thôi chứ lùa sâu xuống dưới để bấm nút thì ....
Nhầm nhá :p Mấy em 5530 (hình như tất cả 523x đều vậy) Jack tai nghe nằm phía dưới cơ Đờ ra gon 8-} coi nè :p Chả cần lôi đt ra,sờ sờ mó mó ,thấy lồi lên là chọt =))
Riêng em 5530 thì chả lồi lên chỗ nào cả >:)>:)>:) Hê hê
Pê ét : Chúa tha tội cho những ai có đầu óc đen tối 8-}
tại sao điện thoại cảm ứng không có nút chơi nhạc chuyện dụng nhỉ,mỗi lần muốn chuyển bài phải mở máy ra thật là bất tiện.nhớ lài dòng nseries quá,hỗ trợ đầy đủ phím chơi nhạc,ôi nhớ n95-3 quá.
Em N95-3 trượt 2 chiều,nhìn cũng ngộ :D Nhưng mỗi tội dày như cục gạch vậy T.T hix

Dragon459

Manager
ý quên.chỉ có điện thoại 5530 là jack dưới gầm.nhưng em ý lại nút cảm ứng =>> vẫn lôi ra khỏi túi chứ nhỉ.sờ cảm ứng thì cóa cảm giác gì mà bấm nhẩy ?? ;))
còn nói về dòng v5 cảm ứng mà lại đòi có bộ nút chơi nhạc riêng như v3 mà điện hình là các em N81,N95,N96 thì lấy chỗ đâu mà chứa cái màn hình 3'2 chứ.

Chỉnh sửa cuối:

SunshineVietNam

ý quên.chỉ có điện thoại 5530 là jack dưới gầm.nhưng em ý lại nút cảm ứng =>> vẫn lôi ra khỏi túi chứ nhỉ.sờ cảm ứng thì cóa cảm giác gì mà bấm nhẩy ?? ;))
còn nói về dòng v5 cảm ứng mà lại đòi có bộ nút chơi nhạc riêng như v3 mà điện hình là các em N81,N95,N96 thì lấy chỗ đâu mà chứa cái màn hình 3'2 chứ.
5530 cảm ứng hết nhưng cũng dễ mà, cứ chạm cái nào góc fía dưới bên fải màn hình là fím đỏ, xah tươg tự, trắg mò zữa 2 cái là dc,còn có fần vỏ máy lồi lên nữa nên dễ xđịh dc fím nào ra fím nào mà @@, tớ thấy k khó :p

JohnyNguyen

5530 cảm ứng hết nhưng cũng dễ mà, cứ chạm cái nào góc fía dưới bên fải màn hình là fím đỏ, xah tươg tự, trắg mò zữa 2 cái là dc,còn có fần vỏ máy lồi lên nữa nên dễ xđịh dc fím nào ra fím nào mà @@, tớ thấy k khó :p

;;) Ơh thế bạn su si cũng dùng 5530 hay sao mà nói chi cũng đúng thế nà 8->:"> Tớ là tớ post cho mọi người dùng,chứ tớ có bộ tai nghe của N81 hay gì ý,cũng jack 3,5 mà có mấy phím control nhạc,volume rồy :)) Khỏi phải khổ mần mò thêm app làm chi :p

SunshineVietNam

;;) Ơh thế bạn su si cũng dùng 5530 hay sao mà nói chi cũng đúng thế nà 8->:"> Tớ là tớ post cho mọi người dùng,chứ tớ có bộ tai nghe của N81 hay gì ý,cũng jack 3,5 mà có mấy phím control nhạc,volume rồy :)) Khỏi phải khổ mần mò thêm app làm chi :p

e dùng 1110i ;;), năm trc đi mua máy xin xỏ mãi đc cái tai nge có bộ chỉnh volume của nokia ;;), e comment cho các bạn biết thôi chứ cũng ko dùng :p. Thích cái shake phone hơn, cơ mà cái đó nó ko pre đc :(

Dragon459

Manager
nếu nói về độ phẳng thì em X6 cũng phẳng lì k kém.3 nút ấy được bố trí thành 1 mảng liền chứ k như 58 hay 523xyz. tuy nhiên nó vân là phím bấm cơ học.nếu mà đút túi quần thì chạm vào như nhau lúc đầu viết là "sờ" nhưng từ này nhạy cảm quá :)):))
Theo tớ thì app này thiên về vụ tiết kiệm pin.thay vì phải mở sáng màn hình để chọt phím thì bấm khi máy khóa phím màn hình tối thui.sẽ rất tiết kiệm.còn tiết kiệm hơn bao nhiêu so với viêc app chạy nền bản thân thì tớ chịu,k xác định được.:p:p
hê hê,bộ tai nghe đó tớ cũng vẫn còn,nhưng từ khi nghe tai nghe của x6 thì tớ bỏ hẳn bộ tai nghe n81 đó.còn hiện tại tớ đang dùng tai nghe của em Ip4s.:p
tớ thấy mọi người chê tai nghe của IP nhưng tớ thấy chất lượng rất ổn.thiết kế thì gọn nhẹ.chỉ trừ 1 điều là tai nghe k có miếng đệm cao su nên bị ảnh hưởng khá lớn tiếng ồn từ bên ngoài.đấy là điểm trừ duy nhất của tớ đối với tai nghe của IP4S

JohnyNguyen

e dùng 1110i ;;), năm trc đi mua máy xin xỏ mãi đc cái tai nge có bộ chỉnh volume của nokia ;;), e comment cho các bạn biết thôi chứ cũng ko dùng :p. Thích cái shake phone hơn, cơ mà cái đó nó ko pre đc :(
Nghe hợp lý \-/ 1 khi đã nghe rồi là không cần nghe lại,nên chả cần previous làm gì :p Cứ néc néc là đủ rồi 8-}
link dow đc 1 nua thì báo lỗi
Link box.net vẫn sống nhăn răng nhá bạn ;) Có mấy chục Kb thì lỗi gì đâu =.=

ganang1234

bạn phải ấn kích hoạt ứng dụng nữa,và khi nào khoá phím thì mấy phím đó mới có tác dụng:D

piratehawaii

mình cài vào 5530 dùng cfw của ThanhTungHT thì thấy Music Key ko hoạt động ( đã cài đặt phím xanh đỏ làm phím tắt và để ở chế độ khoá phím).
mà cái mod Tap to unlock có xung đột với cái này ko hả các bạn ??? vì mình dùng mod này.

boy_online01

mình cài vào 5530 dùng cfw của ThanhTungHT thì thấy Music Key ko hoạt động ( đã cài đặt phím xanh đỏ làm phím tắt và để ở chế độ khoá phím).
mà cái mod Tap to unlock có xung đột với cái này ko hả các bạn ??? vì mình dùng mod này.

Cái này tại rule chứ ko phải tại Tap to Unlock đâu bạn. Phần mềm này có phần lưu ý là ko làm việc trên C6/N97 gốc + 5530 fw gốc.

Dragon459

Manager
Đúng như boy nói,k xung đột với tap to lock đâu.trước mình dùng cfw c6 + tap to lock thì k vấn đề gì.nhưng lên n97 V30 thì lỗi.
hôm trước có thử cái rule v12 của boy.nhưng k được,
k biết có mem nào dùng X6 đang chạy cfw n97v30 mà xài được cả 3 nút k nhỉ.up cho mình xin bộ rule .:)

JohnyNguyen

Sao nó ko nhận ra nút trên tai nghe vậy bạn !
Nút trên Tai nghe gốc có mỗi nút Gọi đấy áh +___+ Bạn thử với nút Xanh,Đỏ và phím Camera nấc 1 chắc chắn đc B-)
Cái này tại rule chứ ko phải tại Tap to Unlock đâu bạn. Phần mềm này có phần lưu ý là ko làm việc trên C6/N97 gốc + 5530 fw gốc.
Có vụ này nữa àh Boy T.T Tại chả dùng gốc bao giờ nên a ko biết =.=