• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MX Video Player - Chơi video đa định dạng (Tổng hợp các phiên bản)

yeskia

Moderator
MX Video Player v1.2a + Codecs (1.2a)

Yêu cầu: Android 2.1 trở lên
Tổng quan: MX Video Player là ứng dụng nghe nhạc video rất tốt trên nền tảng Android. Nó chơi hầu hết các tập tin video và file phụ đề với khả năng giải mã rộng.

Kỹ thuật:

a) MULTI-CORE DECODING - MX Video Player là máy nghe nhạc video Android đầu tiên thực hiện multi-core decoding. Theo kết quả kiểm tra trên các thiết bị dual-core, nó cho thấy để cải thiện hiệu suất 70% so với single-core decoding ..
b) CPU OPTIMIZE - Cung cấp các codec và các phương pháp Rendering tối ưu hóa cao cho các bộ xử lý ARM ® NEON ™ và NVIDIA ® Tegra ™ 2.
c) SUBTITLE SCROLL - Khi bạn di chuyển phụ đề văn bản, video phát lại vị trí cũng sẽ được thay đổi để hiển thị vị trí các văn bản.
d) CLEAR TEXT - Tăng khả năng đọc phụ đề với viền và bóng.​

Video Playback:

a) Chơi hầu hết các tập tin phim bao gồm cả .3 gp, avi.. divx, F4V, flv mkv, mp4, mpeg, mov, vob, wmv, WebM, xvid và nhiều hơn nữa...
b) Bộ xử lý tối ưu hóa - (1) tốc độ dựng hình tương thích bộ vi xử lý cho ARM ® NEON ™ . (2) Cung cấp các codec xử lý cụ thể bao gồm bộ xử lý NVIDIA Tegra 2.
c) lựa chọn theo dõi âm thanh, nếu một bộ phim có nhiều track âm thanh.
d) thay đổi chế độ giải mã nhanh - chỉ đơn giản bằng cách nhấn vào nút S/W hoặc H/ , bạn có thể thay đổi chế độ giải mã liền mạch.​

Video List:

a) Giao diện người dùng dễ dàng - (1) Danh sách thư mục: danh sách chỉ các thư mục trong đó chứa các tập tin phim, thay vì liệt kê từng thư mục và tập tin trên hệ thống tập tin. (2) Tags - phụ đề thẻ rút ra nếu một bộ phim có theo dõi phụ đề hoặc có liên quan đến file phụ đề. và tag "mới" cho tập tin sao chép gần đây. (3) Hiển thị theo dõi bộ phim mới nhất và phim đã xem hết trong màu sắc khác nhau. (4) Duy trì vị trí tiếp tục cho mỗi phim.
b) Quản lý tập tin - (1) quét SD Card tốc độ cao: có thể quét toàn bộ thẻ SD trong một vài giây. (2) chỉnh sửa tập tin và thư mục. (3) tìm kiếm Phim​

Phụ đề:

a) được hỗ trợ phụ đề định dạng - Sami (.smi / .sami), SubRip (srt), Sub Station alpha (.ssa / .ass), MPL2 (.mpl / .txt), MicroDVD (.sub / .txt), Theo dõi PowerDivX SubViewer2.0 (sub), (.psb / .txt), TMPlayer (txt), Matroska (. mkv), Subtitle Track (text, ssa / ass only).
b) Di chuyển phụ đề - Di chuyển giữa các text phụ đề và thay đổi vị trí phát lại video một cách nhanh chóng.
c) Clear Text - Tăng khả năng đọc phụ đề với viền và bóng.
d) Hỗ trợ text style và lựa chọn màu.
e) điều chỉnh Sync.
e) Tùy chọn phong cách nghiêng dành cho điện thoại bắt đầu với "/" (slash).​

Video Playback Screen:

a) Gestures - (1) kéo ngang - phát lại vị trí điều chỉnh. (2) kéo dọc trên nửa bên phải của màn hình - âm thanh điều khiển âm lượng. (3) kéo dọc trên nửa bên trái của màn hình - điều chỉnh độ sáng. (4) 1 tap ngắn - chơi / tạm dừng chuyển đổi.
b) cài đặt màn hình - (1) Nếu không rời khỏi màn hình phát lại video, bạn có thể dễ dàng điều chỉnh màn hình và cài đặt hiển thị phụ đề. (2) Tùy chọn hiển thị thời gian hiện tại và tình trạng pin.​

** Ứng dụng này đã được kiểm tra kỹ lưỡng trên nhiều loại điện thoại khác nhau: S2, Tab Samsung Galaxy S, A Desire, HTC, Legend, Motorola Atrix, Milestone, LG Optimus X2, 1, Q, Sony Ericsson X10, Google Nexus One, S và nhiều hơn nữa.

Để xem các phiên bản cập nhật, bấm nút ẩn/hiện nội dung:

Last edited by a moderator:

ngoc2593

cái codecs thỳ mình chỉ cần cài 1 trong 3 thui hả bạn hay phải cài hết vậy

yeskia

Moderator
cái codecs thỳ mình chỉ cần cài 1 trong 3 thui hả bạn hay phải cài hết vậy

Trả lời chung cho các bạn: phải xem CPU của máy mình thuộc dòng nào (dùng các chương trình system infomation như : system panel, Elixir... để xem)
ARMv6 hay ARMv6 VFP hoặc ARMv7...từ đó chọn codec phù hợp để cài.

Chỉnh sửa cuối:

thuglife18

Well-Known Member
Bạn cài bản cho ARMv7 là được đó

bạn ơi bạn cho mình hỏi , mình conver cái video sang 3gp ,avi ,flv vì hùi đó mình sài n73 me nên để conver sang 3gp chuẩn cho dòng N7x dó thì coi tua wa ko giật,coi cũng đẹp , rùi mình conver sang flv và avi thì lúc bấm vào thanh tua ở góc phải nó có để là HW ,SW gì đó , 3gp tua ko sao cả trơn chu , còn avi flv tua cái nó đứng khoảng 1,2s gì đó rùi mới hát tiếp , mình xài pm conver formatfactory . ko bik hw ,sw là gì và có pm nào đổi đuôi để cho mxplayer coi nuột đc ko ??? thks

yeskia

Moderator
bạn ơi bạn cho mình hỏi , mình conver cái video sang 3gp ,avi ,flv vì hùi đó mình sài n73 me nên để conver sang 3gp chuẩn cho dòng N7x dó thì coi tua wa ko giật,coi cũng đẹp , rùi mình conver sang flv và avi thì lúc bấm vào thanh tua ở góc phải nó có để là HW ,SW gì đó , 3gp tua ko sao cả trơn chu , còn avi flv tua cái nó đứng khoảng 1,2s gì đó rùi mới hát tiếp , mình xài pm conver formatfactory . ko bik hw ,sw là gì và có pm nào đổi đuôi để cho mxplayer coi nuột đc ko ??? thks

1. HW, SW là chế độ giải mã liền mạch tín hiệu video, audio. HW là giải mã của phần cứng của máy, trường hợp máy không có hoặc xem không đẹp, ta bấm chuyển sang SW là giải mã của phần mềm, có thể sẽ đẹp và mịn hơn, tuy nhiên nó đòi hỏi bộ nhớ phải trống để có đủ chỗ cho codec chạy.
2. Bạn nên xem phần mềm tương thích ở khung hình bao nhiêu, bitrate, framrate... bao nhiêu, từ đó khi convert video ta set lại cho phù hợp thì sẽ xem đẹp. Bạn có thể thử bằng cách bấm đổi từ HW sang SW thử xem có cải thiện được không nhé!

company117

sao mình cài amr7 cho s5570 amr11, khi vào nó cứ ghi: Video codec is not installed. Press OK button to open download page @@!

yeskia

Moderator
sao mình cài amr7 cho s5570 amr11, khi vào nó cứ ghi: Video codec is not installed. Press OK button to open download page @@!

Có lẽ máy của bạn chưa được hỗ trợ, vậy thì phải chở 1 thới gian nữa để có codec chính thức hỗ trợ cho dòng AMRv11 rồi

yeskia

Moderator
UPDATE MX Video Player 1.3 beta2

Có gì mới:

1.Vấn đề Lip-sync đã được cố định trên v1.2a
2. Cải thiện bộ nhớ.
3. Tích hợp thêm đa giải mã lõi. (một số codec có thể không hỗ trợ nó)
4. Thêm phương thức giải mã S / W , một cho tốc độ và chất lượng.
5. Hỗ trợ chế độ giải mã video streaming S / W
6. Tốc độ tìm kiếm video được cải thiện.
7. Phát lại tốt hơn cho các tập tin video lớn hơn 2GB.
8. Phát lại âm thanh không bị giật lâu .
9. Thư mục với tập tin .nomedia sẽ không được liệt kê.
10. và nhiều hơn nữa ...​

LINK ở bài đầu​

TRuoNG235

Có lẽ máy của bạn chưa được hỗ trợ, vậy thì phải chở 1 thới gian nữa để có codec chính thức hỗ trợ cho dòng AMRv11 rồi

S5570 là ARMv6. Cho mình hỏi chức năng fast mod có tác dụng gì nhỉ?

yeskia

Moderator
S5570 là ARMv6. Cho mình hỏi chức năng fast mod có tác dụng gì nhỉ?

Fast mod (của SW) là sử dụng codec của phần mềm (khi không sử dụng được codec của máy - HW), xem nhanh được hình nhưng có thể bị lỗi tiếng.
Thường chỉ dùng để test nhanh hình ảnh của video.

yeskia

Moderator
UPDATE MX Video Player 1.3 beta3 + codec

Có gì mới:

* Màn hình Video phát lại hoàn toàn thay đổi.
* Pinch các ngón tay trên màn hình đang phát nó sẽ phóng to (có thể lên đến 250%) hay thu nhỏ video đang xem (tính năng này hay nhất mà hình như chưa có ứng dụng xem video nào có)
* Hỗ trợ Honeycomb.
* MKV sẽ chơi được với âm thanh trên thiết bị Tegra 2 .
* Theo dõi âm thanh có thể được thay đổi trong khi sử dụng bộ giải mã H / W.
* Mở rộng File có thể được quản lý thủ công.
* Prev/Next/Rewind/Forward được thêm vào. (Buttions Rewind / Forwad chỉ hiển thị khi bật điều hướng (setting.)
* Hành động tiếp theo sau khi hoàn tất phát video có thể được lựa chọn, mặc định chơi video tiếp theo .
* Định hướng portrait được thêm vào.
* Vô hiệu hoá điều khiển độ sáng trên màn hình (lên / xuống trên một nửa bên trái của màn hình) trong khi đang sử dụng điều chỉnh độ sáng tự động .
* Cải thiện khả năng chơi MPEG-TS.
* Sửa lỗi màn hình màu đen.
* Sửa lỗi lip-sync.
* Sửa lỗi âm thanh nhỏ trên 4 kênh âm thanh hoặc nhiều hơn.​

Lưu ý:

- Codec bên trong file nén gồm 4 codec (có bổ sung 1 codec cho ARM v5), cụ thể:
+ ffmpeg_v5te_beta3.apk dùng cho CPU ARM v5
+ ffmpeg_v6_beta3.apk dùng cho CPU ARM v6
+ ffmpeg_v6_vfp_beta3.apk dùng cho CPU ARM v6VFB
+ ffmpeg_v7_vfpv3d16_beta3.apk dùng cho CPU ARM v7​

LINK ở bài đầu

Chỉnh sửa cuối: