• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

My N-Gage backup - Trình backup/restore data cho game Ngage.

Kojiro

Super V.I.P
Đây là trình nhỏ chạy trên nền python, hỗ trợ tạo file backup cho các dữ liệu của game Ngage của bạn, bao gồm: tài khoản, dữ liệu, số điểm...

- Backup: Sẽ tạo file backup mà bạn chọn thành file zip vào thẻ nhớ

- Restore: Sẽ tìm file zip bạn backup tại thẻ nhớ. Nếu trình ko tìm thấy file nó sẽ cho bạn chọn đường dẫn đến bạn lưu.

Backup: Takes copy of the specific ngage content selected and backs up to a zip file on memory card. No directories will be left behind.

Restore: Looks for the zip file at the default location on memory card. If found restores specfic content selected from zip file to Ngage private folders.

Note: It doesnt delete any folder already present in the any ngage private directory.

If zip file not present at default location, asks user to browse and select the zip file. Once selected, copies specific content as said above. Again, even during restore process, no directories are left behind.

If you'd like more info on the specific private folder/file selected for each content, let me know. I will put that up.

Chú ý: Để restore được sau khi 4mat máy thì bạn phải cài lại các game bạn đã chọn để tạo file backup vào máy lại nhé.

Đây chỉ là bản beta nên có thể còn nhiều thiếu sót hy vọng tác giả sẽ ra bản hoàn thiện hơn vào thời gian tới.

q630666

Chú ý: Để backup được thì bạn phải cài lại các game bạn đã chọn để tạo file backup vào máy lại nhé.

Tớ backup rồi.Thấy file zip trong other rùi .Vào lại game vẫn thấy bt mà có phải cài lại đâu.Nhưng chưa dám xóa đi để cài lại xem có Restore đc không :p

Kojiro

Super V.I.P
Tớ backup rồi.Thấy file zip trong other rùi .Vào lại game vẫn thấy bt mà có phải cài lại đâu.Nhưng chưa dám xóa đi để cài lại xem có Restore đc không :p

Quên là phải thêm câu sau khi 4mat máy chứ :p

Hic câu cá đang level cao mà muốn back up lại thì phải 4mat + cài lại:(
Dùng cách hack là nhanh nhất ngon nhất:D

xamxixixo

Em backup = cái này sao thấy lâu quá. Backup = chế độ [Complete N-gage], chờ tới nửa tiếng mà chưa xong. Đấy là còn chơi ít, chứ chơi nhiều chắc phải mất cả ngày quá? Hay là tại "beta" nên nó thế?

lephunghien

cái này không cần pm cũng được mà.các bạn chỉ cần để capon hoặc apply pach nếu hack bằng heloox truy nhập vào C;\Private và copy nguyên folder 20007b39 ra 1 chỗ.khi nào cần thì copy lại vào C:\private là có thể lấy lại toàn bộ dât n-gage thôi.cách này có từ lâu rồi